อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เน็ตเวิร์ก, สายแลน และอุปกรณ์อื่นๆ

Optical Power Meter รุ่น KPV-53 + VFL 10mW


  • แบรนด์ KOMSHINE
  • รุ่น: KPV-53
  • รหัส: 000982
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 9605

    ฿1,450


  • ฿1,450 ไม่รวมภาษี 7%



Optical Power Meter Built-in VFL (มี Red Light 10mW ในตัว) เป็นอุปกรณ์สำหรับทดสอบค่าความเข้ม, ความแรงของสัญญาณแสงที่ปล่อยมาจากต้นทาง หลังจากที่ทำการเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ตัวเครื่องจะแสดงหน่วยวัดค่าออกมาเป็น -dB. การวัดค่าแสงดังกล่าว ก่อนการวัดต้องปรับค่าของเครื่องให้ตรงกับค่าแสงจากต้นทางที่ปล่อยมา เช่น 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm เป็นต้น ส่วนค่าที่ได้นั้น ผู้ใช้ต้องทราบถึงปัจจัยหลายอย่างที่เข้ามามีส่วนร่วมในระบบสายเส้นนั้นๆ เช่นระยะสายไฟเบอร์ออฟติก รอยเชื่อมต่อต่างๆ ซึ่งสาเหตุเหล่านี้จะเพิ่มค่าลดทอนเข้าไปอีก เพราะฉะนั้นลูกค้าต้องศึกษาคำนวนเรื่องการลดทอนต่างๆเข้าไปด้วย ถึงจะได้ค่าที่มีความใกล้เคียงที่สุด

** Optical Power Meter ไม่สามารถใช้เป็นเครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติกได้

** การใช้งาน
1. การวัดค่าแสงจากสายอินเตอร์เน็ต FTTH, FTTx ทาง ISP จะปล่อยค่าแสงออกมาในสาย 3 ค่าด้วยกัน คือ 1310nm, 1490nm, 1550nm
2. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด WDM / ตัว (A) ใช้ค่า 1310nm / ตัว (B) ใช้ค่า 1550nm (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
3. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด Duplex ใช้ค่า 1310nm ทั้ง 2 ตัว (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
4. ไม่แนะนำให้ใช้ VFL เป็นตัวปล่อยแสงแล้ววัดค่า ซึ่ง VFL ปล่อยแสงออกมาที่ความยาวคลื่น 650nm ซึ่งเป็นค่าที่ไม่ได้ใช้งานจริง

คุณสมบัติ (ค่าแสงที่ตัวเครื่องวัดได้)
1. ค่าแสง 850 nm
2. ค่าแสง 1300 nm
3. ค่าแสง 1310 nm
4. ค่าแสง 1490 nm
5. ค่าแสง 1550 nm
6. ค่าแสง 1635 nm

อุปกรณ์ประกอบด้วย
1. พาวเวอร์มิเตอร์ (Built-in Light source 10mW) = 1 เครื่อง

รับประกัน 1 ปี
ยกเว้นตกหล่นแตกหัก

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

Optical Power Meter รุ่น AUA-9A + VFL 10mW

Optical Power Meter รุ่น AUA-9A + VFL 10mW

เครื่องวัดแสงไฟเบอร์ออฟติก รุ่น AUA-9A Built-in VFL 10mW&nbs..

฿1,100 ฿1,250 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,100

กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้ม ขนาด 60mL

กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้ม ขนาด 60mL

กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มออก ฝาปิดกันระเหยอย่างดีสำหรับใส่..

฿30 ฿35 ไม่รวมภาษี 7% ฿30

เครื่องมือสำหรับตัดและปอกสายไฟเบอร์ออฟติก (3 ชิ้น)

เครื่องมือสำหรับตัดและปอกสายไฟเบอร์ออฟติก (3 ชิ้น)

ชุดเครื่องมือสำหรับตัดสาย ปอกสายไฟเบอร์ออฟติก อุปกรณ์ 3 ชิ้น..

฿550 ฿600 ไม่รวมภาษี 7% ฿550

LINK Fiber Optic Splice Tray 12 Core รุ่น UF-3063A

LINK Fiber Optic Splice Tray 12 Core รุ่น UF-3063A

ถาดเก็บรอยสไปรท์ SPLICE TRAY 12 Core LINK รุ่น UF-3063A สำหร..

฿80 ฿100 ไม่รวมภาษี 7% ฿80

SC/APC SM 9/125 Loopback Fiber Module

SC/APC SM 9/125 Loopback Fiber Module

SC/APC SM 9/125 Loopback Fiber Module เป็นอุปกรณ์ที่ออกแบบมา..

฿80 ฿100 ไม่รวมภาษี 7% ฿80

แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก Fiber Cleaver รุ่น AUA-X0

แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก Fiber Cleaver รุ่น AUA-X0

มีดตัดสายหรือแท่นตัดสายไฟบอร์ออฟติก (Fiber Cleaver) พร้อมแผ่..

฿1,250 ฿1,350 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,250

OTDR Launch Cable SM FC/UPC-SC/UPC (1KM)

OTDR Launch Cable SM FC/UPC-SC/UPC (1KM)

Fiber Optic Otdr Launch Cable SM SC/UPC-FC/UPC 1km สายดัมมี่..

฿2,800 ฿3,000 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,800

ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (4 ชิ้น)

ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (4 ชิ้น)

ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ชุดประหยัด เหมาะสำห..

฿950 ฿1,200 ไม่รวมภาษี 7% ฿950

ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย

ชื่อ
อีเมล์
ความคิดเห็น