จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

เครื่องมือปล่อยแสงความยาวคลื่น 1310/1550nm (Optical Light Source)

  • รุ่น: OLS-7002
  • รหัส: 1143
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 2492 ครั้ง
    • ฿3,200
    • ฿2,950


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    Optical Laser Light Source คืออุปกรณ์เครื่องมือที่ใช้เป็นตัวปล่อยความยาวคลื่นแสง 1310nm และ 1550nm สำหรับการทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกหลังการเข้าหัวสายเพื่อ ทดสอบค่าลดทอนต่างๆโดยใช้เครื่องมือวัดต่างๆเป็นตัวอ่านค่า เครื่อมมือตัวนี้ช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเพราะมันสามารถใช้เป็นตัวกำเหนิดแสงแทนอุปกรณ์จริง ซึ่งเป็นตัวกำเหนิดความยาวคลื่นแสงที่ถูกต้องตามความเป็นจริงที่ใช้งานของอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single Mode เช่น ใช้ปล่อยแสงแทน Media Converter ตัว A (1310) และ Media Converter ตัว B (1550)

    MODELOLS-7002
    ปุ่ม SET (1)1310nm
    ปุ่ม SET (2)
    1550nm
    ปุ่ม CW สร้างความถี่ (1)270 Hz
    ปุ่ม CW สร้างความถี่ (2)
    10000 Hz
    ปุ่ม CW สร้างความถี่ (3)
    20000 Hz
    แหล่งพลังงานถ่าน AA X2

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก POWER METER (รองรับการวัด 7 ค่าแสง)

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก POWER METER (รองรับการวัด 7 ค่าแสง)

    Optical Power Meter เป็นอุปกรณ์สำหรับทดสอบค่าความเข้ม, ความแรงของสัญญาณแสงที่ปล่อยมาจากต้นทาง หลังจา..

    ฿790 ฿690

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC (WDM)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC (WDM)

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC-LC (สีฟ้า) ชนิด SIMPLEX (สายเดี่..

    ฿20 ฿15

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (สำหรับสายมัลติโหมด)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (สำหรับสายมัลติโหมด)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ Multi Mode (มัลติโห..

    ฿32 ฿30

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC เป็น FC (โลหะ)

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC เป็น FC (โลหะ)

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC คอนเนคเตอร์ เป็น FC คอนเนคเตอร์ สำหรับใช้แปลงเพื่อทดสอบอุปกรณ..

    ฿180 ฿150

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC DUPLEX (20 ตัว)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC DUPLEX (20 ตัว)

    ตัวต่อหรือคอนเนคเตอร์สำหรับใช้ต่อระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด SC/UPC Duplex สามารถใช้ต่อได้กับหัวแบบ ..

    ฿360 ฿340

    VIDEO TO FIBER CONVERTER 8CH 1080P 20KM (19")

    VIDEO TO FIBER CONVERTER 8CH 1080P 20KM (19")

    HD Video Converter อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิด (cctv) ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก 8Ch หรือ 8 port (ขนาดหน..

    ฿6,500 ฿6,200

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube สายไฟเบอร์ออฟติก

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube สายไฟเบอร์ออฟติก

    คัทเตอร์ตัดท่อ Tube Cutter มีดตัด Tube ชนิดสายภายนอกเปลือกแข็ง เช่น สาย Amored สายไฟเบอร์ออฟติกที่เป..

    ฿250 ฿199

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC WDM (50 ตัว)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC WDM (50 ตัว)

    คอนเนคเตอร์สำหรับใช้ต่อระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด SC สามารถใช้ต่อได้กับหัวแบบ APC และ UPC จะต่างกัน..

    ฿500 ฿450

    คำค้นหา : , 1550nm, optical, light, source, เครื่องมือปล่อยแสงความยาวคลื่น, 1310/1550nm, (Optical, Light, Source), ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องวัด+ปล่อยแสง

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด