อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Power Meter (7 ค่าแสง)

เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก Power Meter (7 ค่าแสง)
  • ยี่ห้อ: AUA
  • รุ่น: AUA-9
  • รหัส: 000645
  • สถานะ: มีสินค้า
เข้าชม: 16538 ครั้ง
  • ฿790
  • ฿690

  • ราคาไม่รวมภาษี 7%

Optical Power Meter เป็นอุปกรณ์สำหรับทดสอบค่าความเข้ม, ความแรงของสัญญาณแสงที่ปล่อยมาจากต้นทาง หลังจากที่ทำการเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ตัวเครื่องจะแสดงหน่วยวัดค่าออกมาเป็น -dB. การวัดค่าแสงดังกล่าว ก่อนการวัดต้องปรับค่าของเครื่องให้ตรงกับค่าแสงจากต้นทางที่ปล่อยมา เช่น 850nm, 1300nm, 1310nm, 1490nm, 1550nm เป็นต้น ส่วนค่าที่ได้นั้น ผู้ใช้ต้องทราบถึงปัจจัยหลายอย่างที่เข้ามามีส่วนร่วมในระบบสายเส้นนั้นๆ เช่นระยะสายไฟเบอร์ออฟติก รอยเชื่อมต่อต่างๆ ซึ่งสาเหตุเหล่านี้จะเพิ่มค่าลดทอนเข้าไปอีก เพราะฉะนั้นลูกค้าต้องศึกษาคำนวนเรื่องการลดทอนต่างๆเข้าไปด้วย ถึงจะได้ค่าที่มีความใกล้เคียงที่สุด


** Optical Power Meter ไม่สามารถใช้เป็นเครื่องวัดระยะสายไฟเบอร์ออฟติกได้

** การใช้งาน
1. การวัดค่าแสงจากสายอินเตอร์เน็ต FTTH, FTTx ทาง ISP จะปล่อยค่าแสงออกมาในสาย 3 ค่าด้วยกัน คือ 1310nm, 1490nm, 1550nm ต้องกดโหมดให้ตรงตามค่าที่ต้องการวัดนะครับ
2. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด WDM / ตัว (A) ใช้ค่า 1310nm / ตัว (B) ใช้ค่า 1550nm (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
3. การวัดค่าแสงจากมีเดียคอนเวอร์เตอร์, SFP Module ชนิด Duplex ใช้ค่า 1310nm ทั้ง 2 ตัว (อ้างอิงจากอุปกรณ์ที่ทางร้านจำหน่าย)
4. ไม่แนะนำให้ใช้ VFL เป็นตัวปล่อยแสงแล้ววัดค่า ซึ่ง VFL ปล่อยแสงออกมาที่ความยาวคลื่น 650nm ซึ่งเป็นค่าที่ไม่ได้ใช้งานจริง


คุณสมบัติ (ค่าแสงที่ตัวเครื่องวัดได้)
1. ค่าแสง 850 nm
2. ค่าแสง 980 nm
3. ค่าแสง 1300 nm
4. ค่าแสง 1310 nm
5. ค่าแสง 1490 nm
6. ค่าแสง 1550 nm
7. ค่าแสง 1625 nm

อุปกรณ์ประกอบด้วย
1. พาวเวอร์มิเตอร์ 1 เครื่อง
2. หัวแปลง FC 1 ตัว
3. หัวแปลง SC 1 ตัว

รับประกัน 6 เดือน
ยกเว้นตกหล่นแตกหัก

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าเกี่ยวข้อง

Fiber Cleaver รุ่น FC-6S ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัด

Fiber Cleaver รุ่น FC-6S ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัด

Fiber Cleaver รุ่น FC-6S แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงาน F..

฿800 ฿690

SFP Module Multi Mode Link / 10G / LC / DX / 300M

SFP Module Multi Mode Link / 10G / LC / DX / 300M

SFP+ 10G หรือโมดูลใยแก้วนำแสง Link รุ่น UT-9310A-0..

฿1,900 ฿1,700

ฮุกโบลท์ (hook Bolt) ขนาด 3/8″ ความยาว 8 นิ้ว

ฮุกโบลท์ (hook Bolt) ขนาด 3/8″ ความยาว 8 นิ้ว

ฮุกโบลท์ (hook Bolt) ขนาด 3/8″ ขนาดความยาว 8 นิ้ว สำหรับงานต..

฿26 ฿25

Fiber Optic LC/UPC WDM Connector

Fiber Optic LC/UPC WDM Connector

อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับหัวไฟเบอร์..

฿20 ฿15

กล่องเก็บงานสไปรท์สาย, เก็บสลิปต่อสาย พลาสติกแข็ง (แบบตลับ 1 คอร์)

กล่องเก็บงานสไปรท์สาย, เก็บสลิปต่อสาย พลาสติกแข็ง (แบบตลับ 1 คอร์)

กล่องเก็บงานสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก, เก็บหุ้มสลิปต่อสาย ป้องก..

฿7 ฿6

Fiber Optic SC/APC WDM Connector (50 ตัว)

Fiber Optic SC/APC WDM Connector (50 ตัว)

คอนเนคเตอร์สำหรับใช้ต่อระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด SC สามารถ..

฿500 ฿450

SFP Module Single Mode Benet / 1.25G / SC / 3KM

SFP Module Single Mode Benet / 1.25G / SC / 3KM

SFP Module Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร็ว 1.25G/s..

฿950 ฿790

อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC เป็น FC/UPC

อุปกรณ์เเปลงหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC เป็น FC/UPC

อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด LC คอนเนคเตอร์ (สีฟ้า) เ..

฿180 ฿150

คำค้นหา : , power, meter, , เครื่องวัดค่าแสงไฟเบอร์ออฟติก, Power, Meter, ค่าแสง), ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องวัด+ปล่อยแสง


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด