อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เน็ตเวิร์ก, สายแลน และอุปกรณ์อื่นๆ

หัวไฟเบอร์ออฟติก

หัวไฟเบอร์ออฟติก

Fast Connector, Quick Connector

หัวไฟเบอร์ออฟติก เป็นอุปกรณ์สำหรับเชื่อมต่อกับสายไฟเบอร์เบอร์ออฟติก มีหลาบชนิดด้วยกัน เช่น หัว SC, FC, LC โดยหัวแต่ละชนิด จะมีความแตกต่างกันด้านดีไซน์ รวมถึงการใช้งาน ควรเลือกใช้ให้ตรงกับงานที่ทำ หรือุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกัน ในด้านความแตกต่างหลักๆคือ ลักษณะของหัว จะมีชนิดที่หน้าตัดหัวตรงเรียบ เรียกว่า PC หรือ UPC ก็ได้ และประเภทหน้าตัดเอียงประมาณ 8 องศา เรียกว่า APC ลักษณะของการบ่งบอกประเภทของหัวนั้น มักใช้สีของส่วนวัสดุบนตัวหัวบ่งบอกไว้ ถ้าเป็น PC, UPC จะใช้สีฟ้าสำหรับหัว SC, LC และสีดำสำหรับหัว FC, ST ส่วนหัวแบบ APC จะใช้สีเขียวบ่งบอกสำหรับหัว SC, LC ส่วนหัว FC/APC โดยปกติจะมีจุกครอบปลายหัวเป็นสีเขียวมาให้ แต่ถ้าถอดทิ้งแล้วอาจต้องสังเกตุที่ปลายหัวเอา ซึ่งสังเกตุได้ง่าย


หมวดหมู่ย่อย

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น GLF-132B

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น GLF-132B

GLINK GLF-132B หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UP..

฿170 ฿180 ไม่รวมภาษี: ฿170

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC Fast รุ่น 556

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC Fast รุ่น 556

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC ปลายหัวมีขนาด..

฿25 ฿26 ไม่รวมภาษี: ฿25

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC Fast รุ่น 556 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC Fast รุ่น 556 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC แพ็ค 10 หัว ป..

฿240 ฿250 ไม่รวมภาษี: ฿240

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC Fast Connector

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC Fast Connector

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC Fast Connector ขนาดปลายหัว 1.25 มิลล..

฿68 ฿70 ไม่รวมภาษี: ฿68

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector ขนาดปลายหัวคอนเนคเตอร..

฿60 ฿70 ไม่รวมภาษี: ฿60

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector แพ็ค 10 หัว ขนาดปลายห..

฿550 ฿650 ไม่รวมภาษี: ฿550

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿25 ฿30 ไม่รวมภาษี: ฿25

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿220 ฿230 ไม่รวมภาษี: ฿220

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿230 ฿240 ไม่รวมภาษี: ฿230

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น LCT-03 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น LCT-03 (10)

LumiRa LCT-03 Fast Connector ชนิด SC/APC (สีเขียว) ขายยกแพ็ค..

฿220 ฿240 ไม่รวมภาษี: ฿220

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast OM3 รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast OM3 รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector สำหรั..

฿28 ฿27 ไม่รวมภาษี: ฿28

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector สำห..

฿23 ฿30 ไม่รวมภาษี: ฿23

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (สีฟ้า) แบบเปิดหลัง ข..

฿200 ฿220 ไม่รวมภาษี: ฿200

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector&nbs..

฿220 ฿230 ไม่รวมภาษี: ฿220

 SC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

SC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

Bare Fiber Adapter หัว SC-Connector รองรับขนาดสาย 0.25mm-0.9..

฿350 ฿390 ไม่รวมภาษี: ฿350

FC/UPC Square Bare Fiber Adapter 0.25-3mm

FC/UPC Square Bare Fiber Adapter 0.25-3mm

Square Bare Fiber Adapter ชนิดหัวแบบ FC-Connector รองรับสาย ..

฿350 ฿390 ไม่รวมภาษี: ฿350

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น GLF-131A

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น GLF-131A

GLINK หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น GLF-131A ชุด 10 หัว (สีเข..

฿180 ฿190 ไม่รวมภาษี: ฿180

LC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

LC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

Bare Fiber Adapter หัว LC-Connector รองรับขนาดสาย 0.25mm-0.9..

฿380 ฿390 ไม่รวมภาษี: ฿380

ตัวเสริมหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับสายขนาด 0.9 มิล (10 ตัว)

ตัวเสริมหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับสายขนาด 0.9 มิล (10 ตัว)

Tight buffer Ftth 0.9mm For Fast Connector คืออุปกรณ์เสริมเพ..

฿50 ฿55 ไม่รวมภาษี: ฿50

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/APC Fast รุ่น 556

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/APC Fast รุ่น 556

หัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector ชนิด FC/APC ปลายหัวมีขนาด 2...

฿28 ฿29 ไม่รวมภาษี: ฿28

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขน..

฿24 ฿25 ไม่รวมภาษี: ฿24

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector ปลา..

฿23 ฿24 ไม่รวมภาษี: ฿23

แสดง 1 ถึง 22 จาก 22 (1 หน้า)

ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย

ชื่อ
อีเมล์
ความคิดเห็น