จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Ftth, Fttx ชุดประหยัด (อุปกรณ์ 4 ชิ้น)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Ftth, Fttx ชุดประหยัด (อุปกรณ์ 4 ชิ้น)
  • รุ่น: T-07
  • รหัส: 000747
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 4950 ครั้ง
    • ฿1,200
    • ฿990


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ชุดประหยัด เหมาะสำหรับช่างที่ทำงานเกี่ยวกับระบบไฟเบอร์ออฟติกเป็นประจำ ชุดเครื่องมือออกแบบให้ใช้เข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector สามารถใช้ได้ทั้งหัวแบบ SC, FC, LC ขั้นตอนการใช้งานไม่ยุ่งยาก ทางเรายินดีให้คำปรึกษาสำหรับขั้นตอนการใช้เครื่องมือชุดนี้ 

    ข้อแนะนำ
    การเข้าหัวคอนเนคเตอร์แบบ Fast Connector จะเป็นการใช้แก้ว 2 เส้นมาชนกัน ในหัว Fast Connector จะมีแก้วอยู่เส้นนึงรอไว้ในหัว เพราะฉะนั้นการตัดไฟเบอร์ออฟติกมีความสำคัญมากนะครับ สัญญาณแสงจะผ่านไปด้วยดีหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับการตัดสำคัญมาก พยายามดูตำแหน่งในการตัดให้ได้ระยะฉากกับใบมีด ถ้าตัดดี เข้าหัวยังไงก็ผ่านหมดครับผม

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. แท่นตัดสาย (Fiber Clever) = 1 ตัว
    2. คีมปอกสาย รุ่น CFS-2 = 1 อัน
    3. คีมตัดสายตัด Jacket = 1 อัน
    4. แผ่นรองตัด, แผ่นวัดระยะตัด = 1 ชิ้น

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (กระเป๋าใหญ่)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (กระเป๋าใหญ่)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชีพ อุปกรณ์ชุดใหญ่มาพร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์แบบล้อคกุญ..

    ฿3,200 ฿2,800

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ เป็นกาวที่ต้องใช้งานร่วมกัน 2 หลอด ห..

    ฿120 ฿95

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC (WDM)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC (WDM)

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC-LC (สีเขียว) ชนิด SIMPLEX, WDM (..

    ฿25 ฿15

    Fiber Cleaver สีดำ รุ่น AUA-6C ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัดในตัว

    Fiber Cleaver สีดำ รุ่น AUA-6C ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัดในตัว

    มีดตัดสายหรือแท่นตัดสายไฟบอร์ออฟติก (Fiber Cleaver) พร้อมแผ่นรองตัด รุ่น AUA-6C สีดำ ใบมีดอย่างดี สำ..

    ฿1,290 ฿1,050

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode หัว FC/UPC ยาว 2,000 เมตร (Dummy Load 1000M) คืออุปกรณ์ช่วยในการจ..

    ฿3,700 ฿3,500

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Built-in VFL 10mW

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Built-in VFL 10mW

    Optical Power Meter Built-in VFL (มี Red Light 10mW ในตัว) เป็นอุปกรณ์สำหรับทดสอบค่าความเข้ม, ความแร..

    ฿1,650 ฿1,490

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC เป็น FC (SC To FC)

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC เป็น FC (SC To FC)

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/UPC คอนเนคเตอร์เป็น FC/UPC คอนเนคเตอร์ (SC-FC) สำหรับใช้แปลงเ..

    ฿180 ฿160

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด