อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

Fiber Optic HDMI Extender 1080P / USB / Reomte iR

  • ยี่ห้อ: GLINK
  • รุ่น: HD-U-IR-20KM
  • รหัส: 001019
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 1724 ครั้ง
    • ฿3,500

      ฿3,400


    • ราคาไม่รวมภาษี 7%



    Fiber Optic Hdmi Kvm Optic Extender with USB, Remote Ir 20km รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1080P) สามารถแปลงและส่งสัญญาณภาพผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ดรอบหรือกวน รุ่นนี้มีช่องเสียบ ยูเอสบี (USB PORT) สำหรับเสียบ Mouse หรือ คีย์บอร์ด และสายเชื่อมต่อตาแมวสำหรับใช้งานรีโมทคอนโทรล เพื่อควบคุมอุปกรณ์ปลายทางได้


    ข้อแนะนำ
    1. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 
    2. ตัวเสียบ IR ตัวส่ง = เส้นที่เป็นหัวเสียบ 2 ชั้น รับสัญญาณรีโมทคอนโทรล
    3. ตัวเสียบ IR ตัวรับ = เส้นที่เป็นหัวเสียบ 1 ชั้น ยิงสัญญาณรีโมทหาอุปกรณ์ปลายทาง

    ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
    รองรับระยะทาง20KM
    ช่องเสียบ HDMI ตัวส่ง2 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ HDMI ตัวรับ1 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ USB ตัวส่ง1 พอร์ท
    ช่องเสียบ USB ตัวรับ2 พอร์ท
    ช่องเสียบสายตาแมวรีโมทตัวส่ง 1 / ตัวรับ 1
    ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกSC
    แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
    กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
    อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. HDMI FIBER/USB/IR REMOTE 1080P = 2 ตัว
    2. อแด้ปเตอร์ 5V/2A = 2 ตัว
    3. สายตาแมวรีโมท = 2 เส้น

    รับประกัน 1 ปี
    อแด้ปเตอร์ 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

    สินค้าเกี่ยวข้อง

    Closure Splice 24 Core Outdoor (D)

    Closure Splice 24 Core Outdoor (D)

    Enclosure Outdoor 24 Core (Outdoor) อย่า..

    ฿590 ฿550

    Snap IN Plate Link UF-2166SM 3SC Blue DX SM

    Snap IN Plate Link UF-2166SM 3SC Blue DX SM

    Snap In Plate 3SC Duplex ยี่ห้อ LINK รุ่น UF-2166S..

    ฿290 ฿180

    Fiber Optic SC/APC Duplex Connector

    Fiber Optic SC/APC Duplex Connector

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับ..

    ฿25 ฿20

    Fiber Optic HD Video Converter 8Ch 720P

    Fiber Optic HD Video Converter 8Ch 720P

    อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิดผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ..

    ฿3,200 ฿2,800

    Fiber Optic DVI Extender 1080P / USB

    Fiber Optic DVI Extender 1080P / USB

    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณภาพ DVI และ สัญญาณเสี..

    ฿3,990 ฿3,800

    SFP Module SM Benet / 1.25G / SC / WDM / 3KM

    SFP Module SM Benet / 1.25G / SC / WDM / 3KM

    SFP Module Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร..

    ฿950 ฿790

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้ม ขนาด 210mL

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้ม ขนาด 210mL

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มออก ฝาปิดกันระเหยอย่างด..

    ฿65 ฿50

    ปากกายิงแสง Visual Fault Locator 1mW

    ปากกายิงแสง Visual Fault Locator 1mW

    ปากกายิงแสงเลเซอร์ Visual Fault Locator 1mW ห..

    ฿450 ฿390

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC เป็น FC (โลหะ)

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC เป็น FC (โลหะ)

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC คอนเนคเตอร์..

    ฿180 ฿150

    RS485/422/232 Terminal To Fiber Optic Modem

    RS485/422/232 Terminal To Fiber Optic Modem

    อุปกรณ์แปลงและรับส่งคำสั่งดิจิตอลแบบอนุกรม RS..

    ฿1,650 ฿1,550

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Power Meter (7 ค่าแสง)

    เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Power Meter (7 ค่าแสง)

    Optical Power Meter เป็นอุปกรณ์สำหรับทดสอบค่าความเ..

    ฿790 ฿690

    Drop Wire Clamp ตัวยึดสายสลิง สายดรอปวายด์

    Drop Wire Clamp ตัวยึดสายสลิง สายดรอปวายด์

    อุปกรณ์สำหรับผูกยึดสายแบบมีสลิง หรือ ดรอปวายแคมป์ ..

    ฿8 ฿7

    ผลิตภัณฑ์ที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด