จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

OPTICAL POWER METER + ปากกาเทสเเสง 1mW 1 ด้าม

OPTICAL POWER METER + ปากกาเทสเเสง 1mW 1 ด้าม
  • รุ่น: PM-L-1
  • รหัส: 505
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 5338 ครั้ง
    • ฿1,250
    • ฿1,050


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    เครื่องมือวัดค่าแสง Optical Power Meter ขายพร้อม VFL-1mW หรือปากกาเทสเเสง เป็นเครื่องมือสำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก การใช้งานเบื้องต้น ตัว VFL ใช้เป็นตัวปล่อยแสงไปตามสายไฟเบอร์ออฟติก, ตัว Power Meter ใช้สำหรับอ่านค่าแสงที่ต้นทางปล่อยมา มีหลายโหมดให้เลือก ดังนี้ 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm และ 1690nm

    ** Optical Power Meter ไม่สามารถใช้เป็นเครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติกได้

    ** การใช้งาน
    1. การวัดค่าแสงจากสายอินเตอร์เน็ต FTTH, FTTx ทาง ISP จะปล่อยค่าแสงออกมาในสาย 2 ค่าด้วยกัน คือ 1310nm, 1490nm ต้องกดโหมดให้ตรงตามค่าที่ต้องการวัดนะครับ
    2. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด WDM / ตัว (A) ใช้ค่า 1310nm / ตัว (B) ใช้ค่า 1550nm (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    3. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด Duplex ใช้ค่า 1310nm ทั้ง 2 ตัว (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    4. ไม่แนะนำให้ใช้ VFL เป็นตัวปล่อยแสงแล้ววัดค่า ซึ่ง VFL ปล่อยแสงออกมาที่ความยาวคลื่น 650nm ซึ่งเป็นค่าที่ไม่ได้ใช้งานจริง

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. POWER METER = 1 เครื่อง
    2. หัวแปลง SC (สำหรับ POWER METER) = 1 ตัว
    3. ปากกาเทสแสง (VFL-1mW) = 1 ด้าม

    รับประกัน 6 เดือน
    ยกเว้นตกหล่นแตกหัก

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    สายไฟเบอร์ออฟติก 2C Owire 350 เมตร + Media Duplex Gigabit

    สายไฟเบอร์ออฟติก 2C Owire 350 เมตร + Media Duplex Gigabit

    สายไฟเบอร์ออฟติก 350 เมตร พร้อมเข้าหัว SC/APC สำเร็จรูปชนิด Single Mode 2 Core ขายพร้อมมีเดียคอนเวอร..

    ฿2,750 ฿2,700

    SPLITTER FIBER OPTIC SC/APC 1X4

    SPLITTER FIBER OPTIC SC/APC 1X4

    PLC SPLITTER คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 อ..

    ฿420 ฿390

    สายสัญญาณภาพ HDMI เวอร์ชั่น 1.4  (1.8 เมตร)

    สายสัญญาณภาพ HDMI เวอร์ชั่น 1.4 (1.8 เมตร)

    สายสัญญาณภาพ HDMI เวอร์ชั่น 1.4  ความยาว 1.8 เมตร เป็นสายถักหุ้ม 2 ชั้น รองรับสัญญาณ Full hd 10..

    ฿150 ฿130

    สายสัญญาณภาพ HDMI เวอร์ชั่น 1.4  (3 เมตร)

    สายสัญญาณภาพ HDMI เวอร์ชั่น 1.4 (3 เมตร)

    สาย HDMI  ความยาว 3 เมตร เวอร์ชั่น 1.4 เป็นสายถักหุ้มอย่างดี  รองรับสัญญาณ Full ..

    ฿280 ฿200

    สายสัญญาณภาพ HDMI เวอร์ชั่น 1.4  (5 เมตร)

    สายสัญญาณภาพ HDMI เวอร์ชั่น 1.4 (5 เมตร)

    สาย HDMI ความยาว 5 เมตร เป็นสายถักหุ้มอย่างดี  ใช้เชื่อมต่อระหว่างเครื่องเล่นมีเดียต่..

    ฿380 ฿300

    หัว JACK BNC อย่างดีสำหรับกล้องวงจรปิด (เกลียวนอก)

    หัว JACK BNC อย่างดีสำหรับกล้องวงจรปิด (เกลียวนอก)

    หัวคอนเนคเตอร์ BNC คุณภาพดี ชนิดท้ายเกลียวนอก ใช้สำหรับเชื่อมต่อกับช่องสัญญาณเข้าของเครื่องบันทึกภาพ..

    ฿12 ฿11

    หัว F-TYPE ชนิดเกลียวใน สำหรับสาย RG6

    หัว F-TYPE ชนิดเกลียวใน สำหรับสาย RG6

    หัวคอนเนคเตอร์ชนิดเกลียวใน หรือหัว F เกลียว ใช้สำหรับสาย RG6 เพื่อเป็นคอนเนเตอร์เชื่อมต่ออุปกรณ์ระบบ..

    ฿5 ฿3

    แจ๊กตัวผู้ แบบพลาสติค

    แจ๊กตัวผู้ แบบพลาสติค

    แจ๊กตัวผู้ แบบพลาสติค ตัวงอ 90 องศา สำหรับเสียบหลังทีวี หรือบล้อคฝังผนัง..

    ฿8 ฿7

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด