จำหน่าย อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก ราคาปลีก-ส่ง

SC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

  • รุ่น: SC-BARE
  • รหัส: 000920
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 7177

    • ฿350


    • ฿350 ไม่รวมภาษี 7%



    Bare Fiber Adapter หัว SC-Connector รองรับขนาดสาย 0.25mm-0.9mm คืออุปกรณ์ หรือ หัวจำลองสาย สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกแบบชั่วคราว สามาถถอดเข้าถอดออกได้ไม่จำกัด บางกรณีเราอาจต้องทำการทดสอบสายก่อนการเข้าหัวหรือ ต้องการทดสอบสายกับเครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆ โดยไม่ต้องเข้าหัวคอนเนคเตอร์จริง ซึ่งการใช้ Bare Fiber ในการทดสอบจะได้ประสิทธิภาพมาก เนื่องจากสายไม่มีรอยต่อใดๆ เพราะเป็นการแทงแก้วออกมาที่ปลายหัว ค่าลดทอนของเจ้าตัว Bare Fiber มีค่าลดทอนน้อยกว่าหัว Fast Connector ซะอีกครับ

    ** ฺBare Fiber Adapter เป็นเครื่องมือสำหรับใช้ทดสอบสาย สามารถใช้งานได้ไม่จำกัดครั้ง ถอดเข้าถอดออกได้ตลอด

    ขั้นตอนการใช้งาน (ยกตัวอย่างจากสาย FTTH DROP OWIRE, SDT 1 CORE)
    1. ปอกสายชั้นเปลือกหุ้มสีดำออกในระยะตามต้องการ 10 เซ็นติเมตรหรือมากกว่าตามสะดวก
    2. จากนั้นจะได้สายขนาด 0.25 มิลิเมตรตามระยะที่ปอก (สีฟ้าตามมาตรฐาน) สายบางยี่ห้ออาจเป็นสีใส
    3. ใช้ Striper (คีมเหลือง) ลอกชั้นเคลือบสีฟ้าออกในระยะ 1.5-2 เซ็นติเมตร
    4. เช็ดสายด้วยแอลกอฮอล์ (หากไม่เช็ดจะสอดแก้วยาก เสี่ยงหักคาหัวแบร์)
    5. นำสายที่ได้ไปตัดโดยใช้ Fiber Claver (แท่นตัด) ตัดระยะ 1.1-1.2 เซ็นติเมตร (วัดจากชั้นเคลือบสีฟ้า)
    6. นำสายที่ตัดเรียบร้อยแล้วสอดเข้าไปที่ด้านท้ายของ Bare Fiber (กดปุ่มที่ตัว Bare เพื่อเปิดช่อง)
    7. สอดแก้วที่ตัดเตรียมไว้ไปในช่องด้านท้ายของตัว Bare จนสุด (แก้วจะโผล่ที่ปลายหัวเล็กน้อย)
    8. ขยับถอยให้แก้วเสมอปลายหัวพอดี เป็นการเสร็จขั้นตอน

    หมายเหตุ
    1. สำหรับคนที่มีปากกาคาบาย หรือมีดคาบาย ให้ข้ามขั้นตอนตัดโดยใช้ Claver ไปได้เลย เพราะสามารถตัดหลังจากสอดแก้วทะลุได้โดยใช้อุปกรณ์นี้
    2. หลังจากสอดแก้วเข้าไปแล้วต้องขยับให้ปลายเส้นแก้วอยูุ่ในระดับของปลายพอดี (โผล่ได้ 0.2-0.5 มิลลิเมตร)
    3. หาเส้นแก้วโผล่มากเกินไป มันสามารถทำให้อุปกรณ์ทดสอบ เสียหายได้

    ** สินค้าชิ้นนี้ ไม่รับประกันกรณีทำแก้วหักคาหัว (ลูกค้าควรศึกษาก่อนการใช้งานนะครับ)

    ความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    รหัสยืนยัน

    สินค้าเกี่ยวข้อง

    LC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

    LC/UPC Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

    Bare Fiber Adapter หัว LC-Connector รองรับขนาดสาย ..

    ฿380 ฿390 ไม่รวมภาษี 7% ฿380

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

    ฿240 ฿280 ไม่รวมภาษี 7% ฿240

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector ขนาดปลายหัว..

    ฿65 ฿70 ไม่รวมภาษี 7% ฿65

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น LCT-03 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น LCT-03 (10)

    LumiRa LCT-03 Fast Connector ชนิด SC/APC (สีเขียว)..

    ฿220 ฿240 ไม่รวมภาษี 7% ฿220

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/UPC Fast Connector แพ็ค 10 หัว..

    ฿630 ฿650 ไม่รวมภาษี 7% ฿630

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC รุ่น 556 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC รุ่น 556 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC แพ็..

    ฿250 ฿280 ไม่รวมภาษี 7% ฿250

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

    ฿23 ฿30 ไม่รวมภาษี 7% ฿23

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC รุ่น 8502

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ป..

    ฿28 ฿32 ไม่รวมภาษี 7% ฿28

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC

    หัวไฟเบอร์ออฟติก LC/APC Fast Connector ขนาดปลายหัว..

    ฿68 ฿70 ไม่รวมภาษี 7% ฿68

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

    ฿230 ฿280 ไม่รวมภาษี 7% ฿230

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC รุ่น 556

    หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC รุ่น 556

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC ปลา..

    ฿27 ฿30 ไม่รวมภาษี 7% ฿27

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

    ฿180 ฿190 ไม่รวมภาษี 7% ฿180

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 8502

    หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

    ฿27 ฿28 ไม่รวมภาษี 7% ฿27

    หัวไฟเบอร์ออฟติก MM SC/UPC OM3 รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติก MM SC/UPC OM3 รุ่น 601

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector&..

    ฿28 ฿27 ไม่รวมภาษี 7% ฿28

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC รุ่น 601 (10)

    หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (สีฟ้า) แบบ..

    ฿220 ฿250 ไม่รวมภาษี 7% ฿220

    Tags : bare, fiber, adapter, , SC/UPC, Bare, Fiber, Adapter, 0.25-0.9mm, หัวไฟเบอร์ออฟติก, Bare Fiber

    ผลิตภัณฑ์ที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย
    ชื่อ
    อีเมล
    โทรศัพท์
    ความคิดเห็น