จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์)
  • รุ่น: T-04
  • รหัส: 000382
  • สถานะ: มีสินค้า
  • เข้าชม: 5573 ครั้ง
    • ฿1,390
    • ฿1,350


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ถามคำถาม

    No Result Found

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, Fiber Optic หรือ ชุดเข้าหัว Ftth, Fttx แล้วแต่เรียกนะครับ มาพร้อมกระเป๋าสะพายข้าง เหมาะสำหรับช่างรุ่นใหม่ที่ทำงานเกี่ยวกับสายไฟเบอร์ออฟติกเป็นประจำ ชุดเครื่องมือออกแบบให้ใช้เข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector สามารถใช้ได้ทั้งหัวแบบ SC, FC, LC ขั้นตอนการใช้งานไม่ยุ่งยาก ทางเรายินดีให้คำปรึกษาสำหรับขั้นตอนการใช้เครื่องมือชุดนี้

    ** ชุดนี้ไม่มี Power Meter 


    ข้อแนะนำ
    การเข้าหัวคอนเนคเตอร์แบบ Fast Connector จะเป็นการใช้แก้ว 2 เส้นมาชนกัน ในหัว Fast Connector จะมีแก้วอยู่เส้นนึงรอไว้ในหัว เพราะฉะนั้นการตัดไฟเบอร์ออฟติกมีความสำคัญมานะครับ สัญญาณแสงจะผ่านไปด้วยดีหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับการตัดสำคัญมาก พยายามดูตำแหน่งในการตัดให้ได้ระยะฉากกับใบมีด ถ้าตัดดี เข้าหัวยังไงก็ผ่านหมดครับผม


    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. แท่นตัดสายไฟเบอร์ (Fiber Clever) = 1 ตัว
    2. ปากกายิงแสงขนาด 1 มิลิวัตต์ = 1 ด้าม
    3. คีมปอกสาย รุ่น CFS-2 = 1 อัน
    4. คีมตัดสายตัด Jacket + Frp = 1 อัน
    5. แผ่นรองตัด, แผ่นวัดระยะตัด = 1 ชิ้น
    6. กระเป๋าผ้าสำหรับใส่อุปกรณ์ = 1 ใบ
    7. กระปุกใส่แอลกอฮอลล์ = 1 กระปุก


    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST-ST (WDM)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST-ST (WDM)

    ตัวต่อกลางหัว ST Adapterใช้เชื่อมต่อระหว่างสายไฟเบอร์ออฟติก 2 เส้นเข้าด้วยกัน โดยหัวฝั่งนึงเป็นชนิด ..

    ฿20 ฿15

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด

    ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือสำหรับเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก แบบ Fast Connector (Fiber Optic Tools) หรือชุดเข้าหัว..

    ฿1,650 ฿1,550

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC (Duplex)

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/APC (Duplex)

    อุปกรณ์สำหรับต่อกลางระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC-LC (สีเขียว) ชนิด DUPLEX (สายคู่..

    ฿30 ฿25

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (2KM)

    Otdr Lunch Cable หรือ สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์..

    ฿3,700 ฿3,500

    SNAP IN ADAPTER PLATE 6SC GREEN DX SM

    SNAP IN ADAPTER PLATE 6SC GREEN DX SM

    Snap In Plate สำหรับติดตั้งเข้ากับ ODF Rack Drawer หรือใช้ติดตั้งเข้ากับ ตู้ ODF กรณีฐานยึดไม่เท่ากั..

    ฿290 ฿220

    HDMI TO FIBER EXTENDER 1080P IN2-OUT2 20KM WDM

    HDMI TO FIBER EXTENDER 1080P IN2-OUT2 20KM WDM

    อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเพร้อมเสียง 2 HDMI Fiber Optic Extender รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1080P) สา..

    ฿5,500 ฿5,300

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว FC/UPC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก Single Mode หัว FC/UPC ยาว 2,000 เมตร (Dummy Load 1000M) คืออุปกรณ์ช่วยในการจ..

    ฿3,700 ฿3,500

    ปากกายิงแสง 10mW สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ 10 กิโลเมตร

    ปากกายิงแสง 10mW สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ 10 กิโลเมตร

    ปากกายิงแสงเลเซอร์ (Light Source) หรือปากกาเทสแสงใช้สำหรับยิงแสงเข้าในสายไฟเบอร์ออฟติกเพื่อทดสอบหาตำ..

    ฿550 ฿500

    Tags : ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์), อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องมือเข้าหัว

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด