satsdigital

เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Built-in VFL 10mW

  • ยี่ห้อ: KOMSHINE
  • รุ่น: KPV-53
  • รหัส: 000982
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 7447 ครั้ง

    • ฿1,490


    • ฿1,490 ไม่รวมภาษี 7%



    Optical Power Meter Built-in VFL (มี Red Light 10mW ในตัว) เป็นอุปกรณ์สำหรับทดสอบค่าความเข้ม, ความแรงของสัญญาณแสงที่ปล่อยมาจากต้นทาง หลังจากที่ทำการเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ตัวเครื่องจะแสดงหน่วยวัดค่าออกมาเป็น -dB. การวัดค่าแสงดังกล่าว ก่อนการวัดต้องปรับค่าของเครื่องให้ตรงกับค่าแสงจากต้นทางที่ปล่อยมา เช่น 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm เป็นต้น ส่วนค่าที่ได้นั้น ผู้ใช้ต้องทราบถึงปัจจัยหลายอย่างที่เข้ามามีส่วนร่วมในระบบสายเส้นนั้นๆ เช่นระยะสายไฟเบอร์ออฟติก รอยเชื่อมต่อต่างๆ ซึ่งสาเหตุเหล่านี้จะเพิ่มค่าลดทอนเข้าไปอีก เพราะฉะนั้นลูกค้าต้องศึกษาคำนวนเรื่องการลดทอนต่างๆเข้าไปด้วย ถึงจะได้ค่าที่มีความใกล้เคียงที่สุด

    ** Optical Power Meter ไม่สามารถใช้เป็นเครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติกได้

    ** การใช้งาน
    1. การวัดค่าแสงจากสายอินเตอร์เน็ต FTTH, FTTx ทาง ISP จะปล่อยค่าแสงออกมาในสาย 3 ค่าด้วยกัน คือ 1310nm, 1490nm, 1550nm ต้องกดโหมดให้ตรงตามค่าที่ต้องการวัดนะครับ
    2. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด WDM / ตัว (A) ใช้ค่า 1310nm / ตัว (B) ใช้ค่า 1550nm (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    3. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด Duplex ใช้ค่า 1310nm ทั้ง 2 ตัว (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    4. ไม่แนะนำให้ใช้ VFL เป็นตัวปล่อยแสงแล้ววัดค่า ซึ่ง VFL ปล่อยแสงออกมาที่ความยาวคลื่น 650nm ซึ่งเป็นค่าที่ไม่ได้ใช้งานจริง

    คุณสมบัติ (ค่าแสงที่ตัวเครื่องวัดได้)
    1. ค่าแสง 850 nm
    2. ค่าแสง 1300 nm
    3. ค่าแสง 1310 nm
    4. ค่าแสง 1490 nm
    5. ค่าแสง 1550 nm
    6. ค่าแสง 1635 nm

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. พาวเวอร์มิเตอร์ (Built-in Light source 10mW) = 1 เครื่อง

    รับประกัน 1 ปี
    ยกเว้นตกหล่นแตกหัก

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

      สินค้าเกี่ยวข้อง

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    Fusion Splice Protector Sleeve คืออุปกรณ์ที่ใช้สวม..

    ฿95 ฿100

    คีมตัดสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย Flat Type 1- 2 Core

    คีมตัดสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย Flat Type 1- 2 Core

    Fiber Cable Stripper, คีมสำหรับตัดสายไฟเบอร์อ..

    ฿220 ฿250

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้ม ขนาด 60mL

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้ม ขนาด 60mL

    กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มออก ฝาปิดกันระเหยอย่างด..

    ฿30 ฿35

    ผ้าชุบแอลกอฮอล์ 99% สำเร็จรูปพร้อมใช้งาน

    ผ้าชุบแอลกอฮอล์ 99% สำเร็จรูปพร้อมใช้งาน

    ผ้าเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติกหรือกระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ชุบ..

    ฿7 ฿8

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแบบฟิกซ์ระยะ (Guider Bar)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแบบฟิกซ์ระยะ (Guider Bar)

    แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์ออฟติกแบบฟิกซ์ระยะ Guider..

    ฿10 ฿20

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป

    อุปกรณ์ทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบเทป Fiber Opt..

    ฿500 ฿550

    OTDR Launch Cable Box SC-FC (1KM)

    OTDR Launch Cable Box SC-FC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก ยาว 1000 เมตร คืออุปกรณ์ช่ว..

    ฿2,800 ฿3,000

    ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (ไม่มีมิเตอร์)

    ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (ไม่มีมิเตอร์)

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, Fiber Op..

    ฿1,290 ฿1,390

    สินค้าที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด