จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

USB 2.0 TO FIBER OPTIC EXTENDER 10KM WDM (Share File, Printer)

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: T/R1USB
  • รหัส: 1040
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 1782 ครั้ง
    • ฿5,200
    • ฿4,990


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    USB 2.0 To Fiber Optic Extender คืออุปกรณ์ช่วยในการเชื่องต่อ USB Port ระยะไกลผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกเพียง 1 Core ชนิด Single Mode สามารถใช้งานได้ไกลสูงสุดถึง 10 กิโลเมตร รองรับการ์แชร์ไฟล์ผ่านอุปกรณ์ Flash Drive, External HDD, เครื่องปริ้นเตอร์ และอุปกรณ์อื่นๆ ที่ใช้การเชื่อมต่อผ่าน Port USB ได้อย่างสบาย เหมือนกับการเสียบ USB เข้ากับคอมพิวเตอร์โดยตรง ตัวอุปกรณ์ฝั่งปลายทางมี Port USB มาให้ 2 Port ด้วยกัน สามารถใช้งาน2 อุปกรณ์พร้อมกัน ใช้งานสะดวกโดยไม่ต้องติดตั้งไดร์เวอร์ให้กับอุปกรณ์ใดๆทั้งสิ้น

    การต่อใช้งาน
    ทำการเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติกทั้ง 2 ฝั่ง โดยฝั่งตัว A จะมีพอร์ท USB 2.0 จำนวน 1 พอร์ท สำหรับเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ ส่วนฝั่งตัว B จะมีพอร์ท USB 2.0 จำนวน 2 พอร์ทด้วยกัน สำหรับเชื่อมต่ออุปกรณ์ที่แชร์ เช่น ปริ้นเตอร์, Flash Drive, Extenal HDD สามารถใช้งานได้พร้อมกัน โดยคอมพิวเตอร์จะมองเห็นเป็น Drive โผล่ขึ้นมาเหมือนกับการเชื่อมต่อผ่านตัวคอมพิวเตอร์โดยตรง

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. USB 2.0 To Fiber (A) 1310nm = 1 ตัว
    2. USB 2.0 To Fiber (ฺB) 1550nm = 1 ตัว
    3. Adapter 5V/2A = 2 ตัว

    รับประกัน 1 ปี
    อะแด้ปเตอร์ 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC (WDM)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/APC (WDM)

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด SC/APC (สีเขียว) กรณีต่อกลางสาย 2 เ..

    ฿15 ฿10

    FTTH TUBE ขนาด 4X5mm (แบ่งขาย)

    FTTH TUBE ขนาด 4X5mm (แบ่งขาย)

    Bare Fiber Protection Tube คือหลอด Tube ขนาด 4X5mm สำหรับใช้ป้องกันสายไฟเบอร์ออฟติก ในกรณ์ที่ฉีกสายอ..

    ฿5 ฿4

    มีดสำหรับตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว (Cable Stripper SI-01)

    มีดสำหรับตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแนวยาว (Cable Stripper SI-01)

    มีดสำหรับตัดกรีดเปลือกสายไฟเบอร์ออฟติกบริเวณตรงกลางแนวยาว สามารถปรับระยะใบมีดได้รองรับสายขนาดเส้นผ่า..

    ฿1,050 ฿950

    ODF RACK MOUNT FIBER OPTIC 1U/19" 24 CORE (WDM)

    ODF RACK MOUNT FIBER OPTIC 1U/19" 24 CORE (WDM)

    ODF RACK MOUNT DRAWER FIBER OPTIC 1U / 19 นิ้ว / 24 CORE สามารถรองรับได้ถึง 48 Core เมื่อใช้ Adapter..

    ฿1,290 ฿1,150

    เคเบิ้ลไทร์ สายรัดพลาสติก ความยาว 4 นิ้ว 100 เส้น/ถุง

    เคเบิ้ลไทร์ สายรัดพลาสติก ความยาว 4 นิ้ว 100 เส้น/ถุง

    เคเบิ้ลไทร์ หรือสายรัดแบบพลาสติกความยาว 4 นิ้ว สำหรับใช้รัดเก็บสายเส้นเล็กๆ เพื่อความเป็นระเบียบเรีย..

    ฿25 ฿20

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (หัวสไปรท์ด้วยเครื่อง)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR (หัวสไปรท์ด้วยเครื่อง)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (HOT-Melt) ชนิดสไปรท์ด้วยเครื่อง หัวไฟเบอร์ออฟติกชน..

    ฿45 ฿35

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ เป็นกาวที่ต้องใช้งานร่วมกัน 2 หลอด ห..

    ฿120 ฿95

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC เป็น FC (โลหะ)

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC เป็น FC (โลหะ)

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC คอนเนคเตอร์ เป็น FC คอนเนคเตอร์ สำหรับใช้แปลงเพื่อทดสอบอุปกรณ..

    ฿180 ฿150

    คำค้นหา : fiber, optic, extender, 10km, share, file, printer, , hdmi, audio, FIBER, OPTIC, EXTENDER, 10KM, (Share, File, , Printer), ไฟเบอร์ออฟติก, hdmi & audio ex

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด