อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เน็ตเวิร์ก, สายแลน และอุปกรณ์อื่นๆ

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 601 (10)


  • แบรนด์ SDT
  • รุ่น: 601-APC-10
  • รหัส: 000630
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 18891

    ฿220


  • ฿220 ไม่รวมภาษี 7%



หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สีเขียว) แพ็ค 10 หัว สำหรับสายแบน (Flat type) ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดเอียง 8 องศา ค่าลดทอนสัญญาณอยู่ที่ 0.3dB. เป็นหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานระบบเครือข่าย เนทเวิร์ค (fttx,ftth) จะเห็นได้ว่าหัวชนิดนี้ทางผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตหรือ ISP บ้านเรานำมาใช้งานกัน เช่น True, Ais เนื่องจากระบบต้นทางที่วางไว้จะเป็นแบบ APC ทั้งหมด เนื่องจากสัญญาณ Ftth ที่ส่งมาบ้านเราจะมี Video มาด้วยซึ่งสัญญาณ Video จะมีความไวต่อค่าแสงสะท้อนกลับ (Return Loss) ซึ้งหัวแบบ APC จะตัดสัญญาณสะท้อนกลับได้ดีกว่าหัวแบบ UPC หรือ PC โดยให้สังเกตุที่ค่าลบของ Return Loss ค่านี้ยิ่งสูงยิ่งดีครับ


ชนิดหัวSC/APC
ชนิดสายที่รองรับ
Single Mode
รองรับขนาดสาย
2.0,3.0mm drop cable & 0.9mm Tight buffer
ขนาดปลายหัว
2.5 มิลลิเมตร
ชนิดหน้าตัดหัว
เอียง 8 องศา
ค่าลดทอนสัญญาณ (Insertion Loss)
0.3 dB.
ค่าสัญญาณสะท้อนกลับ (Return Loss)
-65 dB.
ความยาวหัว6 เซ็นติเมตร
ระยะตัดไฟเบอร์30 (mm)
รูปแบบการล้อคสไลด์ขึ้น
รูปแบบการปลดล้อคสไลด์ลง

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿25 ฿30 ไม่รวมภาษี 7% ฿25

แอลกอฮอล์บริสุทธิ์ 99% ขนาดบรรจุ 1 ลิตร

แอลกอฮอล์บริสุทธิ์ 99% ขนาดบรรจุ 1 ลิตร

แอลกอฮอล์บริสุทธิ์ 99% เอทิลแอลกอฮอล์ 99% สำหรับเช็ดทำความสะ..

฿200 ฿250 ไม่รวมภาษี 7% ฿200

เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ SC, FC, ST (2.5mm)

เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ SC, FC, ST (2.5mm)

เครื่องมือหรืออุปกรณ์ทำความสะอาด หัวไฟเบอร์ออฟติก ชนิด sc/ap..

฿350 ฿380 ไม่รวมภาษี 7% ฿350

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น GLF-131A

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น GLF-131A

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น GLF-131A ชุด 10 หัว (สีเข..

฿180 ฿190 ไม่รวมภาษี 7% ฿180

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขน..

฿25 ฿28 ไม่รวมภาษี 7% ฿25

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿230 ฿240 ไม่รวมภาษี 7% ฿230

ตัวเสริมหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับสายขนาด 0.9 มิล (10 ตัว)

ตัวเสริมหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับสายขนาด 0.9 มิล (10 ตัว)

Tight buffer Ftth 0.9mm For Fast Connector คืออุปกรณ์เสริมเพ..

฿50 ฿55 ไม่รวมภาษี 7% ฿50

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast OM3 รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast OM3 รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector สำหรั..

฿28 ฿27 ไม่รวมภาษี 7% ฿28

ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย

ชื่อ
อีเมล์
ความคิดเห็น