จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก+กระเป๋าแบบล้อคกุญแจ (VFL 10mW)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก+กระเป๋าแบบล้อคกุญแจ (VFL 10mW)
  • รุ่น: T-03
  • รหัส: 000898
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 6620 ครั้ง
    • ฿2,500
    • ฿2,400


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชีพ มาพร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์แบบล้อคกุญแจได้ เหมาะกับงานเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector และงาน Ftth, Fttx ทั่วไปที่ต้องมีการตัดไฟเบอร์ และสามารถวัดและทดสอบค่าแสงได้ทันทีเมื่อทำการเข้าหัวเสร็จ 

    ข้อแนะนำ
    การเข้าหัวคอนเนคเตอร์แบบ Fast Connector จะเป็นการใช้แก้ว 2 เส้นมาชนกัน ในหัว Fast Connector จะมีแก้วอยู่เส้นนึงรอไว้ในหัว เพราะฉะนั้นการตัดไฟเบอร์ออฟติกมีความสำคัญมานะครับ สัญญาณแสงจะผ่านไปด้วยดีหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับการตัดสำคัญมาก พยายามดูตำแหน่งในการตัดให้ได้ระยะฉากกับใบมีด ถ้าตัดดี เข้าหัวยังไงก็ผ่านหมดครับผม


    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. แท่นตัดสาย (Fiber Clever) รุ่น CFS-6 = 1 ตัว
    2. เครื่องวัดค่าแสง = 1 เครื่อง (power meter)
    3. ปากกายิงแสงขนาด 10 mw. = 1 ด้าม
    4. คีมปอกสาย รุ่น CFS-2 = 1 อัน
    5. คีมตัดสายตัด Jacket/Frp = 1 อัน
    6. แผ่นรองตัด, แผ่นวัดระยะตัด = 1 ชิ้น
    7. กระเป๋าแบบล้อคกุญแจสำหรับใส่อุปกรณ์ = 1 ใบ
    8. สายสะพายข้าง = 1 เส้น
    9. กระปุกใส่แอลกอฮอลล์ 210 ML= 1 กระปุก
    10. หัวแปลง Power Meter แบบ SC = 1 ตัว

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    มีดตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว + Tube Cutter

    มีดตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว + Tube Cutter

    ชุดเครื่องมือสำหรับตัดเปลือกสาย ปอกสายไฟเบอร์ออฟติก อุปกรณ์ 2 ชิ้น ประกอบด้วย เครื่องมือตัดเปลือกหุ้..

    ฿1,150 ฿1,100

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สีเขียว) แพ็ค 10 หัว ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิล..

    ฿260 ฿230

    กล่องเก็บงานสไปรท์สาย, เก็บสลิปต่อสายวัสดุพลาสติกแข็ง (แบบกลม)

    กล่องเก็บงานสไปรท์สาย, เก็บสลิปต่อสายวัสดุพลาสติกแข็ง (แบบกลม)

    กล่องเก็บงานสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก, เก็บหุ้มสลิปต่อสาย ป้องกันสลิปต่อสายได้เป็นอย่างดี อุปกรณ์ผลิตจา..

    ฿7 ฿6

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

    Fusion Splice Protector Sleeve คืออุปกรณ์ที่ใช้สวมเพื่อป้องการสายไฟเบอร์ออฟติกหลังจากที่ทำการสไปรท์ด..

    ฿100 ฿95

    มีดสำหรับตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว (Cable Stripper SI-01)

    มีดสำหรับตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว (Cable Stripper SI-01)

    มีดสำหรับตัดกรีดเปลือกสายไฟเบอร์ออฟติกบริเวณตรงกลางแนวยาว สามารถปรับระยะใบมีดได้รองรับสายขนาดเส้นผ่า..

    ฿1,050 ฿950

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode ความยาว 1 กิโลเมตร คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์ออฟติกสำ..

    ฿3,000 ฿2,800

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC-LC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC-LC (2KM)

    Otdr Lunch Cable หรือ สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์..

    ฿3,700 ฿3,500

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกมัลติโหมดแบบ SC/UPC เป็น ST/UPC

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกมัลติโหมดแบบ SC/UPC เป็น ST/UPC

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ไฟเบอร์ออฟติก (MM) หรือสายไฟเบอร์ชนิดมัลติโหมด ชนิดหัว SC/UPC คอนเนคเ..

    ฿180 ฿170

    คำค้นหา : , 10mw, ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก+กระเป๋าแบบล้อคกุญแจ, (VFL, 10mW), ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องมือเข้าหัว

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด