จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601
  • ยี่ห้อ: SDT
  • รุ่น: 601 SC/APC
  • รหัส: 000575
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 9128 ครั้ง
    • ฿30
    • ฿28


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%
    • 10 ขึ้นไป ราคาชิ้นละ ฿23

    ถามคำถาม

    No Result Found

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดเอียง 8 องศา ค่าลดทอนสัญญาณอยู่ที่ 0.3dB. เป็นหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานระบบเครือข่าย เนทเวิร์ค (fttx,ftth) จะเห็นได้ว่าหัวชนิดนี้ทางผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตหรือ ISP บ้านเรานำมาใช้งานกัน เช่น True, Ais เนื่องจากระบบต้นทางที่วางไว้จะเป็นแบบ APC ทั้งหมด เนื่องจากสัญญาณ Ftth ที่ส่งมาบ้านเราจะมี Video มาด้วย (iptv) ซึ่งสัญญาณ Video จะมีความไวต่อค่าแสงสะท้อนกลับ (Return Loss) ซึ้งหัวแบบ APC จะตัดสัญญาณสะท้อนกลับได้ดีกว่าหัวแบบ UPC หรือ PC โดยให้สังเกตุที่ค่าลบของ Return Loss ค่านี้ยิ่งสูงยิ่งดีครับ


    601 SC/APC 
    ชนิดหัวSC/APC
    ชนิดสายที่รองรับ
    Single Mode
    รองรับขนาดสาย
    2.0,3.0mm drop cable & 0.9mm Tight buffer
    ขนาดปลายหัว
    2.5 มิลลิเมตร
    ชนิดหน้าตัดหัว
    เอียง 8 องศา
    ค่าลดทอนสัญญาณ (Insertion Loss)
    0.3 dB.
    ค่าสัญญาณสะท้อนกลับ (Return Loss)
    -65 dB.
    ความยาวหัว6 เซ็นติเมตร
    สีเขียว-ดำ
    รูปแบบการล้อคสไลด์ขึ้น
    รูปแบบการปลดล้อคสไลด์ลง

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC-SC/APC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/UPC-SC/APC (1KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode หัว SC/UPC-SC/APC ยาว 1,000 เมตร (Dummy Load 1KM) คืออุปกรณ์ช่วยใ..

    ฿3,000 ฿2,800

    VIDEO TO FIBER CONVERTER 8CH 1080P 20KM (19")

    VIDEO TO FIBER CONVERTER 8CH 1080P 20KM (19")

    HD Video Converter อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิด (cctv) ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก 8Ch หรือ 8 port (ขนาดหน..

    ฿6,500 ฿6,200

    PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

    PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

    PON Optical Power Meter เป็นอุปกรณ์สำหรับวัดค่าแสง FTTH 3 ค่าแสงพร้อมกัน คือ 1310nm, 1490nm และ 1550..

    ฿4,500 ฿4,200

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-3 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-3 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

    คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก  รุ่น CFS-3, มี 3 รู ใช้สำหรับปอกสายไฟเบอร์ออฟติกประเภทเปลือกนิ่ม เช่นสา..

    ฿230 ฿220

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC QUAD

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC QUAD

    ตัวต่อสำหรับยึดในกล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก ระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC Quad (สีฟ้า..

    ฿35 ฿30

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC แพ็ค 10 หัว ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดตรง ค่า..

    ฿280 ฿250

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC เป็น FC/UPC

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC เป็น FC/UPC

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC คอนเนคเตอร์ (สีฟ้า) เป็น FC คอนเนคเตอร์ (FC MALE TO LC FEMALE..

    ฿180 ฿150

    Fiber Cleaver รุ่น FC-6S ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัด

    Fiber Cleaver รุ่น FC-6S ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัด

    Fiber Cleaver รุ่น FC-6S แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงาน FTTH, FTTx เนื่องจากการตัด สายใยแก้วนำแสง..

    ฿800 ฿690

    Tags : , , หัวไฟเบอร์ออฟติก, SC/APC, อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, หัวไฟเบอร์ออฟติก

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด