อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

หัวไฟเบอร์ออฟติก

หัวไฟเบอร์ออฟติก

หัวไฟเบอร์ออฟติก หรือหัวคอนเนคเตอร์ไฟเบอร์ออฟติก มีให้เลือกทั้งแบบ SC/UPC (หัวสีฟ้า), SC/APC (สีเขียว) และ หัว FC/UPC (หัวแบบหมุนเกลียว) รวมถึงตัวต่อ ตัวแปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิดต่างๆ หัวไฟเบอร์ออฟติกที่เราคุ้นตากันมากที่สุดคือหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC (พูดถึงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC ทำไมมันมี 2 สีล่ะ ? ผมจะสรุปสั้นๆให้เข้าใจกันนะครับ หัว SC สีฟ้า หรือ SC/UPC รายละเอียดของหัวจะมีหน้าตัดที่ตรง ส่วนหัว SC สีเขียว หรือ SC/APC จะมีหน้าตัดของหัวที่เอียง 8 องศา การเอียงของหัวที่ว่านี้มันจะมีผลกับระบบที่ต้านทางวางมานะครับ คือ ระบบอินเตอร์เน็ตในปัจจุบัน จะมี Cable Tv  มาด้วยในสาย Fiber Optic เส้นเดียวกันเลย เพราะฉะนั้นระบบที่วางมาตั้งแต่ต้นเขาจึงใช้หัวแบบ SC/APC ทั้งหมด เนื่องจากป้องกันปัญหาของสัญญาณภาพ, Video Cable Tv กระพริบหรือภาพหายบางส่วน ถ้าใช้หัวแบบ SC/UPC จะเกิดปัญหาดังกล่าวขึ้นทันที แล้วยังไงต่อ ผมจึงแนะนำแบบนี้เพื่อจะได้เลือกซื้อโดยไม่ผิดพลาด ถ้าระบบที่เราจะติดตั้ง มีหัว SC แบบไหนอยู่ให้เลือกซื้ออุปกรณ์ที่เป็นชนิดเดียวกันไปใช้งาน ถ้าระบบใช้หัว SC/APC สีเขียว ก็ควรจะใช้สีเขียวทั้งหมด ถ้าเป็นหัว SC/UPC สีฟ้า ก็ควรใช้สีฟ้าทั้งหมดเช่นกัน แต่ถ้าเราใช้หัว SC เสียบเข้าอุปกรณ์เพื่อใช้งานเลย ไม่ได้เป็นการต่อ 2 ฝั่ง เข้าใจง่ายๆคือสุดทางแล้วประมาณนั้น ใช้สีไหนก็ได้ เหมือนกัน คงไม่งง นะครับ


หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC ปลายหัวมีขนาด..

฿ 30 ฿ 27

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC แพ็ค 10 หัว ป..

฿ 280 ฿ 250

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC Fast Connector ขนาดปลายหัว 1.25 มิลล..

฿ 70 ฿ 65

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector ขนาดปลายหัวคอนเนคเตอร..

฿ 65 ฿ 60

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector แพ็ค 10 หัว ขนาดปลายห..

฿ 600 ฿ 550

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿ 30 ฿ 25

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿ 260 ฿ 230

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Connector (สี..

฿ 280 ฿ 250

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (สำหรับสายมัลติโหมด)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (สำหรับสายมัลติโหมด)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector สำหรั..

฿ 32 ฿ 30

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector ปลา..

฿ 30 ฿ 25

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (สีฟ้า) แบบเปิดหลัง ข..

฿ 250 ฿ 220

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector&nbs..

฿ 280 ฿ 240

หัวทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก FC-Connector (0.25-0.9mm)

หัวทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก FC-Connector (0.25-0.9mm)

Bare Fiber Adapter หัว FC-Connector รองรับขนาดสาย 0.25mm-0.9..

฿ 370 ฿ 320

หัวทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก FC-Connector (Square 0.25-3mm)

หัวทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก FC-Connector (Square 0.25-3mm)

Square Bare Fiber Adapter ชนิดหัวแบบ FC-Connector รองรับสาย ..

฿ 390 ฿ 350

หัวทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัว SC-Connector (Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm)

หัวทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัว SC-Connector (Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm)

Bare Fiber Adapter หัว SC-Connector รองรับขนาดสาย 0.25mm-0.9..

฿ 350 ฿ 320

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/APC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/APC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector ชนิด FC/APC ปลายหัวมีขนาด 2...

฿ 35 ฿ 30

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ปลายหัวมีขน..

฿ 32 ฿ 30

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (หัวสไปรท์ด้วยเครื่อง)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (หัวสไปรท์ด้วยเครื่อง)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (HOT-Melt) ..

฿ 45 ฿ 35

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Connector ปลา..

฿ 28 ฿ 28

แสดง 1 - 19 จาก 19 รายการ (1)

ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด