อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

HDMI Fiber Optic Extender 1080P 20KM (WDM)

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: HDMI-H
  • รหัส: 000804
  • สถานะ: มีสินค้า
เข้าชม: 11173 ครั้ง
  • ฿2,800
  • ฿2,700

  • ราคาไม่รวมภาษี 7%

Hdmi Extender Over Fiber Optic Cable อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพระยะไกล 0-20 กิโลเมตร ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก แบบ Single Mode มีพอร์ท Local Loop Out ภาพที่ตัวส่งไม่ต้องใช้ Hdmi Splitter กรณีต้องการต่อจอภาพต้นทางด้วย ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ดรอบหรือกวนแน่นอน


ข้อแนะนำ
1. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ

HDMI-H
ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
รองรับระยะทาง20 กิโลเมตร
ช่องเสียบ HDMI ตัวส่ง2 Port (1 Local Loop Out)
ช่องเสียบ HDMI ตัวรับ1 Port
ความเร็วในการรับส่งข้อมูล1.25GHz
ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกSC
แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา
 อุปกรณ์ประกอบด้วย

1. HDMI FIBER EXTENDER 1080P = 2 ตัว
2. อแด้ปเตอร์ 5V/2A = 2 ตัว

รับประกัน 1 ปี
อแด้ปเตอร์ 6 เดือน

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าเกี่ยวข้อง

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-I)

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-I)

Fiber Optic Slitter คือ มีดหรือคัทเตอร์ ชนิดพิเศษสำหรับตัดกรีดบริเวณกลางสาย (Mid Span) เปลือกหุ้มของ..

฿320 ฿280

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สีเขียว) ขายยกแพ็ค 10 หัว ปลายหัวมีขนาด 2...

฿280 ฿240

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดตรง ค่าลด..

฿28 ฿27

อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC เป็น SC/APC

อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC เป็น SC/APC

อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC/APC คอนเนคเตอร์เป็น SC/APC คอนเนคเตอร์สำหรับใช้แปลงเพื่อทดสอบ..

฿180 ฿150

VGA Fiber Optic Extender + Audio 1080P 20KM (WDM)

VGA Fiber Optic Extender + Audio 1080P 20KM (WDM)

VGA To Fiber Optic Extender + Audio อุปกรณ์สำหรับส่งสัญญาณภาพ VGA และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) เหม..

฿2,400 ฿2,300

ม้วนผ้าเทปสำหรับเปลี่ยนในเครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติก (แบบตลับ)

ม้วนผ้าเทปสำหรับเปลี่ยนในเครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติก (แบบตลับ)

อะไหล่ เทปผ้าหรือม้วนผ้าสำหรับเปลี่ยนในเครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบตลับ (Clean Tape..

฿290 ฿250

Fiber Optic HD Video Converter 8Ch 1080P

Fiber Optic HD Video Converter 8Ch 1080P

อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิดระบบ Analog HD ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก 8 Port รองรับกล้องวงจรปิด 4 ระบบ คื..

฿6,500 ฿6,000

Ftth Terminal Box 12 Core Outdoor (พลาสติกหนา)

Ftth Terminal Box 12 Core Outdoor (พลาสติกหนา)

กล่องสำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติก แบบกันน้ำ (IP65) รองรับจุดเชื่อมต่อไฟเบอร์ออฟติจำนวน 12 ค..

฿450 ฿390


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด