อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก สายไฟเบอร์ออฟติก Media Converter POE Switch

อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก
อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก Fiber Optic FTTX, FTTH (Fiber Optic Equipment System) เป็นอุปกรณ์ สำหรับใช้งานติดตั้งเพื่อเชื่อมต่อข้อมูลต่างๆในรูปแบบของสัญญาณแสง แทนการอุปกรณ์การรับส่งข้อมูลแบบเดิมคือผ่านสายทองแดง ซึ่งในปัจจุบันเป็นที่นิยมอย่างมาก เนื่องจากมีราคาที่ถูกลงและหาซื้อได้ง่าย มีทั้งแบบงานตอนนอก และ งานตอนใน สำหรับการใช้งานไม่ยุ่งยาก เพียงแค่ทำความเข้าใจกับระบบการทำงานในระดับนึง ก็สามารถเริ่มใช้งานได้ทันที ในกรณีที่เป็นระบบขั้นสูงอาจต้องมีอุปกรณ์ร่วมด้วยอีกหลายอย่าง เช่นเครื่องตรวสอบความผิดปกติต่างๆ เครื่องเชื่อมหรือเครื่องสไปรท์สาย เป็นต้น

หมวดหมู่ย่อย



AUDIO TO FIBER OPTIC CONVERTER+EXTENDER 2 RCA (WDM)

AUDIO TO FIBER OPTIC CONVERTER+EXTENDER 2 RCA (WDM)

อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณเสียง 2 ช่อง ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ชนิดหัวเสียบสัญญาณ..

฿1,450 ฿1,250

AUDIO TO FIBER OPTIC CONVERTER+EXTENDER 4 RCA (WDM)

AUDIO TO FIBER OPTIC CONVERTER+EXTENDER 4 RCA (WDM)

อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณเสียง 4 ช่อง ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ชนิดหัวเสียบสัญญาณ..

฿1,650 ฿1,550

DVI TO FIBER EXTENDER+USB+AUDIO 1080P (WDM)

DVI TO FIBER EXTENDER+USB+AUDIO 1080P (WDM)

อุปกรณ์สำหรับแปลงและส่งสัญญาณภาพ DVI และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) มีช่องเสียบ Usb สำหรับเมาส์หรือค..

฿3,990 ฿3,700

FTTH TERMENAL BOX 1 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

FTTH TERMENAL BOX 1 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

กล่องพักสาย หรือกล่องสำหรับเก็บรอยต่อสายไฟเบอร์ออฟติก, เก็บรอยสไปรท์ FTTH กรณีที่มีการต่อสายระกว่างท..

฿40 ฿35

FTTH TERMINAL BOX 12 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

FTTH TERMINAL BOX 12 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

กล่องสำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติก แบบกันน้ำ (OUTDOOR) รองรับจุดเชื่อมต่อไฟเบอร์ออฟติจำนวน 1..

฿490 ฿350

FTTH TERMINAL BOX 16 CORE OUTDOOR (พลาสติกหนา)

FTTH TERMINAL BOX 16 CORE OUTDOOR (พลาสติกหนา)

กล่องสำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติก แบบกันน้ำอย่างดีสำหรับงานภายนอกอาคาร ผลิตจากวัสดุพลาสติก ..

฿750 ฿650

FTTH TERMINAL BOX 24 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

FTTH TERMINAL BOX 24 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

กล่องสำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติก แบบกันน้ำ (OUTDOOR) รองรับจุดเชื่อมต่อไฟเบอร์ออฟติจำนวน 2..

฿550 ฿450

FTTH TERMINAL BOX 4 CORE INDOOR (โลหะ)

FTTH TERMINAL BOX 4 CORE INDOOR (โลหะ)

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกรองรับไฟเบอร์ 4 Core (วัสดุโลหะ) เป็นอุปกรณ์สำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายแบบใช้งา..

฿250 ฿220

FTTH TERMINAL BOX 4/8 CORE INDOOR (โลหะหนา)

FTTH TERMINAL BOX 4/8 CORE INDOOR (โลหะหนา)

FTTH Fiber Optic Wall Mount Termemal Box 4 Core (วัสดุโลหะหนา) เป็นอุปกรณ์สำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายแบ..

฿450 ฿380

FTTH TERMINAL BOX 48 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

FTTH TERMINAL BOX 48 CORE OUTDOOR (พลาสติก)

กล่องสำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออฟติก แบบกันน้ำ (OUTDOOR) รองรับจุดเชื่อมต่อไฟเบอร์ออฟติจำนวน 4..

฿850 ฿750

FTTH TERMINAL BOX 8 CORE INDOOR (โลหะ)

FTTH TERMINAL BOX 8 CORE INDOOR (โลหะ)

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกรองรับไฟเบอร์ 8 Core (วัสดุโลหะ) เป็นอุปกรณ์สำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายแบบ..

฿280 ฿250

HDMI TO FIBER EXTENDER 1080P 20KM (WDM)

HDMI TO FIBER EXTENDER 1080P 20KM (WDM)

Hdmi Extender Over Fiber Optic Cable อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพระยะไกล 0-20 กิโลเมตร ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก แ..

฿2,900 ฿2,700

HDMI TO FIBER EXTENDER+USB 1080P 20KM (WDM)

HDMI TO FIBER EXTENDER+USB 1080P 20KM (WDM)

อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเเละเสียง HDMI Fiber Optic Extender / Converter รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1..

฿3,900 ฿3,600

PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

PON Optical Power Meter เป็นอุปกรณ์สำหรับวัดค่าแสง FTTH 3 ค่าแสงพร้อมกัน คือ 1310nm, 1490nm และ 1550..

฿4,500 ฿4,200

SFP MODULE MULTI-MODE 1.25G LC-DX 850nm (550M)

SFP MODULE MULTI-MODE 1.25G LC-DX 850nm (550M)

Mini Gbic หรือ Sfp Module ชนิด Multimode 850nm รองรับการใช้งานร่วมกับ Switch HUB เช่น Cisco, hp, tpl..

฿990 ฿900

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G LC-WDM (20KM)

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G LC-WDM (20KM)

Sfp Module Single Mode 1310/1550nm (WDM-BIDI) ความเร็ว 1.25G/s. ชนิดหัว LC-Connector เป็นอุปกรณ์แปลง..

฿1,350 ฿1,200

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G SC-WDM (20KM)

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G SC-WDM (20KM)

SFP Module (Mini Gbic) Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร็ว 1.25G/s หัวไฟเบอร์แบบ SC-Connector ..

฿1,350 ฿1,200

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G SC-WDM (3KM)

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G SC-WDM (3KM)

SFP Module Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร็ว 1.25G/s หัวไฟเบอร์แบบ SC อุปกรณ์แปลงและรับส่งสั..

฿1,100 ฿950

SFP MODULE SINGLE MODE 155M SC-WDM (20KM)

SFP MODULE SINGLE MODE 155M SC-WDM (20KM)

Mini Gbic SFP Module 155Mb/s Single Mode 1310/1550nm หัวเชื่อมต่อไฟเบอร์แบบ SC เป็นอุปกรณ์แปลงและรับ..

฿950 ฿900

SFP MODULE SM-MM 1.25G LC-DX 1310nm (20KM)

SFP MODULE SM-MM 1.25G LC-DX 1310nm (20KM)

อุปกรณ์แปลงสัญญาณแสงไฟเบอร์ออฟติก Mini Gbic หรือ Sfp Module เป็นอุปกรณ์รับส่งสัญญาณแสงแบบ Single Mod..

฿1,200 ฿1,100

SFP MODULE TO LAN GIGABIT RJ45 PORT

SFP MODULE TO LAN GIGABIT RJ45 PORT

Sfp Module To Lan (sfp to rj45) รุ่นนี้เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณจากช่องเสียบ Sfp สำหรับการใช้งานเพื่อแปล..

฿750 ฿690

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1:16 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1:16 (แบบสาย)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 16 สำหรับแยกสั..

฿650 ฿620

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1:4 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1:4 (แบบสาย)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 4 สำหรับแยกสัญ..

฿420 ฿390

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1:8 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/APC 1:8 (แบบสาย)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ FC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 8 สำหรับแยกสัญ..

฿550 ฿490

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1:16 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1:16 (แบบสาย)

PLC SPLITTER คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 อ..

฿650 ฿620

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1:2 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1:2 (แบบสาย)

PLC SPLITTER คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 อ..

฿350 ฿320

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1:4 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1:4 (แบบสาย)

PLC SPLITTER คือ อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/APC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 อ..

฿420 ฿390

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1:16 (แบบกล่อง)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1:16 (แบบกล่อง)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/UPC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 16 สำหรับ..

฿650 ฿570

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1:4 (แบบกล่อง)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1:4 (แบบกล่อง)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/UPC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 4 สำหรับแยกสัญ..

฿320 ฿290

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1:8 (แบบกล่อง)

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1:8 (แบบกล่อง)

อุปกรณ์สำหรับแยกแสงไฟเบอร์ออฟติก ชนิดหัวเชื่อมต่อแบบ SC/UPC รองรับสัญญาณแสงเข้า 1 ออก 8 สำหรับแยกสัญ..

฿390 ฿350

SPLITTER FIBER OPTIC SC/APC 1:2 RATIO 50:50 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC SC/APC 1:2 RATIO 50:50 (แบบสาย)

Splitter Fiber Optic FBT Coupler Single mode ชนิดหัว SC/APC อัตราทดแสง 50 ต่อ 50 ขนาดสาย 2 มิลลิเมตร..

฿290 ฿270

SPLITTER FIBER OPTIC SC/UPC 1:2 RATIO 50:50 (แบบสาย)

SPLITTER FIBER OPTIC SC/UPC 1:2 RATIO 50:50 (แบบสาย)

Splitter Fiber Optic FBT Coupler Single mode ชนิดหัว SC/UPC อัตราทดแสง 50 ต่อ 50 ขนาดสาย 2 มิลลิเมตร..

฿280 ฿250

USB 2.0 TO FIBER OPTIC EXTENDER 10KM WDM (Share File, Printer)

USB 2.0 TO FIBER OPTIC EXTENDER 10KM WDM (Share File, Printer)

USB 2.0 To Fiber Optic Extender คืออุปกรณ์ช่วยในการเชื่องต่อ USB Port ระยะไกลผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกเพี..

฿5,200 ฿4,990

VGA TO FIBER EXTENDER+AUDIO 1080P 20KM (WDM)

VGA TO FIBER EXTENDER+AUDIO 1080P 20KM (WDM)

VGA To Fiber Optic Extender + Audio อุปกรณ์สำหรับส่งสัญญาณภาพ VGA และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) เหม..

฿2,400 ฿2,300

VGA TO FIBER EXTENDER+USB+AUDIO 1080P 20KM (WDM)

VGA TO FIBER EXTENDER+USB+AUDIO 1080P 20KM (WDM)

VGA To Fiber Optic Extender+Audio+Usb อุปกรณ์สำหรับส่งสัญญาณภาพ VGA และ สัญญาณเสียง (แจ๊ก 3.5 มิล) พ..

฿2,900 ฿2,800

VIDEO FIBER CONVERTER 4CH / 4iN1 / 1080P / 10KM

VIDEO FIBER CONVERTER 4CH / 4iN1 / 1080P / 10KM

อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณ วิดีโอหรือกล้องวงจรปิด (cctv) Fiber Optic Video Converter 4CH รองรับกล้อง..

฿3,500 ฿3,200

VIDEO FIBER CONVERTER 4CH / 4iN1 / 720P / 10KM

VIDEO FIBER CONVERTER 4CH / 4iN1 / 720P / 10KM

อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิดผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก 4 ช่อง รองรับกล้อง 720P, 960P หรือ 1.3 ล้านพิกเซล ..

฿2,300 ฿2,200

VIDEO FIBER CONVERTER 8CH / 19" / 4iN1 / 1080P / 20KM

VIDEO FIBER CONVERTER 8CH / 19" / 4iN1 / 1080P / 20KM

HD Video Converter อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิด (cctv) ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก 8Ch หรือ 8 port (ขนาดหน..

฿6,900 ฿6,500

VIDEO FIBER CONVERTER 8CH / 4iN1 / 1080P / 20KM

VIDEO FIBER CONVERTER 8CH / 4iN1 / 1080P / 20KM

อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิด HD cCtv จากสาย RG6 เพื่อทำการ lInK สายไฟเบอร์ออฟติก 8Ch หรือ 8 port รอ..

฿6,900 ฿6,500

VIDEO FIBER CONVERTER 8CH / 4iN1 / 720P / 10KM

VIDEO FIBER CONVERTER 8CH / 4iN1 / 720P / 10KM

อุปกรณ์แปลงสัญญาณกล้องวงจรปิดผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก 8 ช่อง รองรับกล้อง 720P, 960P หรือ 1.3 ล้านพิกเซล ..

฿3,200 ฿2,800

กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก KIMTECH SCIENCE KIMWIPES (280 ชิ้น/กล่อง)

กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก KIMTECH SCIENCE KIMWIPES (280 ชิ้น/กล่อง)

ผ้าเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก หรือ กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ สายใยแก้วนำแสง รุ่น KIMTECH SCIENCE KIMWIPES ..

฿170 ฿130

กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก สายใยแก้วนำแสง  (30 ชิ้น/ถุง)

กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก สายใยแก้วนำแสง (30 ชิ้น/ถุง)

ผ้าเช็ดสายไฟเบอร์ออฟติก หรือ กระดาษเช็ดสายไฟเบอร์ สายใยแก้วนำแสง  ใช้ร่วมกับแอลกอฮอลล์บริสุทธ์ ..

฿40 ฿30

กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มฝาปิดกันระเหย (ขนาดบรรจุ 60mL)

กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มฝาปิดกันระเหย (ขนาดบรรจุ 60mL)

กระปุกใส่แอลกอฮอล์แบบกดปั้มออก ฝาปิดกันระเหยอย่างดีสำหรับใส่แอลกอฮอล์ ทำให้ง่ายสะดวกต่อการใช้งาน เนื..

฿35 ฿30

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก 2 CORE สำหรับภายใน (รองรับตัวต่อแบบ SC-Duplex)

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก 2 CORE สำหรับภายใน (รองรับตัวต่อแบบ SC-Duplex)

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก 2 คอร์ สำหรับภายใน รองรับตัวต่อแบบ SC-Duplex หรือ LC Quad 1 ตัว สำหรับกรณีท..

฿40 ฿35

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก 2 คอร์ รองรับตัวต่อแบบ WDM 1-2 ตัว

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก 2 คอร์ รองรับตัวต่อแบบ WDM 1-2 ตัว

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก 1-2 คอร์ สำหรับภายใน (รองรับตัวต่อแบบ simplex 1-2 ตัว) สำหรับกรณีที่เดินสาย..

฿40 ฿35

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับภายในรองรับตัวต่อ WDM 2 ตัว

กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับภายในรองรับตัวต่อ WDM 2 ตัว

กล่องสำหรับพักหรือเก็บสายไฟเบอร์ออฟติก แบบใช้ภายใน สำหรับกรณีที่เดินสายชนิดภายนอกมีสลิงเข้ามาภายในบ้..

฿25 ฿20

กิ๊บตอกสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย FTTH DROP 1-4 Core (100 ตัว)

กิ๊บตอกสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย FTTH DROP 1-4 Core (100 ตัว)

กิ๊บตอกสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย FTTh, FTTx หรือสาย Flat Type (สายแบน) รองรับสายไฟเบอร์ออฟติกขนาด 1..

฿45 ฿40

คีมตัดสายไฟเบอร์ออฟติก / Fiber Cable Stripper (FOR FTTH DROP)

คีมตัดสายไฟเบอร์ออฟติก / Fiber Cable Stripper (FOR FTTH DROP)

Fiber Cable Stripper, คีมสำหรับตัดสายไฟเบอร์ออฟติกชั้นนอกสุด ชั้นเปลือกแข็ง ตัด Steel Wire, FRP..

฿270 ฿230

คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-2 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-2 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก "ด้ามเหลือง" รุ่น CFS-2, 2 รู ใช้สำหรับปอกสายไฟเบอร์ออฟติกประเภทเปลือกนิ่ม เช..

฿220 ฿200

คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-3 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น CFS-3 รองรับสายขนาด 0.9-3.0 มิลลิเมตร

คีมปอกสายไฟเบอร์ออฟติก "ด้ามเหลือง" รุ่น CFS-3, 3 รู ใช้สำหรับปอกสายไฟเบอร์ออฟติกประเภทเปลือกนิ่ม เช..

฿250 ฿240

ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย FTTH 2 คอร์ (ยาว 30 ซม.)

ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย FTTH 2 คอร์ (ยาว 30 ซม.)

สายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด 2 คอร์ ความยาวสายออกจากตัวแยก 30 เซ็นติเมตร ..

฿45 ฿30

ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย FTTH 4 คอร์ (ยาว 30 ซม.)

ชุดสายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย FTTH 4 คอร์ (ยาว 30 ซม.)

สายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก (FTTH DROP CABLE) ชนิด 4 คอร์ ความยาวสายออกจากตั..

฿50 ฿40

ชุดเครื่องมือเข้าหัว FTTx สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (VFL 10 mW)

ชุดเครื่องมือเข้าหัว FTTx สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (VFL 10 mW)

ชุดอุปกรณ์เครื่องมือสำหรับเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก แบบ Fast Connector หรือชุดเข้าหัว FTTH, FTTx พร้อมกระ..

฿1,950 ฿1,850

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด

ชุดอุปกรณ์เครื่องมือสำหรับเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก แบบ Fast Connector (Fiber Optic Tools) หรือชุดเข้าหัว..

฿1,790 ฿1,650

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (กระเป๋าใหญ่)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (กระเป๋าใหญ่)

ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชีพ อุปกรณ์ชุดใหญ่มาพร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์แบบล้อคกุญ..

฿3,200 ฿2,800

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก+กระเป๋าแบบล้อคกุญแจ (VFL 10mW)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก+กระเป๋าแบบล้อคกุญแจ (VFL 10mW)

ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชีพ มาพร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์แบบล้อคกุญแจได้ เหมาะกับ..

฿2,500 ฿2,400

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ทุกชนิด (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ทุกชนิด (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์)

ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, Fiber Optic หรือ ชุดเข้าหัว Ftth, Fttx แล้วแต่เรียกนะครับ ..

฿1,390 ฿1,350

ตลับรองเศษแก้วสำหรับแท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น FC-6S (ถังขยะจิ๋ว)

ตลับรองเศษแก้วสำหรับแท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น FC-6S (ถังขยะจิ๋ว)

ตลับรองเศษแก้วสำหรับ แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก รุ่น FC-6S (ถังขยะจิ๋ว) คืออุปกรณ์เสริมสำหรับติดตั้งเข้..

฿60 ฿50

ถาดเก็บรอยสไปรท์ SPLICE TRAY 12 CORE

ถาดเก็บรอยสไปรท์ SPLICE TRAY 12 CORE

ถาดเก็บหรือถาดพักรอยสไปรท์ ชนิด 12 Core (splice tray) สำหรับใช้เก็บรอยสไปรท์ตัวถาดผลิตจากพลาสติก มีข..

฿70 ฿65

ถาดเก็บรอยสไปรท์ SPLICE TRAY 12 CORE (ตัวเล็ก)

ถาดเก็บรอยสไปรท์ SPLICE TRAY 12 CORE (ตัวเล็ก)

ถาดเก็บหรือถาดพักรอยสไปรท์ ชนิด 12 Core (splice tray) สำหรับใช้เก็บรอยสไปรท์ ตัวถาดผลิตจากพลาสติกสีค..

฿45 ฿40

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-I)

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-I)

Fiber Optic Slitter คือ มีดหรือคัทเตอร์ ชนิดพิเศษสำหรับตัดกรีดบริเวณกลางสาย (Mid Span) เปลือกหุ้มของ..

฿320 ฿280

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-II)

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-II)

Fiber Optic Slitter สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก 5 ขนาด สำหรับตัดกรีดบริเวณกลางสาย (Mid Span) เปลือกหุ้มขอ..

฿690 ฿650

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดตรง ค่าลดทอนสัญญาณอ..

฿30 ฿27

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

หัวไฟเบอร์ออฟติก FC/UPC FAST CONNECTOR (แพ็ค 10 หัว)

หัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector ชนิด FC/UPC แพ็ค 10 หัว ปลายหัวมีขนาด 2.5 มิลิเมตร หน้าตัดตรง ค่า..

฿280 ฿250

แสดง 1 ถึง 64 จากทั้งหมด 202 รายการ (4 หน้า)
Top

ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด