จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ปากกายิงแสง 20mW สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ 20 กิโลเมตร

  • รุ่น: 20mW
  • รหัส: 000420
  • สถานะ: มีสินค้า
  • 5509
    • ฿800
    • ฿750


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ถามคำถาม

    No Result Found

    ปากกายิงแสงเลเซอร์ (Light Source Fiber Optic) หรือปากกาเทสแสงใช้สำหรับยิงแสงเข้าในสายไฟเบอร์ออฟติกเพื่อทดสอบหาตำแหน่งที่ขาดของสายไฟเบอร์ออฟติก การใช้งานไม่ยุ่งยากเพียงแค่ทำการเสียบหัวคอนเนคเตอร์ของสายไฟเบอร์เข้ากับช่องเสียบแล้วเปิดแสง แสงก็จะวิ่งตามสายไฟเบอร์ออฟติกหากมีรอยขาดก็จะเห็นแสงออกในตำแหน่งนั้นๆ หรือใช้ทดสอบค่าลบของแสงหลังจากเข้าหัวเสร็จ

    คุณสมบัติ

    ความยาวคลื่น
    650nm±20nm
    กำลังยิงแสง20mW, 20 มิลลิวัตต์
    ระยะทางยิงเเสง20 กิโลเมตร
    ขนาดหัวเชื่อมต่อ2.5 มิลิเมตร (ทั่วไป)
    แหล่งพลังงานถ่าน AA  2 ก้อน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube สายไฟเบอร์ออฟติก

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube สายไฟเบอร์ออฟติก

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube ชนิดสายภายนอกเปลือกแข็ง เช่น สาย Amored สายไฟเบอร์ออฟติกที่เป..

    ฿250 ฿199

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มฝาปิดกันระเหย (ขนาดบรรจุ 60mL)

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มฝาปิดกันระเหย (ขนาดบรรจุ 60mL)

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มออก ฝาปิดกันระเหยอย่างดีสำหรับใส่แอลกอฮอล์ ทำให้ง่ายสะดวกต่อการใช้งาน เนื..

    ฿35 ฿30

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Built-in VFL 10mW

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Built-in VFL 10mW

    Optical Power Meter Built-in VFL (มี Red Light 10mW ในตัว) เป็นอุปกรณ์สำหรับทดสอบค่าความเข้ม, ความแร..

    ฿1,650 ฿1,490

    กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก KIMTECH (280 ชิ้น/กล่อง)

    กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก KIMTECH (280 ชิ้น/กล่อง)

    ผ้าเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก หรือ กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ สายใยแก้วนำแสง รุ่น KIMTECH SCIENCE KIMWIPES ..

    ฿150 ฿120

    SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G SC 3KM WDM

    SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G SC 3KM WDM

    SFP Module Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร็ว 1.25G/s หัวไฟเบอร์แบบ SC อุปกรณ์แปลงและรับส่งสั..

    ฿1,100 ฿950

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ FC-FC SQUARE (WDM)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ FC-FC SQUARE (WDM)

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางสาย ADAPTER SQUARE แบบเหลี่ยม หรือตัวต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ FC ใช้เชื..

    ฿20 ฿15

    SFP MODULE TO LAN GIGABIT RJ45 PORT

    SFP MODULE TO LAN GIGABIT RJ45 PORT

    Sfp Module To Lan (sfp to rj45) รุ่นนี้เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณจากช่องเสียบ Sfp สำหรับการใช้งานเพื่อแปล..

    ฿690 ฿650

    ชุดเครื่องมือเข้าหัว FTTx สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (VFL 10 mW)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัว FTTx สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (VFL 10 mW)

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือสำหรับเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก แบบ Fast Connector หรือชุดเข้าหัว FTTH, FTTx พร้อมกระ..

    ฿1,850 ฿1,790

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก ( Fiber Optic Fusion Protection Splice Sleeve) คืออุปกรณ์ที่ใช้สวม..

    ฿100 ฿90

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด (Fixed Length Guiding Rail)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด (Fixed Length Guiding Rail)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด (Fixed Length Guiding Rail) เป็นแผ่นสำหรับรองสายขนาด..

    ฿50 ฿45

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-3 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-3 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก  รุ่น CFS-3, มี 3 รู ใช้สำหรับปอกสายไฟเบอร์ออฟติกประเภทเปลือกนิ่ม เช่นสา..

    ฿230 ฿220

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตั..

    ฿30 ฿28

    Tags : 20mw, , ปากกายิงแสง, 20mW, สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ, อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, ปากกายิงแสง

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด