satsdigital

SC

SC/APC Fast Connector หรือหัวไฟเบอร์ออฟติก SC ชนิดหน้าตัดหัวเอียง ใช้ปลอกสีเขียวเป็นตัวบ่งบอกชนิดหัวสำหรับหัว Single Mode เหมาะสำหรับงาน Ftth, Fttx และงานด้านเคเบิ้ลใยแก้ว เนื่องจากเป็นหัวที่มีหน้าตัดเอง ในขณะที่ทำการเชื่อมต่อกันด้วยตัวต่อ ทำให้เกิดค่า RL (Return Loss) ที่สูง ทำให้มีค่าสะท้อนกลับที่น้อย ซึ่งเป็นผลดีโดยเฉพาะระบบ เคเบิ้ลใยแก้ว และระบบอินเตอร์เน็ตด้วยเช่นกัน

SC/UPC, SC/PC Fast Connector หรือหัวไฟเบอร์ออฟติก SC ชนิดหน้าตัดตรง ใช้ปลอกสีฟ้าหรือสีน้ำเงินเป็นตัวบ่งบอกชนิดหัวสำหรับหัว Single Mode และสีครีมสำหรับ Multi Mode เหมาะสำหรับงาน Ftth, Fttx, Cctv เนื่องจากเป็นหัวที่มีหน้าตัดตรง ในขณะที่ทำการเชื่อมต่อกันด้วยตัวต่อ ทำให้เกิดค่า RL (Return Loss) ที่น้อย จึงทำให้มีค่าสะท้อนกลับที่มากกว่าแบบ APC โดยปกติจะไม่แนะนำให้ใช้กับระบบเคเบิ้ลใยแก้ว แต่ก็สามารถใช้ได้กับระบบอินเตอร์เน็ตหรือ Cctv ได้ปกติขึ้นอยู่กับการตัดสินใจเลือกไปใช้งาน กรณีที่เป็นงานเพิ่มเติม หากระบบเดิมออกแบบเป็นชนิด UPC ไว้ ก็ควรใช้ให้ตรงกับระบบเดิมดีที่สุด

FAST CONNECTOR SC/APC รุ่น 601

FAST CONNECTOR SC/APC รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿25 ฿30

SC/APC Fast Connector รุ่น 601 (10)

SC/APC Fast Connector รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿220 ฿260

SC/APC Fast Connector รุ่น 8502 (10)

SC/APC Fast Connector รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿240 ฿280

SC/APC Fast Connector รุ่น LCT-03 (10)

SC/APC Fast Connector รุ่น LCT-03 (10)

LumiRa LCT-03 Fast Connector ชนิด SC/APC (สีเขียว)..

฿220 ฿240

SC/UPC FAST CONNECTOR (10 หัว)

SC/UPC FAST CONNECTOR (10 หัว)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿150 ฿170

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿23 ฿30

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601 (10)

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 601 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Fast Connector (สีฟ้า) แบบ..

฿210 ฿250

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 8502 (10)

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 8502 (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿230 ฿280

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น OM3

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น OM3

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/UPC Multi Mode Fast Connector&..

฿28 ฿27

SC/APC Fast Connector (10)

SC/APC Fast Connector (10)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/APC Con..

฿170 ฿190

SC/APC Fast Connector รุ่น 8502

SC/APC Fast Connector รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติก SC/APC Fast Connector (สีเขียว) ป..

฿28 ฿32

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

SC/UPC FAST CONNECTOR รุ่น 8502

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด SC/UPC Con..

฿27 ฿28

แสดง 1 - 12 จาก 12 รายการ (1)

สินค้าที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

ชื่อ
อีเมล
รายละเอียด