อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 350 เมตร

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 350 เมตร
  • ยี่ห้อ: OWIRE
  • รุ่น: GJYXCH-2-350M
  • รหัส: 000858
  • สถานะ: มีสินค้า
เข้าชม: 4909 ครั้ง
  • ฿1,650
  • ฿1,600

  • ราคาไม่รวมภาษี 7%

สาย Fiber Optic 2 Core ชนิด Single Mode (9/125um) แบรนด์ OWIRE เป็นสายใยแก้วนำแสงสำเร็จรูปพร้อมใช้งาน ความยาว 350 เมตร เข้าหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/APC ทั้ง 2 ฝั่งของสาย ตัวสายมีลวดสลิงตลอดแนวสายรองรับแรงดึงที่ระมาณ 45 กิโลกรัม วัสดุเปลือกหุ้มเป็นเป็นชนิด LSZH เป็นวัสดุที่ไม่ลามไฟและทนต่อสภาวะภายนอกได้อย่างดีเยี่ยม ภายใต้เปลือกหุ้มดังกล่าวจะมี frp ขนาบข้างตลอดตามความยาวสาย ไม่เป็นสนิมเมื่อเปลือกหุ้มฉีกขาดหรือถลอกระหว่างการติดตั้ง ส่วนคอร์ไฟเบอร์ (Fiber Core) เลือกใช้ไฟเบอร์แบรนด์มาตรฐานอย่าง YOFC ชนิดคอร์ไฟเบอร์แบบ G657A1 ซึ่งเป็นคอร์ไฟเบอร์ขนาดเล็ก รองรับการโค้งงอได้อย่างดีเยี่ยม เกิดการสูญเสียสัญญาณน้อยเมื่อสายมีการโค้งงอในการติดตั้ง จึงเหมาะกับการใช้งานระบบ Ftth หรือ งานระบบกล้องวงจรปิด cctv อย่างมาก ผนวกกับการผลิตด้วยเครื่องจักรที่ทันสมัยจาก OWIRE สายประเภท 2 คอร์ จะเหมาะกับการใช้งานด้านระบบเครื่อข่ายแบบ Duplex, Dual Fiber หรือแบบคู่ เช่นการนำไปใช้งานร่วมกับมีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Duplex หรือ Sfp Module แบบ Duplex และอีกหลายอย่าง


ข้อควรระวัง
1. ห้ามใช้แรงดึงบริเวณช่วงหัวเด็ดขาด
2. ห้ามนำสายออกจากด้านในสุด ให้ปล่อยสายออกในแนวตั้งตามวงรอบที่เครื่องจักรม้วนเข้า


OWIRE 2C 350 เมตร
แบรนด์OWIRE
ชนิดสาย (SM,MM)SM
วัสดุเปลือกหุ้มLSZH
ชนิดลวดสลิง (Massenger Wire)แบบกลม (solid)
ชนิดตัวเสริมป้องกัน (Strength Members)FRP
แบรนด์ไฟเบอร์YOFC
จำนวนไฟเบอร์2F/2C
สีไฟเบอร์สีฟ้า, สีส้ม
ชนิดคอร์ไฟเบอร์G657A1
ขนาดคอร์ไฟเบอร์9/125um
ความยาวสาย350 เมตร
ค่าลดทอนคลื่น 1310nm@km≤0.322
ค่าลดทอนคลื่น 1550nm@km≤0.207
ขนาดความกว้างของสาย5.2 มิลลิเมตร (±0.2)
ขนาดความหนาของสาย2.0 มิลลิเมตร (±0.2)
ชนิดหัวคอนเนคเตอร์SC/APC-SC/APC

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าเกี่ยวข้อง

สายไฟเบอร์ออฟติก Link 4 Core ม้วน 1000 เมตร (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติก Link 4 Core ม้วน 1000 เมตร (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติก Flat Type ยี่ห้อ Link 4Core ความยาว 1000 เมตร รุ่น UFH9524 มีสลิง (F..

฿4,900 ฿4,500

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-SX SC/UPC (10 เมตร)

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-SX SC/UPC (10 เมตร)

สาย Patch Cord WDM ความยาว 10 เมตร ยี่ห้อ OWIRE พร้อมเข้าหัวสำเร็จรูปชนิด SC/UPC ทั้ง 2 ด้าน สายประเ..

฿150 ฿140

สายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 250 เมตร

สายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 250 เมตร

สายไฟเบอร์ออฟติกสำเร็จรูป 1 Core Single Mode (9/125um) แบรนด์ OWIRE พร้อมเข้าหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/A..

฿1,100 ฿990

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX SC/APC (3 เมตร)

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX SC/APC (3 เมตร)

สาย Patch Cord Duplex ความยาว 3 เมตร ยี่ห้อ OWIRE เข้าหัวสำเร็จรูปชนิด SC/APC Connector ทั้ง 2 ด้าน ..

฿120 ฿100

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX SC-ST/UPC (3 เมตร)

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX SC-ST/UPC (3 เมตร)

สาย Patch Cord Duplex ความยาว 3 เมตร ยี่ห้อ OWIRE เข้าหัวสำเร็จรูปชนิด SC/UPC-ST/UPC สายประเภทนี้จะเ..

฿120 ฿100

Pigtail Fiber 1 Core 9/125 Owire LC/APC 0.9mm (1.5 เมตร)

Pigtail Fiber 1 Core 9/125 Owire LC/APC 0.9mm (1.5 เมตร)

สายไฟเบอร์ออฟติกพิกเทล (Pigtail) 1 Core หัว LC/APC ยาว 1.5 เมตร คอร์ไฟเบอร์แบบ G657A1 รองรับการโค้งง..

฿35 ฿30

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-SX FC/UPC (1 เมตร)

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-SX FC/UPC (1 เมตร)

สายไฟเบอร์ออฟติกชนิดอ่อน หรือสาย Patch Cord ยี่ห้อ OWIRE เข้าหัวสำเร็จรูปชนิด FC/UPC Connector ทั้ง ..

฿60 ฿50

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX LC/UPC (20 เมตร)

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX LC/UPC (20 เมตร)

สาย Patch Cord Duplex ความยาว 20 เมตร ยี่ห้อ OWIRE เข้าหัวสำเร็จรูปชนิด LC/UPC Connector ทั้ง 2 ด้าน..

฿350 ฿300


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด