อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เน็ตเวิร์ก, สายแลน และอุปกรณ์อื่นๆ

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core เข้าหัว SC/APC 150M มีสลิง


  • แบรนด์ OWIRE
  • รุ่น: GJYXCH-2-150M
  • รหัส: 000766
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 9979

    ฿900


  • ฿900 ไม่รวมภาษี 7%



สาย Fiber Optic 2 Core ชนิด Single Mode (9/125) แบรนด์ OWIRE เป็นสายใยแก้วนำแสงสำเร็จรูปพร้อมใช้งาน ความยาว 150 เมตร เข้าหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/APC ทั้ง 2 ฝั่งของสาย ตัวสายมีลวดสลิงตลอดแนวสายรองรับแรงดึงที่ระมาณ 45 กิโลกรัม วัสดุเปลือกหุ้มเป็นเป็นชนิด LSZH เป็นวัสดุที่ไม่ลามไฟและทนต่อสภาวะภายนอกได้อย่างดีเยี่ยม ภายใต้เปลือกหุ้มดังกล่าวจะมี frp ขนาบข้างตลอดตามความยาวสาย ไม่เป็นสนิมเมื่อเปลือกหุ้มฉีกขาดหรือถลอกระหว่างการติดตั้ง ส่วนคอร์ไฟเบอร์ (Fiber Core) เลือกใช้ไฟเบอร์แบรนด์มาตรฐานอย่าง YOFC ชนิดคอร์ไฟเบอร์แบบ G657A1 ซึ่งเป็นคอร์ไฟเบอร์ขนาดเล็ก รองรับการโค้งงอได้อย่างดีเยี่ยม เกิดการสูญเสียสัญญาณน้อยเมื่อสายมีการโค้งงอในการติดตั้ง จึงเหมาะกับการใช้งานระบบ Ftth หรือ งานระบบกล้องวงจรปิด cctv อย่างมาก ผนวกกับการผลิตด้วยเครื่องจักรที่ทันสมัยจาก OWIRE สายประเภท 2 คอร์ จะเหมาะกับการใช้งานด้านระบบเครื่อข่ายแบบ Duplex, Dual Fiber หรือแบบคู่ เช่นการนำไปใช้งานร่วมกับมีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Duplex หรือ Sfp Module แบบ Duplex และอีกหลายอย่าง


ข้อควรระวัง
1. ห้ามใช้แรงดึงบริเวณช่วงหัวเด็ดขาด
2. ห้ามนำสายออกจากด้านในสุด ให้ปล่อยสายออกในแนวตั้งตามวงรอบที่เครื่องจักรม้วนเข้า


ชนิดสายSM
วัสดุเปลือกหุ้มLSZH
ชนิดลวดสลิง (Massenger Wire)แบบฟั่นเกลียว (stranded)
ชนิดตัวเสริมป้องกัน (Strength Members)FRP
แบรนด์ไฟเบอร์YOFC
จำนวนไฟเบอร์2F/2C
สีไฟเบอร์สีฟ้า, สีส้ม
ชนิดคอร์ไฟเบอร์G657A1
ขนาดคอร์ไฟเบอร์9/125um
ความยาวสาย150 เมตร
ค่าลดทอนคลื่น 1310nm@km≤0.322
ค่าลดทอนคลื่น 1550nm@km≤0.207
ขนาดความกว้างของสาย5.2 มิลลิเมตร (±0.2)
ขนาดความหนาของสาย2.0 มิลลิเมตร (±0.2)
ชนิดหัวคอนเนคเตอร์SC/APC-SC/APC

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core เข้าหัว SC/APC 250M มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core เข้าหัว SC/APC 250M มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติกสำเร็จรูป 1 Core Single Mode (9/125um) แบรนด..

฿990 ฿1,100 ไม่รวมภาษี 7% ฿990

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core เข้าหัว SC/APC 100M มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core เข้าหัว SC/APC 100M มีสลิง

สาย Fiber Optic 2 Core ความยาว 100 เมตร ชนิด Single Mode (9/..

฿750 ฿850 ไม่รวมภาษี 7% ฿750

สายไฟเบอร์ออฟติก Owire 4 Core SM 500 เมตร (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติก Owire 4 Core SM 500 เมตร (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติก 4 Core Single Mode (9/125) ยี่ห้อ Owir..

฿1,550 ฿1,850 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,550

สายไฟเบอร์ออฟติก Owire 4 Core SM 700 เมตร (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติก Owire 4 Core SM 700 เมตร (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติก 4 Core Single Mode (9/125) ยี่ห้อ OWIR..

฿2,200 ฿2,400 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,200

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core เข้าหัว SC/UPC 200M มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core เข้าหัว SC/UPC 200M มีสลิง

สาย Fiber Optic 2 Core ชนิด Single Mode (9/125um) แบรนด์ OWI..

฿1,050 ฿1,150 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,050

สายไฟเบอร์ออฟติก 4 Core เข้าหัว SC/APC 100M มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติก 4 Core เข้าหัว SC/APC 100M มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติก Single Mode แบบ 4 Core ความยาว 100 เมตร พร้..

฿900 ฿1,200 ไม่รวมภาษี 7% ฿900

สายไฟเบอร์ออฟติกกลม Owire 2 Core SM 1KM (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติกกลม Owire 2 Core SM 1KM (มีสลิง)

สายไฟเบอร์ออฟติกชนิดกลม FTTH Round Stranded Drop Cable 2 Cor..

฿3,700 ฿4,300 ไม่รวมภาษี 7% ฿3,700

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core เข้าหัว SC/UPC 250M มีสลิง

สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core เข้าหัว SC/UPC 250M มีสลิง

สาย Fiber Optic 2 Core ความยาว 250 เมตร ชนิด Single Mode (9/..

฿1,200 ฿1,350 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,200

ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย

ชื่อ
อีเมล์
ความคิดเห็น