จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ปากกายิงแสง 10mW สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ 10 กิโลเมตร

  • รุ่น: 10mW
  • รหัส: 810
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 5421 ครั้ง
    • ฿550
    • ฿500


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ปากกายิงแสงเลเซอร์ (Light Source) หรือปากกาเทสแสงใช้สำหรับยิงแสงเข้าในสายไฟเบอร์ออฟติกเพื่อทดสอบหาตำแหน่งที่ขาดของสายไฟเบอร์ออฟติก การใช้งานไม่ยุ่งยากเพียงแค่ทำการเสียบหัวคอนเนคเตอร์ของสายไฟเบอร์เข้ากับช่องเสียบแล้วเปิดแสง แสงก็จะวิ่งตามสายไฟเบอร์ออฟติกหากมีรอยขาดก็จะเห็นแสงออกในตำแหน่งนั้นๆ หรือใช้ทดสอบค่าลบของแสงหลังจากเข้าหัวเสร็จ

    คุณสมบัติ

    ความยาวคลื่น
    650nm±20nm
    กำลังยิงแสง10mW, 10 มิลลิวัตต์
    ระยะทางยิงเเสง10 กิโลเมตร
    ขนาดหัวเชื่อมต่อ2.5 มิลิเมตร (ทั่วไป)
    แหล่งพลังงานถ่าน AA  2 ก้อน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดตรง ค่าลด..

    ฿30 ฿25

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC แพ็ค 10 หัว ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดตรง ค่า..

    ฿280 ฿250

    มีดสำหรับตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว (Cable Stripper SI-01)

    มีดสำหรับตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว (Cable Stripper SI-01)

    มีดสำหรับตัดกรีดเปลือกสายไฟเบอร์ออฟติกบริเวณตรงกลางแนวยาว สามารถปรับระยะใบมีดได้รองรับสายขนาดเส้นผ่า..

    ฿1,050 ฿950

    AUDIO TO FIBER EXTENDER 4 RCA 20KM WDM

    AUDIO TO FIBER EXTENDER 4 RCA 20KM WDM

    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณเสียง 4 ช่อง (MONO) ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ชนิดหัวเสีย..

    ฿1,650 ฿1,550

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ FC-ST RECTANGULAR (WDM)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ FC-ST RECTANGULAR (WDM)

    ตัวต่อกลางหัว FC, ST Adapterใช้เชื่อมต่อระหว่างสายไฟเบอร์ออฟติก 2 เส้นเข้าด้วยกัน โดยหัวฝั่งนึงเป็นช..

    ฿20 ฿15

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (สำหรับสายมัลติโหมด)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (สำหรับสายมัลติโหมด)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ Multi Mode (มัลติโห..

    ฿32 ฿30

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด (Fixed Length Guiding Rail)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด (Fixed Length Guiding Rail)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด (Fixed Length Guiding Rail) เป็นแผ่นสำหรับรองสายขนาด..

    ฿50 ฿45

    SFP MODULE LINK SINGLE MODE 1.25G LC 20KM WDM

    SFP MODULE LINK SINGLE MODE 1.25G LC 20KM WDM

    Link Sfp Module Single Mode รุ่น UT-9113WD 1310nm + UT-9114WD 1550nm (WDM-BIDI) ความเร็ว 1.25G/s. ชน..

    ฿1,550 ฿1,250

    Tags : 10mw, , ปากกายิงแสง, 10mW, สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ, กิโลเมตร, ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, ปากกายิงแสง

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด