อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก สายไฟเบอร์ออฟติก Media Converter POE Switch

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER+1RS485 (WDM)

  • ยี่ห้อ: ET
  • รุ่น: T/R1SD1ET
  • รหัส: 001095
  • สถานะ: มีสินค้า
  • ผู้เข้าชม: 722 ครั้ง
  • ฿1,990
  • ฿1,800


  • ราคาสินค้าข้างต้น
    ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

ถามคำถาม

ไม่พบผลลัพธ์

Fast Ethernet Fiber Media Converter 10/100Mbps. + 1 Port (RS485) ชนิด Single Mode รุ่น 880IS-20-1 เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล รูปแบบการรับส่งข้อมูล WDM ชนิดพอร์ทเชื่อมต่อเป็นแบบ SC-Connector รองรับสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode แบบ 1 Core ใช้งานได้ทั้งระบบเครื่อข่ายอินเตอร์เน็ต หรือกล้องวงจรปิดแบบ IP-Camera ความเร็วในการรับส่งข้อมูลแลนที่ 100Mbps. รวมถึงการใช้งาน Port RS485 1 ชุด

การใช้งาน
หน้าที่ของมีเดียคอนเวอร์เตอร์ เป็นตัวแปลงและรับส่งสัญญาณในรูปแบบแสงซึ่งลัษณะการทำงานจะทำหน้าที่เป็นบริด (Bridge) เท่านั้น เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องกำหนดฝั่งให้มีเดียคอนเวอร์เตอร์ จะนำฝั่ง A(1310) หรือ ฝั่ง B(1550) เอาไว้ต้นทางหรือปลายทางสลับกันก็ได้ครับ


T/R1SD1ET
ความยาวคลื่นแสงA 1310nm / B 1550nm
รองรับระยะทาง20KM
LAN / RS485LAN 1 PORT, RS485 1 PORT
LAN SPEED10/100 Mbps.
Data Rate Fiber155Mbps.
ชนิดหัวSC
แรงดันไฟฟ้า5VDC
กระแสไฟฟ้า2A
อุณหภูมิ0-50 องศา


อุปกรณ์ประกอบด้วย
1. Media Converter 10/100M-RS485 (A) จำนวน 1 ตัว
2. Media Converter 10/100M-RS485 (B) จำนวน 1 ตัว
3. อแด้ปเตอร์ 5V/2A จำนวน 2 ตัว

** รับประกัน 2 ปิ (อะแด้ปเตอร์ 6 เดือน)

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าอื่นๆ

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 950GS-3 (R) [WDM]

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 950GS-3 (R) [WDM]

Media Converter ชนิด Single Mode ความยาวคลื่นแสง 1310/1550nm รุ่น 950GS-3 (..

฿1,150 ฿900

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 4 PORT (Duplex)

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 4 PORT (Duplex)

Media Converter 1x4 Port (Duplex) รุ่น ET-880S-20-1/4 ความเร็ว 10/100 Mbps. หรือ Fast Ethernet รุ่นน..

฿1,550 ฿1,400

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT (Duplex)

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT (Duplex)

Media Converter Duplex Fiber 8 Port อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ความเร็ว 10/100 Mb..

฿1,950 ฿1,700

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 880GIS-3-1 แยกขาย (WDM)

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น 880GIS-3-1 แยกขาย (WDM)

Media Converter Gigabit แยกขายเป็นตัว Single Mode WDM (Chipset Qualcomm ) สำหรับงานระบบเน็ตเวิร..

฿550 ฿450

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER แยกขาย (WDM)

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER แยกขาย (WDM)

Media Converter 10/100Mbps. แยกขาย ชนิด Single Mode รุ่น 880IS-20-1 เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณผ่..

฿420 ฿390

GIGABIT INDUSTRIAL FIBER MEDIA CONVERTER (WDM)

GIGABIT INDUSTRIAL FIBER MEDIA CONVERTER (WDM)

Gigabit Induatrial Grade Fiber Media Converter เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครือข่ายอินเตอร์เน็ตระ..

฿1,600 ฿1,500

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT (WDM)

10/100M FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT (WDM)

Fiber Media Converter 16 Port + 2Lan/1000 Single Mode (1x18) ความเร็วพอร์ทแลน 10/100 Mbps. จำนวน 16 ..

฿3,100 ฿2,850

GIGABIT SWITCH 16 PORT+MEDIA SFP+SFP 1.25G (WDM)

GIGABIT SWITCH 16 PORT+MEDIA SFP+SFP 1.25G (WDM)

อุปกรณ์แปลงสัญญาณ Fiber Optic เป็นแลน 16 พอร์ท หรือ Media Converter 16 Port (1x16) ความเร็วแลน 10/10..

฿4,700 ฿4,350

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT รุ่น 880GIS-20-1/8 (Duplex)

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER 8 PORT รุ่น 880GIS-20-1/8 (Duplex)

Media Converter Duplex Fiber 1x8 Port รุ่น ET-880GIS-20-1/8 ความยาวคลื่นแสง 1310nm อุปกรณ์สำหรั..

฿2,100 ฿1,950

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น ET-880GIS-20-1 (Duplex)

GIGABIT FIBER MEDIA CONVERTER รุ่น ET-880GIS-20-1 (Duplex)

Fiber Media Converter Gigabit Duplex รองรับการใช้งานร่วมกับสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 2 Core ชนิด Single-mo..

฿1,250 ฿1,150

Tags : converter, media, fiber, 1rs485, 10/100M, CONVERTER+1RS485, fiber media converter, 10/100M media converter


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด