อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เน็ตเวิร์ก, สายแลน และอุปกรณ์อื่นๆ

HDMI FIBER Extender 1080p + USB 20KM (Loop)


  • แบรนด์ ET
  • รุ่น: HD-H-USB
  • รหัส: 000586
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 33231

    ฿2,550


  • ฿2,550 ไม่รวมภาษี 7%



อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเเละเสียง HDMI To Fiber Optic Extender 1080p + USB 20km (Local Loop Out) รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1080p)  กรณีต้องการต่อจอภาพต้นทางด้วย สามารถแปลงและส่งสัญญาณภาพผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode ในกรณีต้องการนำจอภาพไปไว้อีกที่นึงที่มีระยะทางค่อนข้างไกล การส่งลิ้งสัญญาณผ่านใยแก้วนำแสงจะทำให้สัญญาณภาพนั้นๆไม่ดรอบหรือกวน รุ่นนี้มีช่องเสียบ ยูเอสบี (USB Port) สำหรับเสียบ Mouse หรือ คีย์บอร์ด เพื่อควบคุมอุปกรณ์ปลายทางได้ รองรับการใช้งานผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 1 Core ชนิดหัวเสียบไฟเบอร์ใช้ได้ทั้งแบบ sc/upc และ sc/apc

** แถมฟรี สาย USB ผู้+ผู้ ยาว 30 ซม. 1 เส้น 


ข้อแนะนำ
1. กรณีที่ใช้งาน Port USB ในการเสียบเมาส์หรือคีบอร์ด ให้ทำการตั้งค่าโหมดความไวเมาส์ของตัวส่ง (sensetive) เช่นเครื่องบันทึก DVR, IPTV หรือ เครื่องเล่นอื่นๆ ให้มีความไวที่เหมาะสมแก่การใช้งาน 
2. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080p) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ

ความยาวคลื่นแสง1310/1550nm
รองรับระยะทาง20KM
ช่องเสียบ HDMI ตัวส่งIN1, OUT1
ช่องเสียบ HDMI ตัวรับOUT1
ช่องเสียบ USB ตัวส่ง1 Port
ช่องเสียบ USB ตัวรับ2 Port
รองรับความละเอียดสูงสุด
1920×1080 (1080p)
ชนิดหัวไฟเบอร์ออฟติกSC
แรงดันไฟฟ้าที่ใช้5VDC
กระแสไฟฟ้าที่ใช้2A
อุณหภูมิในการทำงาน0-50 องศา
อุปกรณ์ประกอบด้วย
1. HDMI FIBER/USB 1080P = 2 ตัว
2. Adapter 5V/2A = 2 ตัว


รับประกัน 1 ปี
Adapter 6 เดือน

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

HDMI To FIBER Extender 1080P [Loop Out] (20KM)

HDMI To FIBER Extender 1080P [Loop Out] (20KM)

HDMI To Fiber Optic Extender 1080p 20km (Local Loop Out..

฿2,100 ฿2,300 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,100

MINI HDMI To FIBER Extender 1080P (20KM)

MINI HDMI To FIBER Extender 1080P (20KM)

MINI HDMI To Fiber Optic Extender 1080p 20km อุปกรณ์ส่งสัญญา..

฿1,650 ฿1,850 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,650

HDMI To FIBER Optic Extender 4K@30Hz 20KM

HDMI To FIBER Optic Extender 4K@30Hz 20KM

HDMI To Fiber Optic Extender 4K@30Hz 20KM (Local Loop Out) อ..

฿2,800 ฿2,900 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,800

HDMI To FIBER Extender 4K@30Hz + USB 20KM

HDMI To FIBER Extender 4K@30Hz + USB 20KM

อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเเละเสียง HDMI To Fiber Optic Extender 4K..

฿3,300 ฿3,500 ไม่รวมภาษี 7% ฿3,300

SC-LC ตัวแปลงหัวไฟเบอร์ออฟติก [ตัวเมีย] (UPC)

SC-LC ตัวแปลงหัวไฟเบอร์ออฟติก [ตัวเมีย] (UPC)

อุปกรณ์สำหรับต่อหรือแปลงหัวคอนเนคเตอร์ชนิด SC/UPC คอนเนคเตอร..

฿180 ฿190 ไม่รวมภาษี 7% ฿180

RS232 DB9 Femalel To Fiber Optic Modem

RS232 DB9 Femalel To Fiber Optic Modem

RS232 DB9 Female To Fiber Optic Modem รองรับการใช้งานร่วมกับ..

฿1,250 ฿1,550 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,250

Dry Contact 2 Way Forword + Reverse To Fiber

Dry Contact 2 Way Forword + Reverse To Fiber

Dry Contact 2 Way Forword + reverse Switch To Fiber Optic&nb..

฿1,350 ฿1,450 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,350

LINK UF-2012A ODF Rack Mount Drawer 2 Snap-in

LINK UF-2012A ODF Rack Mount Drawer 2 Snap-in

LINK UF-2012A ODF Rack Mount Drawer 2 Snap-in 6-24F (2 Snap-..

฿2,200 ฿2,400 ไม่รวมภาษี 7% ฿2,200

ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย

ชื่อ
อีเมล์
ความคิดเห็น