อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก
Optical Power Meter + VFL 1mW 1 ด้าม พร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์

Optical Power Meter + VFL 1mW 1 ด้าม พร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์

  • รุ่น: PM-L-1
  • รหัส: 000505
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 6602 ครั้ง
    • ฿1,180

      ฿1,120


    • ราคาไม่รวมภาษี 7%



    เครื่องมือวัดค่าแสง Optical Power Meter ขายพร้อม VFL-1mW หรือปากกาเทสเเสง เป็นเครื่องมือสำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก การใช้งานเบื้องต้น ตัว VFL ใช้เป็นตัวปล่อยแสงไปตามสายไฟเบอร์ออฟติก, ตัว Power Meter ใช้สำหรับอ่านค่าแสงที่ต้นทางปล่อยมา มีหลายโหมดให้เลือก ดังนี้ 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm และ 1690nm

    ** Optical Power Meter ไม่สามารถใช้เป็นเครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติกได้

    ** การใช้งาน
    1. การวัดค่าแสงจากสายอินเตอร์เน็ต FTTH, FTTx ทาง ISP จะปล่อยค่าแสงออกมาในสาย 2 ค่าด้วยกัน คือ 1310nm, 1490nm ต้องกดโหมดให้ตรงตามค่าที่ต้องการวัดนะครับ
    2. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด WDM / ตัว (A) ใช้ค่า 1310nm / ตัว (B) ใช้ค่า 1550nm (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    3. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด Duplex ใช้ค่า 1310nm ทั้ง 2 ตัว (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    4. ไม่แนะนำให้ใช้ VFL เป็นตัวปล่อยแสงแล้ววัดค่า ซึ่ง VFL ปล่อยแสงออกมาที่ความยาวคลื่น 650nm ซึ่งเป็นค่าที่ไม่ได้ใช้งานจริง

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. POWER METER = 1 เครื่อง
    2. หัวแปลง SC (สำหรับ POWER METER) = 1 ตัว
    3. ปากกาเทสแสง (VFL-1mW) = 1 ด้าม
    4. กระเป๋าใส่อุปกรณ์ = 1 ใบ

    รับประกัน 6 เดือน
    ยกเว้นตกหล่นแตกหัก

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

    สินค้าเกี่ยวข้อง

    Ftth Drop 1C Owire 250M + Media WDM Gigabit

    Ftth Drop 1C Owire 250M + Media WDM Gigabit

    โปรโมชั่น สายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จรูปชนิ..

    ฿1,890 ฿1,790

    คีมย้ำหัวแลน หัวโทรศัพท์ + เครื่องมือทดสอบสาย

    คีมย้ำหัวแลน หัวโทรศัพท์ + เครื่องมือทดสอบสาย

    โปรซื้อคู่ คีมย้ำหัวแลน หัวโทรศัพท์ + เครื่องมือสำ..

    ฿330 ฿320

    Ftth Drop 2C Owire 150M + Media DX Gigabit

    Ftth Drop 2C Owire 150M + Media DX Gigabit

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จ..

    ฿2,050 ฿2,000

    Ftth Drop 1C Owire 100M + Media WDM Gigabit

    Ftth Drop 1C Owire 100M + Media WDM Gigabit

    โปรโมชั่น สายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จรูปชนิ..

    ฿1,450 ฿1,350

    Ftth Drop 2C Owire 200M + Media DX Gigabit

    Ftth Drop 2C Owire 200M + Media DX Gigabit

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จ..

    ฿2,200 ฿2,150

    Ftth Drop 2C Owire 100M + Media DX Gigabit

    Ftth Drop 2C Owire 100M + Media DX Gigabit

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จ..

    ฿1,900 ฿1,850

    Ftth Drop 2C Owire 50M + Media DX 10/100M

    Ftth Drop 2C Owire 50M + Media DX 10/100M

    สายไฟเบอร์ออฟติกสำเร็จรูป Single Mode 2 Core ..

    ฿1,440 ฿1,350

    Ftth Drop 2C Owire 100M + Media DX 10/100M

    Ftth Drop 2C Owire 100M + Media DX 10/100M

    สายไฟเบอร์ออฟติกสำเร็จรูป Single Mode 2 Core ..

    ฿1,600 ฿1,550

    แอลกอฮอล์ 95% 1 ลิตร พร้อมกระดาษ 1 กล่อง 280 ชิ้น

    แอลกอฮอล์ 95% 1 ลิตร พร้อมกระดาษ 1 กล่อง 280 ชิ้น

    ชุดอุปกรณ์สำหรับทำความสะอาดสายไฟเบอร์ออฟติก ก่อนทำ..

    ฿350 ฿320

    เม็ดเชื่อมสายแลน UY 3M+คีมบีบ

    เม็ดเชื่อมสายแลน UY 3M+คีมบีบ

    เม็ดเชื่อมสายแลนหรือสายโทรศัพท์ ชนิดมีเจลสำหรับเคล..

    ฿310 ฿270

    Ftth Drop 2C Owire 150M + Media DX 10/100M

    Ftth Drop 2C Owire 150M + Media DX 10/100M

    สายไฟเบอร์ออฟติกสำเร็จรูป Single Mode 2 Core ..

    ฿1,750 ฿1,650

    Ftth Drop 1C Owire 300M + Media WDM Gigabit

    Ftth Drop 1C Owire 300M + Media WDM Gigabit

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จ..

    ฿2,150 ฿1,950

    ผลิตภัณฑ์ที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด