จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

เครื่องสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก AUTOMATIC รุ่น A-81S

  • ยี่ห้อ: COMPTYCO
  • รุ่น: A-81S
  • รหัส: 000654
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 22068 ครั้ง
    • ฿29,000
    • ฿28,000


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ถามคำถาม

    No Result Found

    ครื่องสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก Automatic รุ่น A-81S เป็นเครื่องเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติกด้วยการสไปรท์ (Fusion Splicer) ถือว่าเป็นวิธีต่อสายไฟเบอร์ออฟติกที่มีค่า Loss ของสัญญาณน้อยที่สุด 0.025-0.001 dB. เพราะการทำสไปรท์นั้นคือการละลายเส้นแก้วเข้าหากันนั่นเอง ตัวเครื่องจึงมีราคาค่อนข้างสูงสักหน่อย แต่ก็ถือว่าราคาถูกกว่าเมื่อก่อนค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว เครื่องมือชิ้นนี้ส่วนตัวผมคิดว่าจะเหมาะกับคนที่ใช้งานเป็นประจำจริงๆ เพราะถ้านานๆใช้ทีนึงผมคิดว่าไม่คุ้มแน่ สำหรับเครื่องสไปรท์รุ่นนี้ เป็นระบบอัติโนมัติ ใช้งานง่ายมาก ระยะเวลาในการสไปรท์แกนไฟเบอร์ 8-9 วินาที ระยะเวลาทำความร้อนฮีทเตอร์หลอมสลิป 26 วินาทีเป็นค่ามาตรฐาน รองรับสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single Mode (9/125um) และ Multi Mode (50/125um, 62.5/125um) 

    คุณสมบัติ

    ระยะเวลาในการสไปรท์
    9 วินาที
    ระยะทำความร้อน26 วินาที (กำหนดได้)
    โหมดทำความร้อนอัติโนมัติ
    ค่าการสูญเสีย0.025dB(SM)  0.01dB(MM)  0.04dB(DS/NZDS)
    รองรับขนาดไฟเบอร์Cladding Diameter: 80-150um
    Coating Diameter:100-1000um
    ขนาดหน้าจอ5 นิ้ว
    มีแบตเตอรี่ในตัว7800mA
    รองรับชนิดคอร์ไฟเบอร์SM(G.652&G.657),MM(G.651)
    DS(G.657),NZDS(G.655)
    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. ตัวเครื่องสไปรท์ 1 เครื่อง
    2. Fiber Cleaver มีดตัดสายไฟเบอร์ 1 ตัว
    3. คีมปอกสาย 1 อัน
    4. คีมตัดสาย 1 อัน
    5. กระปุกใส่แอลกอฮอล์ 1 กระปุก
    7. เเปรงปัด 1 ด้าม
    8. สายสะพาย 1 เส้น
    9. อแด้ปเตอร์ชาร์จไฟ 1 ตัว
    10. เก้าอี้ 1 ตัว
    11. กล่องเก็บอุปกรณ์ 1 กล่อง


    รับประกัน 1 ปี

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode หัว FC/UPC ยาว 2,000 เมตร (Dummy Load 1000M) คืออุปกรณ์ช่วยในการจ..

    ฿3,700 ฿3,500

    กล่องเก็บงานสไปรท์สาย, เก็บสลิปต่อสายวัสดุพลาสติกแข็ง (แบบกลม)

    กล่องเก็บงานสไปรท์สาย, เก็บสลิปต่อสายวัสดุพลาสติกแข็ง (แบบกลม)

    กล่องเก็บงานสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก, เก็บหุ้มสลิปต่อสาย ป้องกันสลิปต่อสายได้เป็นอย่างดี อุปกรณ์ผลิตจา..

    ฿7 ฿6

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (1KM)

    Otdr Lunch Cable หรือ สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode ความยาว 1 กิโลเมตร, dummy load fiber optic ..

    ฿3,000 ฿2,800

    กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก สายใยแก้วนำแสง  (30 ชิ้น/ถุง)

    กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก สายใยแก้วนำแสง (30 ชิ้น/ถุง)

    ผ้าเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก หรือ กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ สายใยแก้วนำแสง  ใช้ร่วมกับแอลกอฮอลล์บริสุทธ์ ..

    ฿30 ฿20

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ เป็นกาวที่ต้องใช้งานร่วมกัน 2 หลอด ห..

    ฿120 ฿95

    ถาดเก็บรอยสไปรท์ SPLICE TRAY 12 CORE

    ถาดเก็บรอยสไปรท์ SPLICE TRAY 12 CORE

    ถาดเก็บหรือถาดพักรอยสไปรท์ ชนิด 12 Core (splice tray) สำหรับใช้เก็บรอยสไปรท์ตัวถาดผลิตจากพลาสติก มีข..

    ฿70 ฿65

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก KomShine รุ่น KFH-8E

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก KomShine รุ่น KFH-8E

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก แบรนด์ KomShine พร้อมกระเป๋าผ้าอย่างดีมีช่องกั้นภายใน สำหรั..

    ฿1,750 ฿1,650

    หัวแปลงพอร์ท SC FC ST สำหรับมิเตอร์วัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก (โลหะ)

    หัวแปลงพอร์ท SC FC ST สำหรับมิเตอร์วัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก (โลหะ)

    หัวแปลงพอร์ท SC, FC, ST สำหรับ Power Meter หรือมิเตอร์วัดค่าแสง อุปกรณ์ผลิตจากวัสดุโลหะลักษณะเกลียวห..

    ฿80 ฿70

    Tags : , automatic, , comptyco, เครื่องสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก, AUTOMATIC, A-81S, อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องสไปรท์

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด