จำหน่ายอุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์)
  • รุ่น: T-04
  • รหัส: 000382
  • สถานะ: มีสินค้า
  • 5930
    • ฿1,390
    • ฿1,350


    • ราคาสินค้าข้างต้น
      ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%

    ถามคำถาม

    No Result Found

    ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, Fiber Optic หรือ ชุดเข้าหัว Ftth, Fttx แล้วแต่เรียกนะครับ มาพร้อมกระเป๋าสะพายข้าง เหมาะสำหรับช่างรุ่นใหม่ที่ทำงานเกี่ยวกับสายไฟเบอร์ออฟติกเป็นประจำ ชุดเครื่องมือออกแบบให้ใช้เข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector สามารถใช้ได้ทั้งหัวแบบ SC, FC, LC ขั้นตอนการใช้งานไม่ยุ่งยาก ทางเรายินดีให้คำปรึกษาสำหรับขั้นตอนการใช้เครื่องมือชุดนี้

    ** ชุดนี้ไม่มี Power Meter 


    ข้อแนะนำ
    การเข้าหัวคอนเนคเตอร์แบบ Fast Connector จะเป็นการใช้แก้ว 2 เส้นมาชนกัน ในหัว Fast Connector จะมีแก้วอยู่เส้นนึงรอไว้ในหัว เพราะฉะนั้นการตัดไฟเบอร์ออฟติกมีความสำคัญมานะครับ สัญญาณแสงจะผ่านไปด้วยดีหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับการตัดสำคัญมาก พยายามดูตำแหน่งในการตัดให้ได้ระยะฉากกับใบมีด ถ้าตัดดี เข้าหัวยังไงก็ผ่านหมดครับผม


    อุปกรณ์ประกอบด้วย
    1. แท่นตัดสายไฟเบอร์ (Fiber Clever) = 1 ตัว
    2. ปากกายิงแสงขนาด 1 มิลิวัตต์ = 1 ด้าม
    3. คีมปอกสาย รุ่น CFS-2 = 1 อัน
    4. คีมตัดสายตัด Jacket + Frp = 1 อัน
    5. แผ่นรองตัด, แผ่นวัดระยะตัด = 1 ชิ้น
    6. กระเป๋าผ้าสำหรับใส่อุปกรณ์ = 1 ใบ
    7. กระปุกใส่แอลกอฮอลล์ = 1 กระปุก


    แสดงความคิดเห็น

    โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
        ต่ำสุด           สูงสุด

    สินค้าอื่นๆ

    ปากกายิงแสง 10mW สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ 10 กิโลเมตร

    ปากกายิงแสง 10mW สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกระยะ 10 กิโลเมตร

    ปากกายิงแสงเลเซอร์ (Light Source) หรือปากกาเทสแสงใช้สำหรับยิงแสงเข้าในสายไฟเบอร์ออฟติกเพื่อทดสอบหาตำ..

    ฿550 ฿500

    PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

    PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

    PON Optical Power Meter เป็นอุปกรณ์สำหรับวัดค่าแสง FTTH 3 ค่าแสงพร้อมกัน คือ 1310nm, 1490nm และ 1550..

    ฿4,500 ฿4,200

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC QUAD

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC/UPC QUAD

    ตัวต่อสำหรับยึดในกล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก ระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC Quad (สีฟ้า..

    ฿35 ฿30

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติก LC ขนาด 1.25 มิลลิเมตร

    เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติก LC ขนาด 1.25 มิลลิเมตร

    อุปกรณ์ทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด LC-Connector หรือหัวขนาด 1.25 มิลลิเมตร รองรับการใช้งานม..

    ฿550 ฿490

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC-FC (WDM) [โลหะ]

    อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC-FC (WDM) [โลหะ]

    อุปกรณ์สำหรับแปลงหัวคอนเนคเตอร์สายไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC เป็น FC ใช้ได้กับหัว SC หรือ FC ในท้องตลาดทั่ว..

    ฿20 ฿17

    Fiber Cleaver สีดำ รุ่น AUA-6C ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัดในตัว

    Fiber Cleaver สีดำ รุ่น AUA-6C ครบชุดพร้อมแผ่นรองตัดในตัว

    มีดตัดสายหรือแท่นตัดสายไฟบอร์ออฟติก (Fiber Cleaver) พร้อมแผ่นรองตัด รุ่น AUA-6C สีดำ ใบมีดอย่างดี สำ..

    ฿1,290 ฿1,050

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC-LC (2KM)

    สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC-LC (2KM)

    Otdr Lunch Cable หรือ สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์..

    ฿3,700 ฿3,500

    CLOSURE SPLICE FIBER OPTIC 24 CORE

    CLOSURE SPLICE FIBER OPTIC 24 CORE

    Closure Outdoor 24 Core (Outdoor) เข้า 2 ออก 2 สำหรับใช้เป็นตัวพักจุดต่อสายไฟเบอร์ออฟ..

    ฿550 ฿450

    HDMI TO FIBER EXTENDER+USB 1080P IN1 OUT1 20KM WDM

    HDMI TO FIBER EXTENDER+USB 1080P IN1 OUT1 20KM WDM

    อุปกรณ์ส่งสัญญาณภาพเเละเสียง HDMI Fiber Optic Extender / Converter รองรับความละเอียดภาพ 1920X1080 (1..

    ฿3,600 ฿3,300

    SNAP IN ADAPTER PLATE 8SC BLUE WDM

    SNAP IN ADAPTER PLATE 8SC BLUE WDM

    Snap In Plate Sc/apc 8 port หรือ 8 ไฟเบอร์ สำหรับติดตั้งเข้ากับ ODF Rack Drawer หรือใช้ติดตั้งเข้ากั..

    ฿250 ฿200

    PCM DIGITAL VOICE FIBER OPTIC 2 PHONE

    PCM DIGITAL VOICE FIBER OPTIC 2 PHONE

    อุปกรณ์สำหรับแปลงสัญญาณโทรศัพท์ ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล โดยช่องสัญญาณของโทรศัพท์มีมาให้ 2 ช่องด้..

    ฿1,800 ฿1,650

    SFP+ MODULE SINGLE MODE LINK 10G LC 10KM 1310-DX

    SFP+ MODULE SINGLE MODE LINK 10G LC 10KM 1310-DX

    10G Sfp+ Link รุ่น UT-9310A-10 รองรับความเร็ว 10 Gigabit หรือ 10000 Mbps. หัวเชื่อมต่อไฟเบ..

    ฿2,700 ฿2,500

    Tags : ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก, (ไม่มีพาวเวอร์มิเตอร์), ไฟเบอร์ออฟติก, เครื่องมือ & อุปกรณ์, เครื่องมือเข้าหัว

    ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

    ชื่อ
    อีเมล์
    เบอร์โทร
    รายละเอียด