อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

Ftth Splitter

Splitter Fiber Optic (Plc/Coupler) คือ อุปกรณ์ที่ทำหน้าที่แยกแสงสำหรับสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ Single Mode และ Multi Mode ในเครือข่าย PON (Passive Optical Network) ให้กับอุปกรณ์จำพวก GPON, GEPON, ONU, 1550 Transmitter CATV เป็นต้น ตัวอุปกรณ์จะมีหน้าตาลักษณะคล้ายๆกัน แต่จะแบ่งออกเป็น 2 แบบ คือ PLC Splitter Single Mode จะรองรับความยาวคลื่นแสงตั้งแต่ 1260~1650nm และอีกแบบนึงคือ FBT Splitter Single Mode จะรองรับ 3 ความยาวคลื่นแสง ได้แก่ 1310nm, 1490nm และ 1550nm และจะมีเรทอัตตราทดแสงที่ต่างกันออกไปอีก ขึ้นอยู่กับสเปค การใช้งานอุปกรณ์ชนิดนี้ต้องขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ต้นทางปลายทางด้วย เช่นการใช้งานระบบเครื่อข่ายอินเตอร์เน็ต Network ต่างๆ ต้องมี GPON หรือ GEPON เป็นตัวจัดการปล่อยแสงต้นทาง และต้องมี ONU เป็นตัวรับปลายทางก่อนแปลงออกมาเป็นแลน หรือถ้าเป็นระบบ Catv ก็ต้องมี Transmitter 1550nm หรือ 1310nm เป็นตัวจัดการต้นทาง และปลายทางก็ต้องมีอุปกรณ์แปลงกลับเช่นกัน PLC, FBT Splitter จะทำหน้าที่คล้ายๆกับ HUB แยกสัญญาณอินเตอร์เน็ต แต่จะไม่สามารถใช้แยกสัญญาณของมีเดียคอนเวอร์เตอร์ได้ เพราะจะมีหลักการทำงานที่ต่างกันครับ


Splitter Fiber Optic FC/APC 1X16

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X16

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC ..

฿680 ฿650

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (50:50)

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (50:50)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC ..

฿380 ฿350

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (70:30)

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (70:30)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC ..

฿380 ฿350

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (80:20)

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (80:20)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC ..

฿380 ฿350

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X4

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X4

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC ..

฿460 ฿420

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X8

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X8

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC ..

฿550 ฿500

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X16

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X16

PLC SPLITTER คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื..

฿650 ฿620

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X2

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X2

Splitter Fiber Optic FBT Coupler Single mode ชนิดหัว SC/APC ..

฿350 ฿320

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X4

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X4

PLC SPLITTER คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื..

฿420 ฿390

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X8

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X8

PLC Splitter คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื..

฿550 ฿490

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X16 (แบบกล่อง)

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X16 (แบบกล่อง)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/UPC ..

฿650 ฿570

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X2

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X2

Splitter Fiber Optic FBT Coupler Single mode ชนิดหัว SC/UPC ..

฿320 ฿300

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X4 (แบบกล่อง)

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X4 (แบบกล่อง)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/UPC ..

฿320 ฿290

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X8 (แบบกล่อง)

Splitter Fiber Optic SC/UPC 1X8 (แบบกล่อง)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/UPC ..

฿390 ฿350

แสดง 1 - 14 จาก 14 รายการ (1)

ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด