อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก สายไฟเบอร์ออฟติก Media Converter POE Switch

FIBER SWITCH 4 PORT GIGABIT+2LAN/1000 (WDM)

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: ET-1004F2E
  • รหัส: 000064
  • สถานะ: มีสินค้า
  • ผู้เข้าชม: 3541 ครั้ง
  • ฿2,500
  • ฿2,400


  • ราคาสินค้าข้างต้น
    ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

ตัวเลือก


ถามคำถาม

ไม่พบผลลัพธ์

ชุดอุปกรณ์ไฟเบอร์สวิทซ์ ความเร็ว Gigabit (Media Fiber Switch 8 Port) เหมาะกับงานระบบเรือข่ายอินเตอร์เน็ต ลักษณะอุปกรณ์ต้นทางจะเป็น Switch HUB Fiber แบบ 1 Core (WDM) โมดูลแสง B (1550nm) จำนวน 4 ช่อง ส่วนปลายทางจะเป็น Media Converter ตัว A (1310nm) จำนวน 4 ตัว ครบเซทการลิ้งข้อมูลผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกในระยะไม่เกิน 3 กิโลเมตร อุปกรณ์ตัวนี้จะดีในเรื่องการจัดเก็บอุปกรณ์ต้นทาง เนื่องจากเป็น Switch Fiber ตัวเดียวเลย

** ลูกค้าสามารถเลือกซื้ออุปกรณ์ที่เป็นตัวต้นทางพร้อมตัวรับส่งปลายทางไปก่อนได้บางส่วน ตามแต่เลือก อนาคตสามารถเพิ่มเติมตัว A ได้ตามต้องการหากต้องใช้งานจุดเพิ่ม
** ไม่รองรับการเชื่อมต่ออุปกรณ์ปลายทาง 1550nm ที่ใช้ Data Rate 155Mbps. (เช่น Media Converter 10/100Mbps, SFP Module 155Mbps.)
** รองรับการใช้งานร่วมกับสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single Mode เท่านั้น!

ET-1004F2E
ความยาวคลื่นแสง1550nm (ฺB)
รองรับระยะทาง (ต่อ 1 Port)3 กิโลเมตร
LAN2 Port
LAN SPEED10/100/1000 Mbps.
Data Rate Fiber1.25G (WDM)
ชนิดหัวSC-Connector
แรงดันไฟ5VDC
กระแสไฟ2A
อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา
--

อุปกรณ์ประกอบด้วย
1. Fiber Switch 4 Port Gigabit WDM (B) จำนวน 1 ตัว
2. Fiber Media Converter Gigabit (A) ตามที่เลือก 
3. อะแด้ปเตอร์ 12V/2A จำนวน 1 ตัว

** สินค้ารับประกัน 2 ปิ

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าอื่นๆ

FIBER SWITCH 24 PORT GIGABIT+2LAN/1000 (WDM)

FIBER SWITCH 24 PORT GIGABIT+2LAN/1000 (WDM)

Fiber Switch 24 Port Gigabit เหมาะกับงานเชื่อมลิ้งสัญญาณเครือข่ายอินเตอร์เน็ตระยะไกล หรือกล้องวงจรปิ..

฿7,200 ฿6,700

SWITCH HUB 16 PORT DAHUA GIGABIT รุ่น DH-S3000C-16GT

SWITCH HUB 16 PORT DAHUA GIGABIT รุ่น DH-S3000C-16GT

Gigabit Switch HUB 16 Port Dahua รุ่น DH-S3000C-16GT เป็นอุปกรณ์สำหรับงานระบบเครื่องข่ายระดับองกรณ์ ..

฿2,200 ฿2,100

SWITCH HUB TENDA 8 PORT 10/100 Mbps รุ่น S108

SWITCH HUB TENDA 8 PORT 10/100 Mbps รุ่น S108

Switch HUB 8 Port ความเร็ว 10/100 Mb/s ยี่ห้อ Tenda รุ่น S108 อุปกรณ์สำหรับแยกสายแลนหรือสัญญาณอินเตอ..

฿420 ฿390

FIBER SWITCH 16 PORT GIGABIT+2LAN/1000 (WDM)

FIBER SWITCH 16 PORT GIGABIT+2LAN/1000 (WDM)

Fiber Switch 16 Port Gigabit เหมาะกับงานเชื่อมลิ้งสัญญาณเครือข่ายอินเตอร์เน็ตระยะไกล หรือกล้องวงจรปิ..

฿6,200 ฿5,900

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น ET-880GIS-3-1/2 (WDM)

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น ET-880GIS-3-1/2 (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter Single Mode 4 Port รุ่น ET-880GIS-3-1/2 อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่านส..

฿1,050 ฿990

SWITCH SFP 8 PORT 1.25G+1LAN/1000 UPLINK

SWITCH SFP 8 PORT 1.25G+1LAN/1000 UPLINK

Fiber Switch Sfp 8 Port สำหรับการใช้งานที่หลากหลายมาขึ้น โดยใช้ Sfp Module เป็นตัวกำหนด รองรับ ..

฿2,200 ฿1,990

SWITCH HUB TP-LINK 5 PORT 10/100 Mbps รุ่น TL-SF1005D

SWITCH HUB TP-LINK 5 PORT 10/100 Mbps รุ่น TL-SF1005D

อุปกรณ์สำหรับแยกสายแลนหรือสัญญาณอินเตอร์เน็ต ความเร็ว 10/100 Mb/s ยี่ห้อ TP-LINK เหมาะกับการใช้งานทั..

฿350 ฿330

SWITCH HUB 5 PORT GIGABIT TENDA รุ่น SG105

SWITCH HUB 5 PORT GIGABIT TENDA รุ่น SG105

Switch HUB 5 Port ยี่ห้อ Tenda รุ่น SG105 คืออุปกรณ์สำหรับแยกสายแลนหรือสัญญาณอินเตอร์เน็ต ความเร็วพอ..

฿590 ฿550

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT รุ่น 880GIS-20-1/8 (Duplex)

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT รุ่น 880GIS-20-1/8 (Duplex)

Media Converter Duplex Fiber 1x8 Port รุ่น ET-880GIS-20-1/8 ความยาวคลื่นแสง 1310nm อุปกรณ์สำหรั..

฿2,100 ฿1,950

FIBER SWITCH 8 PORT 10/100M+2LAN/1000 (WDM)

FIBER SWITCH 8 PORT 10/100M+2LAN/1000 (WDM)

Fiber Switch 8 Port 10/100Mbps. เหมาะกับงานเชื่อมลิ้งสัญญาณเครือข่ายอินเตอร์เน็ตระยะไกล หรือกล้องวงจ..

฿2,800 ฿2,500

SWITCH HUB 24 PORT GIGABIT+2LAN/1000 UPLINK

SWITCH HUB 24 PORT GIGABIT+2LAN/1000 UPLINK

Gigabit Switch HUB 24 Port (UNMANAGED) มีพอร์ทอัพลิ้งข้อมูลแยกต่างหาก 2 Port (24+2) เป็นอุปกรณ์สำหรั..

฿3,300 ฿3,100

GIGABIT SWITCH 16 PORT+MEDIA SFP+SFP 1.25G (WDM)

GIGABIT SWITCH 16 PORT+MEDIA SFP+SFP 1.25G (WDM)

อุปกรณ์แปลงสัญญาณ Fiber Optic เป็นแลน 16 พอร์ท หรือ Media Converter 16 Port (1x16) ความเร็วแลน 10/10..

฿4,700 ฿4,350

Tags : switch, fiber, gigabit, converter, media, 2lan, network, switch network (ฮับ), gigabit media converter, fiber switch


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด