อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 150 เมตร

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 150 เมตร
  • ยี่ห้อ: OWIRE
  • รุ่น: GJYXCH-2-150M
  • รหัส: 000766
  • สถานะ: มีสินค้า
เข้าชม: 7201 ครั้ง
  • ฿1,100
  • ฿900

  • ราคาไม่รวมภาษี 7%

สาย Fiber Optic 2 Core ชนิด Single Mode (9/125) แบรนด์ OWIRE เป็นสายใยแก้วนำแสงสำเร็จรูปพร้อมใช้งาน ความยาว 150 เมตร เข้าหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/APC ทั้ง 2 ฝั่งของสาย ตัวสายมีลวดสลิงตลอดแนวสายรองรับแรงดึงที่ระมาณ 45 กิโลกรัม วัสดุเปลือกหุ้มเป็นเป็นชนิด LSZH เป็นวัสดุที่ไม่ลามไฟและทนต่อสภาวะภายนอกได้อย่างดีเยี่ยม ภายใต้เปลือกหุ้มดังกล่าวจะมี frp ขนาบข้างตลอดตามความยาวสาย ไม่เป็นสนิมเมื่อเปลือกหุ้มฉีกขาดหรือถลอกระหว่างการติดตั้ง ส่วนคอร์ไฟเบอร์ (Fiber Core) เลือกใช้ไฟเบอร์แบรนด์มาตรฐานอย่าง YOFC ชนิดคอร์ไฟเบอร์แบบ G657A1 ซึ่งเป็นคอร์ไฟเบอร์ขนาดเล็ก รองรับการโค้งงอได้อย่างดีเยี่ยม เกิดการสูญเสียสัญญาณน้อยเมื่อสายมีการโค้งงอในการติดตั้ง จึงเหมาะกับการใช้งานระบบ Ftth หรือ งานระบบกล้องวงจรปิด cctv อย่างมาก ผนวกกับการผลิตด้วยเครื่องจักรที่ทันสมัยจาก OWIRE สายประเภท 2 คอร์ จะเหมาะกับการใช้งานด้านระบบเครื่อข่ายแบบ Duplex, Dual Fiber หรือแบบคู่ เช่นการนำไปใช้งานร่วมกับมีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Duplex หรือ Sfp Module แบบ Duplex และอีกหลายอย่าง


ข้อควรระวัง
1. ห้ามใช้แรงดึงบริเวณช่วงหัวเด็ดขาด
2. ห้ามนำสายออกจากด้านในสุด ให้ปล่อยสายออกในแนวตั้งตามวงรอบที่เครื่องจักรม้วนเข้า


OWIRE 2C 150 เมตร
แบรนด์OWIRE
ชนิดสายSM
วัสดุเปลือกหุ้มLSZH
ชนิดลวดสลิง (Massenger Wire)แบบกลม (solid)
ชนิดตัวเสริมป้องกัน (Strength Members)FRP
แบรนด์ไฟเบอร์YOFC
จำนวนไฟเบอร์2F/2C
สีไฟเบอร์สีฟ้า, สีส้ม
ชนิดคอร์ไฟเบอร์G657A1
ขนาดคอร์ไฟเบอร์9/125um
ความยาวสาย150 เมตร
ค่าลดทอนคลื่น 1310nm@km≤0.322
ค่าลดทอนคลื่น 1550nm@km≤0.207
ขนาดความกว้างของสาย5.2 มิลลิเมตร (±0.2)
ขนาดความหนาของสาย2.0 มิลลิเมตร (±0.2)
ชนิดหัวคอนเนคเตอร์SC/APC-SC/APC

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าเกี่ยวข้อง

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-SX ST-SC/UPC (3 เมตร)

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-SX ST-SC/UPC (3 เมตร)

สายไฟเบอร์ออฟติกชนิดอ่อน หรือสาย PATCH CORD ยี่ห้อ OWIRE เข้าหัว ST/UPC-SC/UPC CONNECTOR สายประเภทนี..

฿80 ฿70

Pigtail Fiber 1 Core 9/125 Owire ST/UPC 0.9mm (1.5 เมตร)

Pigtail Fiber 1 Core 9/125 Owire ST/UPC 0.9mm (1.5 เมตร)

สายไฟเบอร์ออฟติกพิกเทล (Pigtail) 1 Core หัว ST/UPC ยาว 1.5 เมตร คอร์ไฟเบอร์แบบ G657A1 รองรับการโค้งง..

฿35 ฿30

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 250 เมตร มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 250 เมตร มีสลิง

สาย Fiber Optic 2 Core ความยาว 250 เมตร ชนิด Single Mode (9/125um) แบรนด์ OWIRE เป็นสายใยแก้วนำแสงสำ..

฿1,350 ฿1,200

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX SC/UPC (3 เมตร)

Patch Cord Fiber 9/125 Owire SM-DX SC/UPC (3 เมตร)

สาย Patch Cord Duplex ความยาว 3 เมตร ยี่ห้อ OWIRE เข้าหัวสำเร็จรูปชนิด SC/UPC Connector ทั้ง 2 ด้าน ..

฿120 ฿100

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 350 เมตร

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 350 เมตร

สาย Fiber Optic 2 Core ชนิด Single Mode (9/125um) แบรนด์ OWIRE เป็นสายใยแก้วนำแสงสำเร็จรูปพร้อมใช้งา..

฿1,650 ฿1,600

Pigtail Fiber 12 Core 9/125 Owire FC/UPC 0.9mm (1.5 เมตร)

Pigtail Fiber 12 Core 9/125 Owire FC/UPC 0.9mm (1.5 เมตร)

สายไฟเบอร์ออฟติกพิกเทล (Pigtail) 12 Core หัว FC/UPC ยาว 1.5 เมตร คอร์ไฟเบอร์แบบ G657A1 รองรับการโค้ง..

฿290 ฿280

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 100 เมตร

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 100 เมตร

สาย Fiber Optic 2 Core ความยาว 100 เมตร ชนิด Single Mode (9/125um) แบรนด์ OWIRE เป็นสายใยแก้วนำแสงสำ..

฿850 ฿750

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 200 เมตร

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core Owire เข้าหัว sc/apc มั้วน 200 เมตร

สาย Fiber Optic 2 Core ชนิด Single Mode (9/125um) แบรนด์ OWIRE เป็นสายใยแก้วนำแสงสำเร็จรูปพร้อมใช้งา..

฿1,150 ฿1,050


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด