จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น SDT-DX-1G-20 [Duplex]

  • ยี่ห้อ: SDT
  • รุ่น: SDT-DX-1G-20
  • รหัส: 587
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 14013 ครั้ง
    • ฿1,300
    • ฿1,200


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ถามคำถาม

    No Result Found

    Gigabit Fiber Media Converter ชนิด Single Mode 20km และ Multi mode 2km ความยาวคลื่นแสง 1310nm รุ่น SDT-DX-1G-20 Data Chipset Realtek รูปแบบการส่งข้อมูลแบบคู่ Duplex สำหรับงานระบบ network โดยเฉพาะ มีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Duplex จะใช้การรับส่งข้อมูลคนละเส้นกัน เหมาะกับงานเครือข่ายที่มีการรับส่งข้อมูลปริมาณมาก หรือใช้งานรับส่งข้อมูลพร้อมๆกันหลายอย่าง  ขนาดของแบนวิธด์มีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิดนี้จะกว้างกว่าแบบ WDM เพราะการรับส่งข้อมูลขาไปและขากลับใช้คนละเส้นกัน เอาตามที่เราเข้าใจกันง่ายๆนะครับ ยกตัวอย่างเช่น Media Converter แบบ Duplex ก็เหมือนถนน 2 เลน นั่นแหละครับผม

    การใช้งาน
    หน้าที่ของมีเดียคอนเวอร์เตอร์ เป็นตัวแปลงและรับส่งสัญญาณในรูปแบบแสงซึ่งลัษณะการทำงานจะทำหน้าที่เป็นบริด (Bridge) เท่านั้น เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องกำหนดฝั่งให้มีเดียคอนเวอร์เตอร์

    SDT-DX-1G-20
    ความยาวคลื่นแสง1310nm
    รองรับระยะทาง20KM@SM / 2KM@MM
    LAN1 PORT, AUTO/MDI/MDIX
    LAN SPEED10/100/1000 Mbps.
    FIBER SPEED1.25GHz. (duplex)
    ชนิดหัวSC-Connector
    แรงดันไฟฟ้า5VDC
    กระแสไฟฟ้า1A
    อุณหภูมิ0-50 องศา
    ChipsetREALTEK
    ขนาด (กว้างxลึกxสูง)7cmX9.5cmX2.5cm


    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. Media Converter Gigabit Duplex (1310nm) = 2 ตัว
    2. อแด้ปเตอร์ 5V/1A = 2 ตัว

    รับประกัน 2 ปิ
    อะแด้ปเตอร์ 6 เดือน

    MEDIA CONVERTER 1310 DX
    950GS-20 (R)ดาวน์โหลด

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    RACK MOUNT MEDIA CONVERTER 19" 14 SLOT

    RACK MOUNT MEDIA CONVERTER 19" 14 SLOT

    ตู้แร็คมีเดียคอนเวอร์เตอร์ 14 ช่อง (media converter chassis 14 Slot) คือตู้แร็คสำหรับจัดเก็บ Media C..

    ฿1,750 ฿1,690

    GIGABIT FIBER SWITCH 16 PORT + SFP-LC 1.25G (Duplex)

    GIGABIT FIBER SWITCH 16 PORT + SFP-LC 1.25G (Duplex)

    GIGABIT FIBER MEDIA SWITCH 16 Port (1x16) รุ่น อุปกรณ์สำหรับแปลงและรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ..

    ฿4,500 ฿4,200

    GIGABIT MULTI MODE FIBER MEDIA CONVERTER (Duplex)

    GIGABIT MULTI MODE FIBER MEDIA CONVERTER (Duplex)

    Gigabit Fiber Media Converter Multi Mode ความยาวคลื่นแสง 850nm รุ่น 950GM (R) Data Chipset Real..

    ฿1,250 ฿1,100

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT (Duplex)

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT (Duplex)

    Media Converter Duplex Fiber 8 Port อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ความเร็ว 10/100 Mb..

    ฿1,950 ฿1,700

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT (WDM)

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT (WDM)

    Fiber Media Converter 16 Port + 2Lan/1000 Single Mode (1x18) ความเร็วพอร์ทแลน 10/100 Mbps. จำนวน 16 ..

    ฿3,100 ฿2,850

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 20KM (Duplex)

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 20KM (Duplex)

    Media Converter duplex (1310nm) Single mode และ Multi mode ความเร็วพอร์ทแลน 10/100 Mbps. รุ่น E..

    ฿1,150 ฿850

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 4 PORT (WDM)

    10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 4 PORT (WDM)

    Media Converter Single Mode 1x4 Port รุ่น ET-880IS-20-4 Lan Speed 10/100 Mbps. (Fast Ethernet) คืออุ..

    ฿1,350 ฿1,200

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER แยกขาย (WDM)

    GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER แยกขาย (WDM)

    Media Converter Gigabit แยกขายเป็นตัว Single Mode WDM (Chipset Qualcomm ) สำหรับงานระบบเน็ตเวิร..

    ฿550 ฿450

    Tags : media, converter, gigabit, fiber, duplex, SDT-DX-1G-20, [Duplex], fiber media converter, gigabit media converter

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด