จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

HDMI TO FIBER EXTENDER+USB 1080P IN1 OUT1 20KM WDM

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: HDMI+USB (1080P)
  • รหัส: 000586
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 18271 ครั้ง
    • ฿3,600
    • ฿3,300


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเเละเสียง HDMI Fiber Optic Extender / Converter รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1080P) สามารถแปลงและส่งสัญญาณภาพผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode (9/125) ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ดรอบหรือกวน รุ่นนี้มีช่องเสียบ ยูเอสบี (USB PORT) สำหรับเสียบ Mouse หรือ คีย์บอร์ด เพื่อควบคุมอุปกรณ์ปลายทางได้ รองรับการใช้งานผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 1Core ชนิดหัวเสียบไฟเบอร์ใช้ได้ทั้งแบบ sc/upc และ sc/apc


    ** แถมฟรี สาย USB (ผู้-ผู้) ยาว 30 ซม. 1 เส้น

    ข้อแนะนำ
    1. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 
    2. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ

    HDMI+USB (1080P)
    ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
    รองรับระยะทาง20KM
    ช่องเสียบ HDMI ตัวส่ง1 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ HDMI ตัวรับ1 พอร์ท (1080P)
    ช่องเสียบ USB ตัวส่ง1 พอร์ท
    ช่องเสียบ USB ตัวรับ2 พอร์ท
    ความเร็วในการรับส่งข้อมูล1.25GHz
    ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกSC
    แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
    กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
    อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา
    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. HDMI FIBER/USB 1080P = 2 ตัว
    2. Adapter 5V/5A = 2 ตัว
    3. สาย USB 30 ซม. = 1 เส้น

    รับประกัน 1 ปี
    อแด้ปเตอร์ 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    FTTH TUBE ขนาด 4X5 mm ม้วน 200 เมตร

    FTTH TUBE ขนาด 4X5 mm ม้วน 200 เมตร

    Bare Fiber Protection Tube คือหลอด Tube (LDPE) ขนาด 4.0X5 mm สำหรับใช้ป้องกันสายไฟเบอร์ออฟติก ในกรณ์..

    ฿600 ฿500

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode หัว FC/UPC ยาว 2,000 เมตร (Dummy Load 1000M) คืออุปกรณ์ช่วยในการจ..

    ฿3,700 ฿3,500

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC (Duplex)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC (Duplex)

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC-LC (สีเขียว) ชนิด DUPLEX (สายคู่..

    ฿30 ฿25

    SNAP IN ADAPTER PLATE 6SC BLUE DX SM

    SNAP IN ADAPTER PLATE 6SC BLUE DX SM

    Snap In Plate สำหรับติดตั้งเข้ากับ ODF Rack Drawer หรือใช้ติดตั้งเข้ากับ ตู้ ODF กรณีฐานยึดไม่เท่ากั..

    ฿290 ฿220

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดเอียง 8 องศา ค่าล..

    ฿32 ฿30

    SNAP IN ADAPTER PLATE LINK UF-2122SM 3LC DX SM

    SNAP IN ADAPTER PLATE LINK UF-2122SM 3LC DX SM

    Snap In Plate 3LC Duplex ยี่ห้อ LINK รุ่น UF-2122SM สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก 6 Core หรือ Fiber Optic 2..

    ฿280 ฿200

    เคเบิ้ลไทร์ สายรัดพลาสติก ความยาว 8 นิ้ว 100 เส้น/ถุง

    เคเบิ้ลไทร์ สายรัดพลาสติก ความยาว 8 นิ้ว 100 เส้น/ถุง

    เคเบิ้ลไทร์ หรือสายรัดแบบพลาสติกความยาว 8 นิ้ว สำหรับใช้รัดเก็บสายเส้นเล็กๆ เพื่อความเป็นระเบียบเรีย..

    ฿55 ฿50

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC DUPLEX (20 ตัว)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC/UPC DUPLEX (20 ตัว)

    ตัวต่อหรือคอนเนคเตอร์สำหรับใช้ต่อระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด SC/UPC Duplex สามารถใช้ต่อได้กับหัวแบบ ..

    ฿360 ฿340

    คำค้นหา : hdmi, fiber, extender, 1080p, out1, 20km, , audio, HDMI, FIBER, EXTENDER+USB, 1080P, OUT1, 20KM, ไฟเบอร์ออฟติก, hdmi & audio ex

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด