satsdigital

FIBER OPTIC DVI EXTENDER 1080P / USB

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: DVI+AUDIO+USB
  • รหัส: 001058
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 5289

    • ฿3,800


    • ฿3,800 ไม่รวมภาษี 7%



    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณภาพ DVI และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) มีช่องเสียบ Usb สำหรับเมาส์หรือคีย์บอร์ดสำหรับการควบคุมอุปกรณ์ระยะไกล เหมาะสำหรับใช้งานลักษณะการเชื่อมโยงสัญญาณภาพและเสียงระยะไกลผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ Single Mode ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ถูกรบกวนจากสัญญาณอื่นๆซึ่งเป็นข้อดีสำหรับสัญญาณแสง

    ** แถมฟรี สาย USB (ผู้-ผู้) ยาว 30 ซม. 1 เส้น

    ข้อแนะนำ
    1. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ
    2. กรณีนำไปใช้งานเฉพาะเสียง ให้ต่อสัญญาณ VGA ด้าน Transmit เข้าด้วย
    3. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 

    ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
    รองรับระยะทาง20KM
    ช่องเสียบ DVI ตัวส่ง2 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ DVI ตัวรับ1 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ USB ตัวส่ง1 พอร์ท
    ช่องเสียบ USB ตัวรับ2 พอร์ท
    รองรับสัญญาณเสียงรูเสียบ 3.5 มม.
    ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกSC
    แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
    กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
    อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา


     อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. DVI FIBER EXTENDER + AUDIO/USB = 2 ตัว
    2. อแด้ปเตอร์ 5V/2A = 2 ตัว
    3. สาย USB 30 ซม. = 1 เส้น

    รับประกัน 1 ปี
    Adapter 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

      สินค้าเกี่ยวข้อง

    FIBER OPTIC VGA EXTENDER 1080P / AUDIO 3.5mm

    FIBER OPTIC VGA EXTENDER 1080P / AUDIO 3.5mm

    VGA To Fiber Optic Extender + Audio อุปกรณ์สำหรับส..

    ฿2,500 ฿2,600

    FIBER VGA EXTENDER 1080P / USB / AUDIO 3.5mm

    FIBER VGA EXTENDER 1080P / USB / AUDIO 3.5mm

    VGA To Fiber Optic Extender+Audio+Usb อุปกรณ์สำหรั..

    ฿3,000 ฿3,200

    กล่องเก็บงานสไปรท์สายพลาสติกแบบกลม (สีขาว)

    กล่องเก็บงานสไปรท์สายพลาสติกแบบกลม (สีขาว)

    Drop cable Optical fiber Protection box กล่องเก็บง..

    ฿6 ฿7

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 6mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    Fusion Splice Protector Sleeve คืออุปกรณ์ที่ใช้สวม..

    ฿95 ฿100

    SFP 1.25G SM BENET / SC / WDM / 3KM

    SFP 1.25G SM BENET / SC / WDM / 3KM

    SFP Module Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร..

    ฿790 ฿950

    PLC SPLITTER SC/UPC 1X8 MINI Type

    PLC SPLITTER SC/UPC 1X8 MINI Type

    Blockless PLC Splitter 1X8 ชนิดหัว SC/UPC ใช้โมดูล..

    ฿250 ฿320

    Fiber Optic LC/APC WDM Connector

    Fiber Optic LC/APC WDM Connector

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับ..

    ฿15 ฿25

    PLC SPLITTER SC/APC 1X16 ABS Type

    PLC SPLITTER SC/APC 1X16 ABS Type

    อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแ..

    ฿620 ฿650

    ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ชนิด FLAT TYPE 2C (30CM)

    ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ชนิด FLAT TYPE 2C (30CM)

    สายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด..

    ฿30 ฿45

    CLOSURE SPLICE 12 CORE OUTDOOR

    CLOSURE SPLICE 12 CORE OUTDOOR

    Closure Outdoor 12 Core (Outdoor) เข้า 2..

    ฿350 ฿450

    Tags : fiber, optic, extender, 1080p, , hdmi, audio, FIBER, OPTIC, EXTENDER, 1080P, อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, HDMI & AUDIO EX

    สินค้าที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    โทรศัพท์
    รายละเอียด