จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ปากกายิงแสง 10mW (Light Source Fiber Optic)

  • รุ่น: 10mW
  • รหัส: 810
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 5671 ครั้ง
    • ฿550
    • ฿500


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ปากกายิงแสงเลเซอร์ (Light Source) หรือปากกาเทสแสงใช้สำหรับยิงแสงเข้าในสายไฟเบอร์ออฟติกเพื่อทดสอบหาตำแหน่งที่ขาดของสายไฟเบอร์ออฟติก การใช้งานไม่ยุ่งยากเพียงแค่ทำการเสียบหัวคอนเนคเตอร์ของสายไฟเบอร์เข้ากับช่องเสียบแล้วเปิดแสง แสงก็จะวิ่งตามสายไฟเบอร์ออฟติกหากมีรอยขาดก็จะเห็นแสงออกในตำแหน่งนั้นๆ หรือใช้ทดสอบค่าลบของแสงหลังจากเข้าหัวเสร็จ

    คุณสมบัติ

    ความยาวคลื่น
    650nm±20nm
    กำลังยิงแสง10mW, 10 มิลลิวัตต์
    ระยะทางยิงเเสง7-10 กิโลเมตร
    ขนาดหัวเชื่อมต่อ2.5 มิลิเมตร (ทั่วไป)
    แหล่งพลังงานถ่าน AA  2 ก้อน
    ** รับประกัน 6 เดือน (ยกเว้น ตกหล่น,แตกหัก)

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode ความยาว 1 กิโลเมตร คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์ออฟติกสำ..

    ฿3,000 ฿2,800

    หัวแปลงพอร์ท SC FC ST สำหรับมิเตอร์วัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก (โลหะ)

    หัวแปลงพอร์ท SC FC ST สำหรับมิเตอร์วัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก (โลหะ)

    หัวแปลงพอร์ท SC, FC, ST สำหรับ Power Meter หรือมิเตอร์วัดค่าแสง อุปกรณ์ผลิตจากวัสดุโลหะลักษณะเกลียวห..

    ฿80 ฿70

    USB 2.0 TO FIBER OPTIC EXTENDER 10KM WDM (Share File, Printer)

    USB 2.0 TO FIBER OPTIC EXTENDER 10KM WDM (Share File, Printer)

    USB 2.0 To Fiber Optic Extender คืออุปกรณ์ช่วยในการเชื่องต่อ USB Port ระยะไกลผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกเพี..

    ฿5,200 ฿4,990

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC DUPLEX (20 ตัว)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC DUPLEX (20 ตัว)

    คอนเนคเตอร์สำหรับใช้ต่อระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด SC/APC-Duplex สามารถใช้ต่อได้กับหัวแบบ APC และ UP..

    ฿360 ฿340

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube สายไฟเบอร์ออฟติก

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube สายไฟเบอร์ออฟติก

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube ชนิดสายภายนอกเปลือกแข็ง เช่น สาย Amored สายไฟเบอร์ออฟติกที่เป..

    ฿250 ฿199

    SFP MODULE TO LAN LINK GIGABIT RJ45 PORT

    SFP MODULE TO LAN LINK GIGABIT RJ45 PORT

    Link UT-9125-T Sfp Module To Lan (sfp to rj45) รุ่นนี้เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณจากช่องเสียบ Sfp สำหรับกา..

    ฿890 ฿850

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC เป็น ST/UPC

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC เป็น ST/UPC

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/UPC คอนเนคเตอร์ เป็น ST/UPC คอนเนคเตอร์ สำหรับใช้แปลงเพื่อทดส..

    ฿180 ฿160

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติก LC ขนาด 1.25 มิลลิเมตร

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติก LC ขนาด 1.25 มิลลิเมตร

    อุปกรณ์ทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด LC-Connector หรือหัวขนาด 1.25 มิลลิเมตร รองรับการใช้งานม..

    ฿550 ฿490

    คำค้นหา : 10mw, light, source, fiber, optic, ปากกายิงแสง, 10mW, (Light, Source, Fiber, Optic), ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, ปากกายิงแสง

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด