อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X16

  • รุ่น: FC/APC-1:16
  • รหัส: 000885
  • สถานะ: มีสินค้า
เข้าชม: 5005 ครั้ง
  • ฿680
  • ฿650

  • ราคาไม่รวมภาษี 7%

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 16 สำหรับแยกสัญญาณแสงให้กับอุปกรณ์จำพวก GPON, GEPON, ONU, CATV ที่เป็นระบบไฟเบอร์ออฟติกเป็นต้น การใช้งานอุปกรณ์ชนิดนี้ต้องขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ต้นทางปลายทางด้วย เช่นการใช้งานระบบเครื่อข่ายอินเตอร์เน็ต Network ต่างๆ ต้องมี EPON OLT เป็นตัวจัดการปล่อยแสงต้นทาง และต้องมี ONU เป็นตัวรับปลายทางก่อนแปลงออกมาเป็นแลน หรือถ้าเป็นระบบ Catv ก็ต้องมี Transmitter 1550nm หรือ 1310nm เป็นตัวจัดการต้นทาง และปลายทางก็ต้องมีอุปกรณ์แปลงกลับเช่นกัน Plc Splitter จะทำหน้าที่คล้ายๆกับ HUB แยกสัญญาณอินเตอร์เน็ต แต่จะไม่สามารถใช้แยกสัญญาณของมีเดียคอนเวอร์เตอร์ได้ เพราะจะมีหลักการทำงานที่ต่างกันครับ

1. สัญญาณแสงเข้า1 ทาง (1260nm~1650nm)
2. สัญญาณแสงออก16 ทาง (1260nm~1650nm)
3. ชนิดสายSingle Mode
4. วัสดุกล่องพักพลาสติก (ABS)
5. วัสดุเปลือกหุ้มLSZH
6. ชนิดคอร์ไฟเบอร์G657A1
7. ขนาดสาย2.0 มิลลิเมตร
8. ความยาวสายต่อเส้น1 เมตร
9. ชนิดหัวคอนเนคเตอร์FC/APC
10. อัตราทดแสง50/50
11. Insertion Loss13.5 dB.
12. Return Loss (dB)55 dB.

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าเกี่ยวข้อง

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (80:20)

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (80:20)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 2 อัตราแบ่งแสง..

฿380 ฿350

EPON OLT L3 BENET 4 PORT รุ่น BNT-OLT-4EPON-1G-L3

EPON OLT L3 BENET 4 PORT รุ่น BNT-OLT-4EPON-1G-L3

อุปกรณ์รับส่งสัญญาณ FTTx, FTTH ในเครือข่ายแสง EPON OLT L3 (Lyer3) รุ่น BNT-OLT-4EPON-1G-L3 รองร..

฿15,500 ฿14,500

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (70:30)

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X2 (70:30)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 2 อัตราแบ่งแสง..

฿380 ฿350

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X4

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X4

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 4 สำหรับแยกสัญ..

฿460 ฿420

Sfp Module Epon OLT 1.25G PX20+++ 7dBm

Sfp Module Epon OLT 1.25G PX20+++ 7dBm

SFP Module EPON OLT SFP PX20+++ 7dBm ความเร็ว 1.25G/s หัวไฟเบอร์แบบ SC-Connector อุปกรณ์แปลงและรับส่..

฿1,390 ฿1,200

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง FC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB. -15dB.

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง FC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB. -15dB.

Optical attenuator อุปกรณ์สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ FC/UPC สำหรับงาน Ftth หรืองานระบบ Catv..

฿110 ฿80

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง SC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB.

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง SC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB.

Optical attenuator อุปกรณ์สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/UPC สำหรับงาน Ftth หรืองานระบบ Catv..

฿70 ฿60

Tags : splitter, fiber, optic, 1x16, ftth, Splitter, Fiber, Optic, FC/APC, 1X16, Ftth Splitter, อุปกรณ์เครือข่ายเชิงแสง


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด