อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

FC/UPC Square Bare Fiber Adapter 0.25-3mm

  • รุ่น: FC-SQUARE BARE
  • รหัส: 000944
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 4076 ครั้ง
    • ฿390

      ฿350


    • ราคาไม่รวมภาษี 7%



    Square Bare Fiber Adapter ชนิดหัวแบบ FC-Connector รองรับสาย 0.25mm-3mm คืออุปกรณ์ หรือ หัวจำลองสาย สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกแบบชั่วคราว สามาถถอดเข้าถอดออกได้ บางกรณีเราอาจต้องทำการทดสอบสายก่อนการเข้าหัวหรือ ต้องการทดสอบสายกับเครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆ โดยไม่ต้องเข้าหัวจริง ซึ่งการใช้ Bare Fiber ในการทดสอบจะได้ประสิทธิภาพมาก เนื่องจากสายไม่มีรอยต่อใดๆ เพราะเป็นการแทงแก้วออกมาที่ปลายหัว ค่าลดทอนของเจ้าตัว Bare Fiber Adaptor มีค่าลดทอนน้อยกว่าหัว Fast Connector ซะอีกครับ

    ** ฺBare Fiber Adapter เป็นเครื่องมือสำหรับใช้ทดสอบสาย สามารถใช้งานได้ไม่จำกัดครั้ง ถอดเข้าถอดออกได้ตลอด

    ขั้นตอนการใช้งาน (ยกตัวอย่างจากสาย FTTH DROP OWIRE, SDT 1 CORE)
    1. ปอกสายชั้นเปลือกหุ้มสีดำออกในระยะตามต้องการ 10 เซ็นติเมตรหรือมากกว่าตามสะดวก
    2. จากนั้นจะได้สายขนาด 0.25 มิลิเมตรตามระยะที่ปอก (สีฟ้าตามมาตรฐาน) สายบางยี่ห้ออาจเป็นสีใส
    3. ใช้ Striper (คีมเหลือง) ลอกชั้นเคลือบสีฟ้าออกในระยะ 1.5-2 เซ็นติเมตร
    4. เช็ดสายด้วยแอลกอฮอล์ (หากไม่เช็ดจะสอดแก้วยาก เสี่ยงหักคาหัวแบร์)
    5. นำสายที่ได้ไปตัดโดยใช้ Fiber Claver (แท่นตัด) ตัดระยะ 1.1-1.2 เซ็นติเมตร (วัดจากชั้นเคลือบสีฟ้า)
    6. นำสายที่ตัดเรียบร้อยแล้วสอดเข้าไปที่ด้านท้ายของ Bare Fiber (กดปุ่มที่ตัว Bare เพื่อเปิดช่อง)
    7. สอดแก้วที่ตัดเตรียมไว้ไปในช่องด้านท้ายของตัว Bare จนสุด (แก้วจะโผล่ที่ปลายหัวเล็กน้อย)
    8. ขยับถอยให้แก้วเสมอปลายหัวพอดี เป็นการเสร็จขั้นตอน

    หมายเหตุ
    1. สำหรับคนที่มีปากกาคาบาย หรือมีดคาบาย ให้ข้ามขั้นตอนตัดโดยใช้ Claver ไปได้เลย เพราะสามารถตัดหลังจากสอดแก้วทะลุได้โดยใช้อุปกรณ์นี้
    2. หลังจากสอดแก้วเข้าไปแล้วต้องขยับให้ปลายเส้นแก้วอยูุ่ในระดับของปลายพอดี (โผล่ได้ 0.2-0.5 มิลลิเมตร)
    3. หาเส้นแก้วโผล่มากเกินไป มันสามารถทำให้อุปกรณ์ทดสอบ เสียหายได้

    ** สินค้าชิ้นนี้ ไม่รับประกันกรณีทำแก้วหักคาหัว (ลูกค้าควรศึกษาก่อนการใช้งานนะครับ)

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

    สินค้าเกี่ยวข้อง

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป

    อุปกรณ์ทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป Fiber Opt..

    ฿550 ฿500

    Fiber Optic DVI Extender 1080P / USB

    Fiber Optic DVI Extender 1080P / USB

    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณภาพ DVI และ สัญญาณเสี..

    ฿3,990 ฿3,800

    Fiber Optic HDMI Extender 1080P

    Fiber Optic HDMI Extender 1080P

    Hdmi Extender Over Fiber Optic Cable อุปกรณ์ส่งสัญ..

    ฿2,800 ฿2,700

    กระเป๋าผ้าสำหรับใส่อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติกและอื่นๆ

    กระเป๋าผ้าสำหรับใส่อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติกและอื่นๆ

    กระเป๋าผ้าสำหรับใส่อุปกรณ์เครื่องมือไฟเบอร์ออฟติก ..

    ฿190 ฿150

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    Fusion Splice Protector Sleeve คืออุปกรณ์ที่ใช้สวม..

    ฿100 ฿95

    Fiber Cleaver รุ่น FC-6S พร้อมแผ่นรองตัด

    Fiber Cleaver รุ่น FC-6S พร้อมแผ่นรองตัด

    Fiber Cleaver รุ่น FC-6S แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก ส..

    ฿800 ฿690

     SC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

    SC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

    Bare Fiber Adapter หัว SC-Connector รองรับขนาดสาย ..

    ฿390 ฿350

    Optical PON Power Meter COMPTYCO รุ่น AUA-310U

    Optical PON Power Meter COMPTYCO รุ่น AUA-310U

    Optical PON Power Meter ยี่ห้อ COMPTYCO รุ่น AUA-3..

    ฿3,500 ฿3,200

    SFP Module Link 1310 nm / 1.25G / LC / DX / 10KM

    SFP Module Link 1310 nm / 1.25G / LC / DX / 10KM

    Link UT-9125D-10 อุปกรณ์แปลงสัญญาณแสงไฟเบอร์ออฟติก..

    ฿1,400 ฿1,100

    หัวแปลง SC/FC/ST สำหรับ Power Meter

    หัวแปลง SC/FC/ST สำหรับ Power Meter

    หัวแปลงพอร์ท SC, FC สำหรับ Power Meter หรือมิเตอร์..

    ฿80 ฿70

    FC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

    FC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

    Bare Fiber Adapter หัว FC-Connector รองรับขนาดสาย ..

    ฿370 ฿320

    Fiber Optic SC/APC Duplex Connector

    Fiber Optic SC/APC Duplex Connector

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับ..

    ฿25 ฿20

    ผลิตภัณฑ์ที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด