POWER METER + VFL 1mW พร้อมกระเป๋า

  • ยี่ห้อ: AUA
  • รุ่น: PM-L-1
  • รหัส: 000505
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 7186

    • ฿1,050


    • ฿1,050 ไม่รวมภาษี 7%



    ถามคำถาม

    No Result Found

    เครื่องมือวัดค่าแสง Optical Power Meter ขายพร้อม VFL-1mW หรือปากกาเทสเเสง เป็นเครื่องมือสำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติก การใช้งานเบื้องต้น ตัว VFL ใช้เป็นตัวปล่อยแสงไปตามสายไฟเบอร์ออฟติก, ตัว Power Meter ใช้สำหรับอ่านค่าแสงที่ต้นทางปล่อยมา มีหลายโหมดให้เลือก ดังนี้ 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm และ 1690nm

    ** Optical Power Meter ไม่สามารถใช้เป็นเครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติกได้

    ** การใช้งาน
    1. การวัดค่าแสงจากสายอินเตอร์เน็ต FTTH, FTTx ทาง ISP จะปล่อยค่าแสงออกมาในสาย 2 ค่าด้วยกัน คือ 1310nm, 1490nm ต้องกดโหมดให้ตรงตามค่าที่ต้องการวัดนะครับ
    2. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด WDM / ตัว (A) ใช้ค่า 1310nm / ตัว (B) ใช้ค่า 1550nm (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    3. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด Duplex ใช้ค่า 1310nm ทั้ง 2 ตัว (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
    4. ไม่แนะนำให้ใช้ VFL เป็นตัวปล่อยแสงแล้ววัดค่า ซึ่ง VFL ปล่อยแสงออกมาที่ความยาวคลื่น 650nm ซึ่งเป็นค่าที่ไม่ได้ใช้งานจริง

    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. POWER METER = 1 เครื่อง
    2. หัวแปลง SC (สำหรับ POWER METER) = 1 ตัว
    3. ปากกาเทสแสง (VFL-1mW) = 1 ด้าม
    4. กระเป๋าใส่อุปกรณ์ = 1 ใบ

    รับประกัน 6 เดือน
    ยกเว้นตกหล่นแตกหัก

    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด
    Google reCAPTCHA

      สินค้าเกี่ยวข้อง

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือสำหรับเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก แบบ..

    ฿1,450 ฿1,550 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,450

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (4 ชิ้น)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (4 ชิ้น)

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ชุดประหยั..

    ฿990 ฿1,200 ไม่รวมภาษี 7% ฿990

    ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (ไม่มีมิเตอร์)

    ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (ไม่มีมิเตอร์)

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, Fiber Op..

    ฿1,290 ฿1,390 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,290

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (กระเป๋าใหญ่)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (กระเป๋าใหญ่)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชี..

    ฿2,800 ฿3,200 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,800

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก VFL 10mW (กระเป๋าใหญ่)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก VFL 10mW (กระเป๋าใหญ่)

    ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชี..

    ฿2,400 ฿2,500 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,400

    เม็ดเชื่อมสายแลน UY 3M+คีมบีบ

    เม็ดเชื่อมสายแลน UY 3M+คีมบีบ

    เม็ดเชื่อมสายแลนหรือสายโทรศัพท์ ชนิดมีเจลสำหรับเคล..

    ฿270 ฿310 ไม่รวมภาษี 7% ฿270

    สายไฟเบอร์ 1C 250M + MEDIA WDM 100Mbps

    สายไฟเบอร์ 1C 250M + MEDIA WDM 100Mbps

    สายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จรูปชนิด Single M..

    ฿1,550 ฿1,610 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,550

    สายไฟเบอร์ 2C 100M + MEDIA DX 100Mbps

    สายไฟเบอร์ 2C 100M + MEDIA DX 100Mbps

    สายไฟเบอร์ออฟติกสำเร็จรูป Single Mode 2 Core ..

    ฿1,350 ฿1,600 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,350

    สายไฟเบอร์ 1C 300M + MEDIA WDM 1000Mbps

    สายไฟเบอร์ 1C 300M + MEDIA WDM 1000Mbps

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จ..

    ฿1,950 ฿2,150 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,950

    สายไฟเบอร์ 1C 150M + MEDIA WDM 1000Mbps

    สายไฟเบอร์ 1C 150M + MEDIA WDM 1000Mbps

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จ..

    ฿1,500 ฿1,650 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,500

    สายไฟเบอร์ 1C 200M + MEDIA WDM 1000Mbps

    สายไฟเบอร์ 1C 200M + MEDIA WDM 1000Mbps

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัว SC/AP..

    ฿1,650 ฿1,800 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,650

    สายไฟเบอร์ 2C 250M + MEDIA DX 1000Mbps

    สายไฟเบอร์ 2C 250M + MEDIA DX 1000Mbps

    โปรโมชั่น สินค้าสายไฟเบอร์ออฟติกพร้อมเข้าหัวสำเร็จ..

    ฿2,150 ฿2,350 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,150

    Tags : power, meter, , POWER, METER, พร้อมกระเป๋า, สินค้าอื่นๆ, สินค้าซื้อเป็นคู่

    สินค้าที่มีในขณะนี้หมด. ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง และเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่มีสินค้า

    ชื่อ
    อีเมล
    โทรศัพท์
    รายละเอียด