satsdigital

Fiber Optic DVI Extender 1080P / USB

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: DVI+AUDIO+USB
  • รหัส: 001058
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 5124 ครั้ง

    • ฿3,800


    • ฿3,800 ไม่รวมภาษี 7%



    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณภาพ DVI และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) มีช่องเสียบ Usb สำหรับเมาส์หรือคีย์บอร์ดสำหรับการควบคุมอุปกรณ์ระยะไกล เหมาะสำหรับใช้งานลักษณะการเชื่อมโยงสัญญาณภาพและเสียงระยะไกลผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ Single Mode ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ถูกรบกวนจากสัญญาณอื่นๆซึ่งเป็นข้อดีสำหรับสัญญาณแสง

    ** แถมฟรี สาย USB (ผู้-ผู้) ยาว 30 ซม. 1 เส้น

    ข้อแนะนำ
    1. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ
    2. กรณีนำไปใช้งานเฉพาะเสียง ให้ต่อสัญญาณ VGA ด้าน Transmit เข้าด้วย
    3. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 

    ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
    รองรับระยะทาง20KM
    ช่องเสียบ DVI ตัวส่ง2 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ DVI ตัวรับ1 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ USB ตัวส่ง1 พอร์ท
    ช่องเสียบ USB ตัวรับ2 พอร์ท
    รองรับสัญญาณเสียงรูเสียบ 3.5 มม.
    ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกSC
    แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
    กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
    อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา


     อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. DVI FIBER EXTENDER + AUDIO/USB = 2 ตัว
    2. อแด้ปเตอร์ 5V/2A = 2 ตัว
    3. สาย USB 30 ซม. = 1 เส้น

    รับประกัน 1 ปี
    Adapter 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

      สินค้าเกี่ยวข้อง

    FIBER HDMI EXTENDER / FC / 1080P

    FIBER HDMI EXTENDER / FC / 1080P

    Hdmi Extender Over Fiber Optic Cable อุปกรณ์ส่งสัญ..

    ฿2,750 ฿2,800

    FTTH TERMINAL BOX 1-2 CORE INDOOR

    FTTH TERMINAL BOX 1-2 CORE INDOOR

    Ftth Terminal Box 1-2 Core Indoor กล่องพักสายไฟเบอ..

    ฿45 ฿50

    FTTH TERMINAL BOX 1 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

    FTTH TERMINAL BOX 1 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

    กล่องพักสาย หรือกล่องสำหรับเก็บรอยต่อสายไฟเบอร์ออฟ..

    ฿40 ฿45

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC เป็น ST/UPC

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC เป็น ST/UPC

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/UPC คอนเนคเ..

    ฿160 ฿180

    Fiber Optic ST WDM Connector

    Fiber Optic ST WDM Connector

    ตัวต่อกลางหัว ST Adapterใช้เชื่อมต่อระหว่างสายไฟเบ..

    ฿15 ฿20

    FIBER OPTIC VIDEO CONVERTER 4CH 1080P

    FIBER OPTIC VIDEO CONVERTER 4CH 1080P

    อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณ วิดีโอหรือกล้องวงจรปิด ..

    ฿2,900 ฿3,200

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST เป็น SC (ST To SC)

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST เป็น SC (ST To SC)

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด ST/UPC คอนเนคเ..

    ฿150 ฿180

    ถาดเก็บรอยสไปรท์ Splice Tray 12 Core

    ถาดเก็บรอยสไปรท์ Splice Tray 12 Core

    ถาดเก็บหรือถาดพักรอยสไปรท์ ชนิด 12 Core (splice tr..

    ฿65 ฿70

    สินค้าที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด