จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

เครื่องมือปล่อยแสงความยาวคลื่น 1310/1550nm (Optical Light Source)

  • รุ่น: OLS-7002
  • รหัส: 1143
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 2474 ครั้ง
    • ฿3,200
    • ฿2,950


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    Optical Laser Light Source คืออุปกรณ์เครื่องมือที่ใช้เป็นตัวปล่อยความยาวคลื่นแสง 1310nm และ 1550nm สำหรับการทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกหลังการเข้าหัวสายเพื่อ ทดสอบค่าลดทอนต่างๆโดยใช้เครื่องมือวัดต่างๆเป็นตัวอ่านค่า เครื่อมมือตัวนี้ช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเพราะมันสามารถใช้เป็นตัวกำเหนิดแสงแทนอุปกรณ์จริง ซึ่งเป็นตัวกำเหนิดความยาวคลื่นแสงที่ถูกต้องตามความเป็นจริงที่ใช้งานของอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single Mode เช่น ใช้ปล่อยแสงแทน Media Converter ตัว A (1310) และ Media Converter ตัว B (1550)

    MODELOLS-7002
    ปุ่ม SET (1)1310nm
    ปุ่ม SET (2)
    1550nm
    ปุ่ม CW สร้างความถี่ (1)270 Hz
    ปุ่ม CW สร้างความถี่ (2)
    10000 Hz
    ปุ่ม CW สร้างความถี่ (3)
    20000 Hz
    แหล่งพลังงานถ่าน AA X2

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    กระเป๋าจัดเก็บอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก (มีกุญแจล้อค)

    กระเป๋าจัดเก็บอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก (มีกุญแจล้อค)

    กระเป๋าสำหรับจัดเก็บอุปกรณ์ชุดเครื่องมือไฟเบอร์ออฟติกพร้อมสายสะพาย และเครื่องมืออื่นๆ มีกุญแจล้อค&nb..

    ฿790 ฿700

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (หัวสไปรท์ด้วยเครื่อง)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (หัวสไปรท์ด้วยเครื่อง)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (HOT-Melt) ชนิดสไปรท์ด้วยเครื่อง หัวไฟเบอร์ออฟติกชน..

    ฿45 ฿35

    Fiber Cleaver สีดำ รุ่น AUA-6C ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัดในตัว

    Fiber Cleaver สีดำ รุ่น AUA-6C ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัดในตัว

    มีดตัดสายหรือแท่นตัดสายไฟบอร์ออฟติก (Fiber Cleaver) พร้อมแผ่นรองตัด รุ่น AUA-6C สีดำ ใบมีดอย่างดี สำ..

    ฿1,290 ฿1,050

    เครื่องมือวัดสัญญาณแสง พร้อมตรวจสอบทิศทาง Optical Fiber Identifier

    เครื่องมือวัดสัญญาณแสง พร้อมตรวจสอบทิศทาง Optical Fiber Identifier

    Optical Fiber Identifier หรือเรียกสั้นๆว่า Fiber Iden คือเครื่องมือสำหรับตรวจวัดค่าแสง พร้อมบอกทิศทา..

    ฿5,200 ฿4,900

    เครื่องมือสำหรับตัดและปอกสายไฟเบอร์ออฟติก (อุปกรณ์ 3 ชิ้น)

    เครื่องมือสำหรับตัดและปอกสายไฟเบอร์ออฟติก (อุปกรณ์ 3 ชิ้น)

    ชุดเครื่องมือสำหรับตัดสาย ปอกสายไฟเบอร์ออฟติก อุปกรณ์ 3 ชิ้น ประกอบด้วย กรรไกรตัดเคฟล่าห์ สำหรับตัดเ..

    ฿600 ฿550

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 3 รู รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 3 รู รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก "ด้ามเหลือง" แบบ 3 รู ใช้สำหรับปอกสายไฟเบอร์ออฟติกประเภทเปลือกนิ่ม เช่นสาย Pi..

    ฿180 ฿150

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode ความยาว 1 กิโลเมตร คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์ออฟติกสำ..

    ฿3,000 ฿2,800

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC เป็น SC/APC

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC เป็น SC/APC

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC/APC คอนเนคเตอร์เป็น SC/APC คอนเนคเตอร์สำหรับใช้แปลงเพื่อทดสอบ..

    ฿180 ฿150

    Tags : , 1550nm, optical, light, source, เครื่องมือปล่อยแสงความยาวคลื่น, 1310/1550nm, (Optical, Light, Source), ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องวัด+ปล่อยแสง

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด