อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X8

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X8
  • รุ่น: FC/APC-1:8
  • รหัส: 000884
  • สถานะ: มีสินค้า
เข้าชม: 4993 ครั้ง
  • ฿550
  • ฿500

  • ราคาไม่รวมภาษี 7%

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 8 สำหรับแยกสัญญาณแสงให้กับอุปกรณ์จำพวก GPON, GEPON, ONU, CATV ที่เป็นระบบไฟเบอร์ออฟติกเป็นต้น การใช้งานอุปกรณ์ชนิดนี้ต้องขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ต้นทางปลายทางด้วย เช่นการใช้งานระบบเครื่อข่ายอินเตอร์เน็ต Network ต่างๆ ต้องมี GPON หรือ GEPON เป็นตัวจัดการปล่อยแสงต้นทาง และต้องมี ONU เป็นตัวรับปลายทางก่อนแปลงออกมาเป็นแลน หรือถ้าเป็นระบบ Catv ก็ต้องมี Transmitter 1550nm หรือ 1310nm เป็นตัวจัดการต้นทาง และปลายทางก็ต้องมีอุปกรณ์แปลงกลับเช่นกัน Plc Splitter จะทำหน้าที่คล้ายๆกับ HUB แยกสัญญาณอินเตอร์เน็ต แต่จะไม่สามารถใช้แยกสัญญาณของมีเดียคอนเวอร์เตอร์ได้ เพราะจะมีหลักการทำงานที่ต่างกันครับ


1. สัญญาณแสงเข้า1 ทาง (1260nm~1650nm)
2. สัญญาณแสงออก4 ทาง (1260nm~1650nm)
3. ชนิดสายSingle Mode
4. วัสดุกล่องพักพลาสติก (ABS)
5. วัสดุเปลือกหุ้มLSZH
6. ชนิดคอร์ไฟเบอร์G657A1
7. ขนาดสาย2.0 มิลลิเมตร
8. ความยาวสายต่อเส้น1 เมตร
9. ชนิดหัวคอนเนคเตอร์FC/APC
10. อัตราทดแสง50/50
11. Insertion Loss7.0 dB.
12. Return Loss (dB)55 dB.

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าเกี่ยวข้อง

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X16

Splitter Fiber Optic SC/APC 1X16

PLC SPLITTER คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 อ..

฿650 ฿620

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X16

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X16

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 16 สำหรับแยกสั..

฿680 ฿650

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง SC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB.

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง SC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB.

Optical attenuator อุปกรณ์สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ SC/UPC สำหรับงาน Ftth หรืองานระบบ Catv..

฿70 ฿60

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง FC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB. -15dB.

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง FC/UPC ค่าลดทอน -5dB. -10dB. -15dB.

Optical attenuator อุปกรณ์สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดต่อกลางแบบ FC/UPC สำหรับงาน Ftth หรืองานระบบ Catv..

฿110 ฿80

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง FC/APC ค่าลดทอน -5dB. -10dB. -15dB.

อุปกรณ์ลดทอนสัญญาณแสง FC/APC ค่าลดทอน -5dB. -10dB. -15dB.

Optical attenuator อุปกรณ์สำหรับลดทอนสัญญาณแสง ชนิดหัว FC/APC สำหรับงาน Ftth หรืองานระบบ Catv ที่ใช้..

฿170 ฿150

Gigabit Router EPON ONU 1 Port Benet รุ่น BNT-1100

Gigabit Router EPON ONU 1 Port Benet รุ่น BNT-1100

Router Epon ONU BENET รุ่น BNT-1100 สำหรับเชื่อมต่อสัญญาณ Epon Olt มีฟังซ์ชั่นการเชื่อมต่อหลากหลายรู..

฿590 ฿550

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X4

Splitter Fiber Optic FC/APC 1X4

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 4 สำหรับแยกสัญ..

฿460 ฿420

Tags : splitter, fiber, optic, ftth, Splitter, Fiber, Optic, FC/APC, Ftth Splitter, อุปกรณ์เครือข่ายเชิงแสง


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด