จำหน่าย อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก ราคาปลีก-ส่ง

SFP Module

SFP Module

SFP ย่อมาจาก Small-Form-Factor Pluggable ถือได้ว่าเป็นเป็นอุปกรณ์ที่เปลี่ยนแปลงมาจาก GBIC // SFP Module มีขนาดเล็กกว่าโมดูล GBIC บางคนอาจเรียกว่า (มินิจีบิค)

SFP Module, MINI Gbic คือโมดูลสำหรับแปลงสัญญาณแสง หรือสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก มีทั้งแบบ WDM ใช้สายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core และ Duplex ใช้สายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core สามารถใช้ร่วมกับอุปกรณ์ที่มีช่องเสียบโมดูลชนิดนี้ เช่น Switch Hub, Media Converter, Poe Switch ต่างๆ ส่วนใหญ่ช่องเสียบนี้จะใช้สำหรับลิ้งข้อมูลจากอุปกรณ์ตัวนึงไปอีกตัวนึง (อัพลิ้ง) ซึ่งถ้าใช้การลิ้งข้อมูลของอุปกรณ์เป็นระบบไฟเบอร์ออฟติก จะมีความเสถียรมาก ไม่เป็นคอขวดในระบบ หรือจะใช้งานร่วมกับ Media Converter ก็ได้เพียงแค่แต่ละฝั่งใช้อุปกรณ์ที่ส่งสัญญาณแสงที่ความยาวคลื่นต่างกันเท่านั้น ยกตัวอย่าง ใช้ Mini Gbic 1310nm อีกฝั่งใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์ 1550nm หรือ ใช้ Mini Gbic 1550nm อีกฝั่งใช้ Media Converter 1310nm เป็นต้น ก็จะสามารถใช้งานได้ทันทีโดยไม่ต้องระบุยี่ห้อของอุปกรณ์ครับ เพียงแค่อุปกรณ์ 2 ตัวทำหน้าที่ Tx แสงที่ความยาวคลื่นต่างกันเท่านั้นพอครับ สามารถเข้ากันได้กับ Cisco, Linksys, Huwei, Tplink, Ubiquiti, Dlink, Totolink, OEM และอื่นๆ


1.25G SFP Transceiver Module MM LC-DX 550M

1.25G SFP Transceiver Module MM LC-DX 550M

SFP Module Multi Mode คลื่นแสง 850nm สำหรับใช้งานเ..

฿650 ฿750 ไม่รวมภาษี: ฿650

1.25G SFP Transceiver Module SM LC-DX 20km

1.25G SFP Transceiver Module SM LC-DX 20km

SFP Module LC Duplex 1310nm รุ่น BNT-1G31-20C..

฿900 ฿1,200 ไม่รวมภาษี: ฿900

1.25G SFP Transceiver Module SM LC-DX 2km

1.25G SFP Transceiver Module SM LC-DX 2km

SFP Module LC Duplex 1310nm ระยะ 2 กิโลเมตร เหมาะส..

฿790 ฿850 ไม่รวมภาษี: ฿790

1.25G SFP Transceiver Module SM LC-WDM 20km

1.25G SFP Transceiver Module SM LC-WDM 20km

SFP Module Single Mode 1310/1550nm (WDM-BIDI) ความ..

฿850 ฿1,100 ไม่รวมภาษี: ฿850

1.25G SFP Transceiver Module SM SC-WDM 20km

1.25G SFP Transceiver Module SM SC-WDM 20km

SFP Module (Mini Gbic) Single Mode 1310/1550nm WDM..

฿950 ฿1,200 ไม่รวมภาษี: ฿950

1.25G SFP Transceiver Module SM SC-WDM 3km

1.25G SFP Transceiver Module SM SC-WDM 3km

SFP Module Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร..

฿790 ฿950 ไม่รวมภาษี: ฿790

10G SFP+ Passive Direct Attach Cable (DAC) [7M]

10G SFP+ Passive Direct Attach Cable (DAC) [7M]

10G SFP+ Passive Direct Attach Copper Twinax Cable..

฿1,050 ฿1,050 ไม่รวมภาษี: ฿1,050

SFP Module SM 1.25G Epon OLT PX20+++ 7dBm

SFP Module SM 1.25G Epon OLT PX20+++ 7dBm

SFP Module EPON OLT SFP PX20+++ 7dBm ความเร็ว 1.25..

฿1,100 ฿1,390 ไม่รวมภาษี: ฿1,100

SFP To Lan 1G Benet รุ่น BNT-SFP-GE-T RJ45

SFP To Lan 1G Benet รุ่น BNT-SFP-GE-T RJ45

BNT-SFP-GE-T SFP Module To LAN (SFP TO RJ45) ..

฿650 ฿750 ไม่รวมภาษี: ฿650

SFP+ 10G LINK UT-9310A-00 / 850 / LC / DX / 300M

SFP+ 10G LINK UT-9310A-00 / 850 / LC / DX / 300M

SFP+ 10G หรือโมดูลใยแก้วนำแสง Link รุ่น ..

฿1,700 ฿1,900 ไม่รวมภาษี: ฿1,700

SFP+ 10G SM BENET / 1310 / LC / DX / 20KM

SFP+ 10G SM BENET / 1310 / LC / DX / 20KM

SFP+-LR Module Fiber Optic ความเร็ว 10 Gigabit สำห..

฿1,900 ฿2,000 ไม่รวมภาษี: ฿1,900

10G SFP+ Passive Direct Attach Cable (DAC) [3M]

10G SFP+ Passive Direct Attach Cable (DAC) [3M]

10G SFP+ Passive Direct Attach Copper Twinax Cable..

฿650 ฿750 ไม่รวมภาษี: ฿650

10G SFP+ Passive Direct Attach Cable (DAC) [5M]

10G SFP+ Passive Direct Attach Cable (DAC) [5M]

10G SFP+ Passive Direct Attach Copper Twinax Cable..

฿850 ฿850 ไม่รวมภาษี: ฿850

LINK 1.25G SFP Transceiver Module MM LC-DX 550M

LINK 1.25G SFP Transceiver Module MM LC-DX 550M

SFP Module Link รุ่น UT-9125D-00 ชนิด Mu..

฿850 ฿1,100 ไม่รวมภาษี: ฿850

LINK 1.25G SFP Transceiver Module SM LC-DX 10km

LINK 1.25G SFP Transceiver Module SM LC-DX 10km

Link UT-9125D-10 อุปกรณ์แปลงสัญญาณแสงไฟเบอร์ออฟติก..

฿1,100 ฿1,400 ไม่รวมภาษี: ฿1,100

LINK 1.25G SFP Transceiver Module SM LC-WDM 20km

LINK 1.25G SFP Transceiver Module SM LC-WDM 20km

Link Sfp Module Single Mode รุ่น UT-9113WD 1310nm ..

฿1,190 ฿1,550 ไม่รวมภาษี: ฿1,190

LINK SFP To Lan 1G รุ่น UT-9125-T RJ45

LINK SFP To Lan 1G รุ่น UT-9125-T RJ45

LINK UT-9125-T SFP Module To LAN (SFP TO RJ45) รุ่..

฿820 ฿890 ไม่รวมภาษี: ฿820

SFP+ 10G LINK UT-9310A-10 / 1310 / LC / DX / 10KM

SFP+ 10G LINK UT-9310A-10 / 1310 / LC / DX / 10KM

10G Sfp+ ยี่ห้อ Link รุ่น UT-9310A-10 รอ..

฿2,400 ฿2,500 ไม่รวมภาษี: ฿2,400

แสดง 1 ถึง 18 จาก 18 (1 หน้า)
ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย
ชื่อ
อีเมล
โทรศัพท์
ความคิดเห็น