อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

ปากกายิงแสง Visual Fault Locator 20mW

  • รุ่น: 20mW
  • รหัส: 000790
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 7949 ครั้ง
    • ฿800

      ฿750


    • ราคาไม่รวมภาษี 7%



    ปากกายิงแสงเลเซอร์ Visual Fault Locator 20mW หรือปากกาเทสแสงใช้สำหรับยิงแสงเข้าในสายไฟเบอร์ออฟติกเพื่อทดสอบหาตำแหน่งที่ขาดของสายไฟเบอร์ออฟติก การใช้งานไม่ยุ่งยากเพียงแค่ทำการเสียบหัวคอนเนคเตอร์ของสายไฟเบอร์เข้ากับช่องเสียบแล้วเปิดแสง แสงก็จะวิ่งตามสายไฟเบอร์ออฟติกหากมีรอยขาดก็จะเห็นแสงออกในตำแหน่งนั้นๆ หรือใช้ทดสอบค่าลบของแสงหลังจากเข้าหัวเสร็จ

    คุณสมบัติ

    ความยาวคลื่น
    650nm±20nm
    กำลังยิงแสง20mW, 20 มิลลิวัตต์
    ระยะทางยิงเเสง15-20 กิโลเมตร
    ขนาดหัวเชื่อมต่อ2.5 มิลิเมตร (ทั่วไป)
    แหล่งพลังงานถ่าน AA  2 ก้อน
    ** รับประกัน 6 เดือน (ยกเว้น ตกหล่น,แตกหัก)

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

    สินค้าเกี่ยวข้อง

    ปากกายิงแสง Visual Fault Locator 30mW

    ปากกายิงแสง Visual Fault Locator 30mW

    ปากกายิงแสงเลเซอร์ Visual Fault Locator 30mW ปากกา..

    ฿950 ฿850

    มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-II)

    มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-II)

    Fiber Optic Slitter สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก 5 ขนาด ..

    ฿690 ฿650

    Fiber Optic VGA Extender 1080P / Audio 3.5mm

    Fiber Optic VGA Extender 1080P / Audio 3.5mm

    VGA To Fiber Optic Extender + Audio อุปกรณ์สำหรับส..

    ฿2,400 ฿2,300

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube ชนิดสายภายน..

    ฿250 ฿199

    SFP Module To Lan Gigabit Link / 1G / RJ45

    SFP Module To Lan Gigabit Link / 1G / RJ45

    Link UT-9125-T Sfp Module To Lan (sfp to rj45) รุ่..

    ฿890 ฿750

    OTDR Launch Cable Box SC-FC (1KM)

    OTDR Launch Cable Box SC-FC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก ยาว 1000 เมตร คืออุปกรณ์ช่ว..

    ฿3,000 ฿2,800

    Fiber Optic ST WDM Connector

    Fiber Optic ST WDM Connector

    ตัวต่อกลางหัว ST Adapterใช้เชื่อมต่อระหว่างสายไฟเบ..

    ฿20 ฿15

    Fiber Cleaver รุ่น AUA-6C พร้อมแผ่นรองตัด

    Fiber Cleaver รุ่น AUA-6C พร้อมแผ่นรองตัด

    มีดตัดสายหรือแท่นตัดสายไฟบอร์ออฟติก (Fiber Cleaver..

    ฿1,290 ฿1,050

    ODF RACK Mount Slide Link รุ่น UF-2010

    ODF RACK Mount Slide Link รุ่น UF-2010

    ODF Rack Mount Slide TYPE Fiber Optic 1U 2 Snap ยี..

    ฿1,950 ฿1,600

    ม้วนผ้าเทปสำหรับ Clean Tape (แบบตลับ)

    ม้วนผ้าเทปสำหรับ Clean Tape (แบบตลับ)

    อะไหล่ เทปผ้าหรือม้วนผ้าสำหรับเปลี่ยนในเครื่องมือท..

    ฿290 ฿250

    Fiber Optic HD Video Converter 8Ch 720P

    Fiber Optic HD Video Converter 8Ch 720P

    อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิดผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ..

    ฿3,200 ฿2,800

    LC/APC Fast Connector

    LC/APC Fast Connector

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC Fast Connector ขนาดปลายหัว..

    ฿70 ฿68

    ผลิตภัณฑ์ที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด