FIBER HDMI EXTENDER + USB / SC / 1080P

FIBER HDMI EXTENDER + USB / SC / 1080P
  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: HDMI-H-USB
  • รหัส: 000586
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 25398

    • ฿2,900


    • ฿2,900 ไม่รวมภาษี 7%



    ถามคำถาม

    No Result Found

    อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเเละเสียง HDMI Fiber Optic Extender  รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1080P)  กรณีต้องการต่อจอภาพต้นทางด้วย สามารถแปลงและส่งสัญญาณภาพผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ดรอบหรือกวน รุ่นนี้มีช่องเสียบ ยูเอสบี (USB Port) สำหรับเสียบ Mouse หรือ คีย์บอร์ด เพื่อควบคุมอุปกรณ์ปลายทางได้ รองรับการใช้งานผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 1 Core ชนิดหัวเสียบไฟเบอร์ใช้ได้ทั้งแบบ sc/upc และ sc/apc

    ** แถมฟรี สาย USB ผู้+ผู้ ยาว 30 ซม. 1 เส้น 


    ข้อแนะนำ
    1. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 
    2. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ

    ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
    รองรับระยะทาง20KM
    ช่องเสียบ HDMI ตัวส่ง1 Port
    ช่องเสียบ HDMI ตัวรับ1 Port
    ช่องเสียบ USB ตัวส่ง1 Port
    ช่องเสียบ USB ตัวรับ2 Port
    ความเร็วในการรับส่งข้อมูล1.25GHz
    ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกSC
    แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
    กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
    อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา
    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. HDMI FIBER/USB 1080P = 2 ตัว
    2. Adapter 5V/2A = 2 ตัว


    รับประกัน 1 ปี
    Adapter 6 เดือน

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

      สินค้าเกี่ยวข้อง

    FIBER HDMI EXTENDER / SC / 1080P

    FIBER HDMI EXTENDER / SC / 1080P

    Hdmi Extender Over Fiber Optic Cable อุปกรณ์ส่งสัญ..

    ฿2,550 ฿2,800 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,550

    FIBER HDMI EXTENDER / SC / 1080P IN2-OUT2

    FIBER HDMI EXTENDER / SC / 1080P IN2-OUT2

    อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเพร้อมเสียง 2 HDMI Fiber Optic ..

    ฿5,300 ฿5,500 ไม่รวมภาษี 7% ฿5,300

    FTTH FDB PLC 1X16 BOX Type OUTDOOR

    FTTH FDB PLC 1X16 BOX Type OUTDOOR

    กล่องกันน้ำสำหรับ PLC Splitter แบบกล่อง สำหรับ PLC..

    ฿550 ฿590 ไม่รวมภาษี 7% ฿550

    PLC SPLITTER SC/UPC 1X2 MINI Type

    PLC SPLITTER SC/UPC 1X2 MINI Type

    Mini Module FBT Coupler 1X2 SC/UPC (50:50) ใช..

    ฿160 ฿250 ไม่รวมภาษี 7% ฿160

    FIBER OPTIC ST WDM CONNECTOR

    FIBER OPTIC ST WDM CONNECTOR

    ตัวต่อกลางหัว ST Adapterใช้เชื่อมต่อระหว่างสายไฟเบ..

    ฿15 ฿20 ไม่รวมภาษี 7% ฿15

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3mm ยาว 6cm (100 ชิ้น)

    สลิปหุ้มรอยสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก ( Fiber Optic Fu..

    ฿90 ฿100 ไม่รวมภาษี 7% ฿90

    หัวแปลง SC/FC/ST สำหรับ Power Meter

    หัวแปลง SC/FC/ST สำหรับ Power Meter

    หัวแปลงพอร์ท SC, FC สำหรับ Power Meter หรือมิเตอร์..

    ฿70 ฿80 ไม่รวมภาษี 7% ฿70

    ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ชนิด FLAT TYPE 2C (30CM)

    ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ชนิด FLAT TYPE 2C (30CM)

    สายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด..

    ฿30 ฿45 ไม่รวมภาษี 7% ฿30

    SFP+ 10G MM LINK / 850 / LC / DX / 300M

    SFP+ 10G MM LINK / 850 / LC / DX / 300M

    SFP+ 10G หรือโมดูลใยแก้วนำแสง Link รุ่น ..

    ฿1,600 ฿1,900 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,600

    RS232 DB9 FEMALE TO FIBER MODEM

    RS232 DB9 FEMALE TO FIBER MODEM

    RS232 DB9 Female To Fiber Optic Modem รองรับการใช้..

    ฿1,490 ฿1,550 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,490

    FTTH ODB BOX 12 CORE OUTDOOR

    FTTH ODB BOX 12 CORE OUTDOOR

    กล่องสำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติก แบบกันน..

    ฿420 ฿460 ไม่รวมภาษี 7% ฿420

    PCM VOICE FIBER OPTIC 4 PHONE

    PCM VOICE FIBER OPTIC 4 PHONE

    อุปกรณ์สำหรับแปลงสัญญาณโทรศัพท์ ผ่านสายไฟเบอร์ออฟต..

    ฿1,900 ฿2,050 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,900

    Tags : hdmi, fiber, extender, 1080p, , audio, FIBER, HDMI, EXTENDER, 1080P, อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, HDMI & AUDIO EX

    สินค้าที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    โทรศัพท์
    รายละเอียด