จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Ftth, Fttx ชุดประหยัด (อุปกรณ์ 4 ชิ้น)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Ftth, Fttx ชุดประหยัด (อุปกรณ์ 4 ชิ้น)
  • รุ่น: T-07
  • รหัส: 000747
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 4959 ครั้ง
    • ฿1,200
    • ฿990


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ชุดประหยัด เหมาะสำหรับช่างที่ทำงานเกี่ยวกับระบบไฟเบอร์ออฟติกเป็นประจำ ชุดเครื่องมือออกแบบให้ใช้เข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector สามารถใช้ได้ทั้งหัวแบบ SC, FC, LC ขั้นตอนการใช้งานไม่ยุ่งยาก ทางเรายินดีให้คำปรึกษาสำหรับขั้นตอนการใช้เครื่องมือชุดนี้ 

    ข้อแนะนำ
    การเข้าหัวคอนเนคเตอร์แบบ Fast Connector จะเป็นการใช้แก้ว 2 เส้นมาชนกัน ในหัว Fast Connector จะมีแก้วอยู่เส้นนึงรอไว้ในหัว เพราะฉะนั้นการตัดไฟเบอร์ออฟติกมีความสำคัญมากนะครับ สัญญาณแสงจะผ่านไปด้วยดีหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับการตัดสำคัญมาก พยายามดูตำแหน่งในการตัดให้ได้ระยะฉากกับใบมีด ถ้าตัดดี เข้าหัวยังไงก็ผ่านหมดครับผม

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. แท่นตัดสาย (Fiber Clever) = 1 ตัว
    2. คีมปอกสาย รุ่น CFS-2 = 1 อัน
    3. คีมตัดสายตัด Jacket = 1 อัน
    4. แผ่นรองตัด, แผ่นวัดระยะตัด = 1 ชิ้น

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST-ST (WDM)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST-ST (WDM)

    ตัวต่อกลางหัว ST Adapterใช้เชื่อมต่อระหว่างสายไฟเบอร์ออฟติก 2 เส้นเข้าด้วยกัน โดยหัวฝั่งนึงเป็นชนิด ..

    ฿20 ฿15

    AUDIO TO FIBER EXTENDER 4 RCA 20KM WDM

    AUDIO TO FIBER EXTENDER 4 RCA 20KM WDM

    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณเสียง 4 ช่อง (MONO) ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ชนิดหัวเสีย..

    ฿1,650 ฿1,550

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC QUAD

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC QUAD

    ตัวต่อสำหรับยึดในกล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก ระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC Quad (..

    ฿35 ฿30

    BLANK ADAPTER SNAP PLATE LINK รุ่น UF-2200 (เพลทเปล่า)

    BLANK ADAPTER SNAP PLATE LINK รุ่น UF-2200 (เพลทเปล่า)

    Blank Adapter Snap Plate ยี่ห้อ LINK รุ่น UF-2200 อุปกรณ์ชนิดนี้จะเป็นชิ้นเพลทเปล่าๆ สำหรับปิดช..

    ฿110 ฿70

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (2KM)

    Otdr Lunch Cable หรือ สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์..

    ฿3,700 ฿3,500

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ รุ่น F-05

    กาวอเนกประสงค์อีพ๊อกซี่ชนิดแห้งเร็วภายใน 5 นาที ยี่ห้อ ออลทีโก้ เป็นกาวที่ต้องใช้งานร่วมกัน 2 หลอด ห..

    ฿120 ฿95

    DVI TO FIBER EX+USB+AUDIO 1080P (WDM)

    DVI TO FIBER EX+USB+AUDIO 1080P (WDM)

    อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณภาพ DVI และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) มีช่องเสียบ Usb สำหรับเมาส์หรือค..

    ฿3,990 ฿3,800

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก ( Fiber Optic Fusion Protection Splice Sleeve) คืออุปกรณ์ที่ใช้สวม..

    ฿100 ฿90

    Tags : , ftth, fttx, , ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, Ftth, , Fttx, ชุดประหยัด, (อุปกรณ์, ชิ้น), ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องมือเข้าหัว

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด