จำหน่าย อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก ราคาปลีก-ส่ง

SC

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC แบ่งออกเป็น 2 ประเภท ดังนี้
แบบที่ 1 หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC ชนิดหน้าตัดหัวเอียง ใช้ปลอกสีเขียวเป็นตัวบ่งบอกชนิดหัวสำหรับหัว Single Mode เหมาะสำหรับงาน Ftth, Fttx และงานด้านเคเบิ้ลใยแก้ว เนื่องจากเป็นหัวที่มีหน้าตัดเอง ในขณะที่ทำการเชื่อมต่อกันด้วยตัวต่อ ทำให้เกิดค่า RL (Return Loss) ที่สูง ทำให้มีค่าสะท้อนกลับที่น้อย ซึ่งเป็นผลดีโดยเฉพาะระบบ เคเบิ้ลใยแก้ว และระบบอินเตอร์เน็ตด้วยเช่นกัน / แบบที่ 2 หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC, SC/PC ชนิดหน้าตัดตรง ใช้ปลอกสีฟ้าหรือสีน้ำเงินเป็นตัวบ่งบอกชนิดหัวสำหรับหัว Single Mode และสีครีมสำหรับ Multi Mode เหมาะสำหรับงาน Ftth, Fttx, Cctv เนื่องจากเป็นหัวที่มีหน้าตัดตรง ในขณะที่ทำการเชื่อมต่อกันด้วยตัวต่อ ทำให้เกิดค่า RL (Return Loss) ที่น้อย จึงทำให้มีค่าสะท้อนกลับที่มากกว่าแบบ APC โดยปกติจะไม่แนะนำให้ใช้กับระบบเคเบิ้ลใยแก้ว แต่ก็สามารถใช้ได้กับระบบอินเตอร์เน็ตหรือ Cctv ได้ปกติขึ้นอยู่กับการตัดสินใจเลือกไปใช้งาน กรณีที่เป็นงานเพิ่มเติม หากระบบเดิมออกแบบเป็นชนิด UPC ไว้ ก็ควรใช้ให้ตรงกับระบบเดิมดีที่สุด


หัวไฟเบอร์ออฟติก MM SC/UPC OM3 รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก MM SC/UPC OM3 รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector&..

฿28 ฿27 ไม่รวมภาษี: ฿28

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿25 ฿30 ไม่รวมภาษี: ฿25

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿230 ฿260 ไม่รวมภาษี: ฿230

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿240 ฿280 ไม่รวมภาษี: ฿240

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น LCT-03 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น LCT-03 (10)

LumiRa LCT-03 Fast Connector ชนิด SC/APC (สีเขียว)..

฿220 ฿240 ไม่รวมภาษี: ฿220

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿170 ฿180 ไม่รวมภาษี: ฿170

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿23 ฿30 ไม่รวมภาษี: ฿23

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (สีฟ้า) แบบ..

฿220 ฿250 ไม่รวมภาษี: ฿220

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿230 ฿280 ไม่รวมภาษี: ฿230

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿180 ฿190 ไม่รวมภาษี: ฿180

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ป..

฿28 ฿32 ไม่รวมภาษี: ฿28

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿27 ฿28 ไม่รวมภาษี: ฿27

แสดง 1 ถึง 12 จาก 12 (1 หน้า)
ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย
ชื่อ
อีเมล
โทรศัพท์
ความคิดเห็น