จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 950GS-20 (R) [Duplex]

  • รุ่น: 950GS-20 (R)
  • รหัส: 000079
  • สถานะ: มีสินค้า
  • 13226
    • ฿1,300
    • ฿1,200


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ถามคำถาม

    No Result Found

    Gigabit Fiber Media Converter ชนิด Single Mode 20km และ Multi mode 2km ความยาวคลื่นแสง 1310nm รุ่น 950GS-20 (R) Data Chipset Realtek รูปแบบการส่งข้อมูลแบบคู่ Duplex สำหรับงานระบบ network โดยเฉพาะ มีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Duplex จะใช้การรับส่งข้อมูลคนละเส้นกัน เหมาะกับงานเครือข่ายที่มีการรับส่งข้อมูลปริมาณมาก หรือใช้งานรับส่งข้อมูลพร้อมๆกันหลายอย่าง  ขนาดของแบนวิธด์มีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิดนี้จะกว้างกว่าแบบ WDM เพราะการรับส่งข้อมูลขาไปและขากลับใช้คนละเส้นกัน เอาตามที่เราเข้าใจกันง่ายๆนะครับ ยกตัวอย่างเช่น Media Converter แบบ Duplex ก็เหมือนถนน 2 เลน นั่นแหละครับผม


    ** รองรับการใช้งานร่วมกับสาย Single Mode ที่ 20km
    ** รองรับการใช้ร่วมกับสาย Multi-mode ที่ 2km

    การใช้งาน
    หน้าที่ของมีเดียคอนเวอร์เตอร์ เป็นตัวแปลงและรับส่งสัญญาณในรูปแบบแสงซึ่งลัษณะการทำงานจะทำหน้าที่เป็นบริด (Bridge) เท่านั้น เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องกำหนดฝั่งให้มีเดียคอนเวอร์เตอร์

    950GS-20 (R)
    ความยาวคลื่นแสง1310nm
    รองรับระยะทาง20KM@SM / 2KM@MM
    LAN1 PORT, AUTO/MDI/MDIX
    LAN SPEED10/100/1000 Mbps.
    FIBER SPEED1.25GHz. (duplex)
    ชนิดหัวSC-Connector
    แรงดันไฟฟ้า5VDC
    กระแสไฟฟ้า2A
    อุณหภูมิ0-50 องศา
    ChipsetREALTEK
    ขนาด (กว้างxลึกxสูง)7cmX9.5cmX2.5cm


    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. Media Converter Gigabit Duplex (1310nm) = 2 ตัว
    2. อแด้ปเตอร์ 5V/2A = 2 ตัว

    รับประกัน 2 ปิ (อะแด้ปเตอร์ 6 เดือน)

    MEDIA CONVERTER 1310 DX
    950GS-20 (R)ดาวน์โหลด

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    GIGABIT INDUSTRIAL MEDIA CONVERTER 4 PORT (WDM)

    GIGABIT INDUSTRIAL MEDIA CONVERTER 4 PORT (WDM)

    1X4 Port Gigabit Induatrial Grade Fiber Media Converter เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครือข่ายอินเต..

    ฿1,950 ฿1,800

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น ET-880GS-20-1 (Duplex)

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น ET-880GS-20-1 (Duplex)

    Fiber Media Converter Gigabit Duplex รองรับการใช้งานร่วมกับสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 2 Core ชนิด Single Mo..

    ฿1,250 ฿1,150

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 880S-20-1 (Duplex)

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 880S-20-1 (Duplex)

    Media Converter duplex (1310nm) Single mode และ Multi mode ความเร็วพอร์ทแลน 10/100 Mbps. รุ่น E..

    ฿1,150 ฿850

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER SFP PORT 1.25G

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER SFP PORT 1.25G

    Gigabit Fiber Media Converter แบบ Sfp Port รองรับ SFP Module Single Mode และ Multi Mode สำหรับงานระบ..

    ฿1,200 ฿1,150

    GIGABIT FIBER SWITCH 16 PORT + SFP-LC 1.25G (Duplex)

    GIGABIT FIBER SWITCH 16 PORT + SFP-LC 1.25G (Duplex)

    GIGABIT FIBER MEDIA SWITCH 16 Port (1x16) รุ่น อุปกรณ์สำหรับแปลงและรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ..

    ฿4,750 ฿4,400

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT (WDM)

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT (WDM)

    Media Converter Single Mode 8 Port 10/100 Mbps. รุ่น ET-880EIS-20-8 คืออุปกรณ์แปลงสัญญาณแสงพร้อมรับส..

    ฿1,750 ฿1,500

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER SFP TO SFP 1.25G

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER SFP TO SFP 1.25G

    Gigabit Fiber Media Converter แบบ Sfp To Sfp เป็นมัเดียคอนเวอร์เตอร์สำหรับใส่ Sfp Module เพื่อทำการเ..

    ฿1,450 ฿1,300

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 4 PORT (Duplex)

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 4 PORT (Duplex)

    Media Converter Duplex Single Mode & Multi Mode 1x4 Port รุ่น ET-880GIS-20-1/4 อุปกรณ์..

    ฿1,650 ฿1,590

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 880GIS-3-1 แยกขาย (WDM)

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 880GIS-3-1 แยกขาย (WDM)

    Media Converter Gigabit แยกขายเป็นตัว Single Mode WDM (Chipset Qualcomm ) สำหรับงานระบบเน็ตเวิร..

    ฿550 ฿450

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 20KM (WDM)

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 20KM (WDM)

    Fiber Media Converter Single Mode 1310/1550nm (WDM) รุ่น ET-880GIS-20-1 ความเร็ว 10/100/1000 Mbps. (..

    ฿1,450 ฿1,350

    Tags : media, converter, gigabit, fiber, 950gs, duplex, 950GS-20, [Duplex], fiber media converter, gigabit media converter

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด