satsdigital

FIBER HDMI EXTENDER + USB / FC / 1080P

FIBER HDMI EXTENDER + USB / FC / 1080P
  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: HDMI-H-USB
  • รหัส: 000586
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 24250 ครั้ง

    • ฿3,300


    • ฿3,300 ไม่รวมภาษี 7%



    อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเเละเสียง HDMI Fiber Optic Extender Local Loop Out รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1080P) มีพอร์ท Local Loop Out ภาพที่ตัวส่งไม่ต้องใช้ Hdmi Splitter กรณีต้องการต่อจอภาพต้นทางด้วย สามารถแปลงและส่งสัญญาณภาพผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ดรอบหรือกวน รุ่นนี้มีช่องเสียบ ยูเอสบี (USB Port) สำหรับเสียบ Mouse หรือ คีย์บอร์ด เพื่อควบคุมอุปกรณ์ปลายทางได้ รองรับการใช้งานผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 1 Core ชนิดหัวเสียบไฟเบอร์ใช้ได้ทั้งแบบ sc/upc และ sc/apc


    ข้อแนะนำ
    1. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 
    2. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ

    ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
    รองรับระยะทาง20KM
    ช่องเสียบ HDMI ตัวส่ง2 Port (1 Local Loop Out)
    ช่องเสียบ HDMI ตัวรับ1 Port
    ช่องเสียบ USB ตัวส่ง1 Port
    ช่องเสียบ USB ตัวรับ2 Port
    ความเร็วในการรับส่งข้อมูล1.25GHz
    ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกFC
    แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
    กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
    อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา
    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. HDMI FIBER/USB 1080P = 2 ตัว
    2. Adapter 5V/5A = 2 ตัว

    รับประกัน 1 ปี
    Adapter 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

      สินค้าเกี่ยวข้อง

    FIBER HDMI EXTENDER / FC / 1080P

    FIBER HDMI EXTENDER / FC / 1080P

    Hdmi Extender Over Fiber Optic Cable อุปกรณ์ส่งสัญ..

    ฿2,750 ฿2,800

    Fiber Optic HDMI Extender 1080P / USB / Reomte iR

    Fiber Optic HDMI Extender 1080P / USB / Reomte iR

    Fiber Optic Hdmi Kvm Optic Extender with USB, Remo..

    ฿3,400 ฿3,500

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST เป็น FC (ST To FC)

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST เป็น FC (ST To FC)

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด ST คอนเนคเตอร์..

    ฿150 ฿180

    ฮุกโบลท์ (hook Bolt) ขนาด 3/8″ ความยาว 8 นิ้ว

    ฮุกโบลท์ (hook Bolt) ขนาด 3/8″ ความยาว 8 นิ้ว

    ฮุกโบลท์ (hook Bolt) ขนาด 3/8″ ขนาดความยาว 8 นิ้ว ..

    ฿25 ฿26

    Snap IN Plate 8SC Blue WDM

    Snap IN Plate 8SC Blue WDM

    Snap In Plate Sc/apc 8 port หรือ 8 ไฟเบอร์ สำหรับต..

    ฿200 ฿250

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC เป็น SC/UPC

    อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC เป็น SC/UPC

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC/UPC คอนเนคเ..

    ฿150 ฿180

    เคเบิ้ลไทร์ สายรัดพลาสติก ความยาว 4 นิ้ว 100 เส้น/ถุง

    เคเบิ้ลไทร์ สายรัดพลาสติก ความยาว 4 นิ้ว 100 เส้น/ถุง

    เคเบิ้ลไทร์ หรือสายรัดแบบพลาสติกความยาว 4 นิ้ว สำห..

    ฿20 ฿25

    FTTH TERMINAL BOX 2/4 CORE INDOOR DUPLEX

    FTTH TERMINAL BOX 2/4 CORE INDOOR DUPLEX

    กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก 2 คอร์ สำหรับภายใน รองรับ..

    ฿50 ฿55

    สินค้าที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    รายละเอียด