อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

Fiber Optic VGA Extender 1080P / USB / Audio 3.5mm

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: T/RVGA+USB
  • รหัส: 000996
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 5592 ครั้ง
    • ฿2,900

      ฿2,800


    • ราคาไม่รวมภาษี 7%



    VGA To Fiber Optic Extender+Audio+Usb อุปกรณ์สำหรับส่งสัญญาณภาพ VGA และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) พร้อมช่องเสียบ USB สำหรับควบคุมเม้าส์หรือคีย์บอร์ดระยะไกล เหมาะสำหรับใช้งานลักษณะการเชื่อมโยงสัญญาณภาพผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ Single Mode ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ดรอบหรือกวนแน่นอน

    ข้อแนะนำ
    1. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ
    2. กรณีนำไปใช้งานเฉพาะเสียง ให้ต่อสัญญาณ VGA ด้าน Transmit เข้าด้วย
    3. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 


    ชนิดสายที่รองรับSingle Mode
    รองรับระยะสาย20KM
    ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
    รองรับสัญญาณวิดีโอ1CH (VGA)
    รองรับความละเอียด1080P
    รองรับสัญญาณเสียงรูเสียบ 3.5 มม. (Stereo)
    ช่อง USB 
    ตัวส่ง 1 ช่อง / ตัวรับ 2 ช่อง
    ชนิดหัวเชื่อมต่อไฟเบอร์
    SC
    ทนต่อสัญญาณรบกวน70-75 dB.
    แรงดันไฟ+กระแส
    5V/2A

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. VGA FIBER EXTENDER+AUDIO+USB = 2 ตัว
    2. Adapter 5V/2A = 2 ตัว

    รับประกัน 1 ปี
    อแด้ปเตอร์ 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

    สินค้าเกี่ยวข้อง

    FC/UPC Fast Connector รุ่น 556 (10)

    FC/UPC Fast Connector รุ่น 556 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC แพ็..

    ฿280 ฿250

    PCM Voice Telephone Fiber Optic 2 Channal / 1 Lan

    PCM Voice Telephone Fiber Optic 2 Channal / 1 Lan

    Fiber Optic Digital PCM Telephone 2 Port 2 Phone +..

    ฿2,350 ฿2,050

    Fiber Optic FC/APC WDM Connector (Rectangular)

    Fiber Optic FC/APC WDM Connector (Rectangular)

    ตัวต่อกลางหัว FC/APC (RECTANGULAR) ใช้เชื่อมต่อระห..

    ฿20 ฿15

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    Fusion Splice Protector Sleeve คืออุปกรณ์ที่ใช้สวม..

    ฿100 ฿95

    กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกภายในรองรับตัวต่อ WDM 2 ตัว

    กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกภายในรองรับตัวต่อ WDM 2 ตัว

    กล่องสำหรับพักหรือเก็บสายไฟเบอร์ออฟติก แบบใช้ภายใน..

    ฿30 ฿25

    Fiber Optic LC/UPC Duplex Connector

    Fiber Optic LC/UPC Duplex Connector

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับ..

    ฿30 ฿25

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมตัวเลขบอกระยะตัด (F..

    ฿50 ฿45

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแบบฟิกซ์ระยะ (Guider Bar)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแบบฟิกซ์ระยะ (Guider Bar)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแบบฟิกซ์ระยะ Guider..

    ฿20 ฿10

    Fiber Optic Audio Extender 4 Channal

    Fiber Optic Audio Extender 4 Channal

    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณเสียง 4 ช่อง (MONO) ผ..

    ฿1,650 ฿1,550

    Closure Splice 24 Core Outdoor

    Closure Splice 24 Core Outdoor

    Closure Outdoor 24 Core (Outdoor) เข้า 2..

    ฿550 ฿450

    SFP Module SM Benet / 1.25G / LC / DX / 20KM

    SFP Module SM Benet / 1.25G / LC / DX / 20KM

    อุปกรณ์แปลงสัญญาณแสงไฟเบอร์ออฟติก Mini Gbic หรือ S..

    ฿1,200 ฿990

    Snap IN Plate Link UF-2122SM 3LC DX SM

    Snap IN Plate Link UF-2122SM 3LC DX SM

    Snap In Plate 3LC Duplex ยี่ห้อ LINK รุ่น UF-2122S..

    ฿280 ฿200

    ผลิตภัณฑ์ที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด