อุปกรณ์ระบบไฟเบอร์ออฟติก

Media Converter

Optical Fiber Media Converter คือ อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณไฟฟ้าเป็นสัญญาณแสง เพื่อให้สัญญาณนั้นส่งไปได้ไกลตั้งแต่ 0-3-10-20-40-120 กิโลเมตร หรือมากกว่าขึ้นอยู่กับ ระยะที่ตัวมีเดียคอนเวอร์เตอร์กำหนด อุปกรณ์มีเดียคอนเวอร์เตอร์ที่ทางร้านจำหน่าย จะเห็นว่ามีอยู่ 2 แบบ คือ WDM (Wavelength Division Multiplexing) หรือที่เห็นช่องเสียบสายไฟเบอร์ออฟติก 1 Core กับ Full Duplex  ที่มีช่องเสียบสายไฟเบอร์ออฟติก 2 Core สามารถใช้งานระบบเนทเวิร์คและระบบ cctv ได้ทั้ง 2 แบบ แต่ถ้าใช้งานด้านเครื่อข่ายเนทเวิร์ค ผมแนะนำเป็นรุ่นที่ LiNk ข้อมูลแบบ Full-Duplex จะดีกว่า ส่วนถ้าใช้งาน cctv แบบ Half-Duplex ก็พอเหลือๆครับ แต่ถ้านำมีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ Half-Duplex ไปใช้งานเนทเวิร์คก็ไม่ผิดอะไรครับ แค่แบนวิธด์ในการ LiNk ข้อมูล จะแคบกว่าแบบ Full-Duplex เท่านั้นครับ และอนาคตอันใกล้นี้คงได้เห็น Media Converter ที่มีความเร็ว 10G กันแน่นอน

สำหรับลูกค้าที่ใช้อินเตอร์เน็ตสปีดมากกว่า 100 Mbps. แนะนำให้ใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์ชนิด Gigabit หรือ 10/100/1000 Mbps. นะครับ ถ้าใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ Fast Ethernet หรือ 10/100 Mbps. จะได้สปีดสูงสุดที่ไม่เกิน 100 Mbps. ต่อให้สปีดอินเตอร์เน็ตมากกว่า 100 Mbps ก็ตาม, สำหรับไปใช้งานกล้องวงจรปิดชนิด Ip-Camera มีเดียคอนเวอร์เตอร์แบบ 10/100Mbps. ก็เพียงพอครับ

หมายเหตุ : กรณีใช้งานภายนอกอาคารแนะนำให้ใช้เป็นอุปกรณ์ประเภท Industrial จะดีที่สุด เพื่อป้องกันอุปกรณ์เสียหานจากมดหรือแมลง รวมถึงความร้อนสะสมในสภาวะกลางแจ้งด้วย


หมวดหมู่ย่อย

10/100M Fiber Media Converter + 1RS485 Port (WDM)

10/100M Fiber Media Converter + 1RS485 Port (WDM)

Fast Ethernet Fiber Media Converter 10/100Mbps. + 1 Port (RS485) ชนิด Single Mode รุ่น 880IS-20-1 เป..

฿1,990 ฿1,800

10/100M Fiber Media Converter 1X4 Port (Duplex)

10/100M Fiber Media Converter 1X4 Port (Duplex)

Media Converter 1x4 Port (Duplex) รุ่น ET-880S-20-1/4 ความเร็ว 10/100 Mbps. หรือ Fast Ethernet รุ่นน..

฿1,550 ฿1,400

10/100M Fiber Media Converter 1X4 Port (WDM)

10/100M Fiber Media Converter 1X4 Port (WDM)

Media Converter Single Mode 1x4 Port รุ่น ET-880IS-20-4 Lan Speed 10/100 Mbps. (Fast Ethernet) คืออุ..

฿1,350 ฿1,200

10/100M Fiber Media Converter 1X8 Port (Duplex)

10/100M Fiber Media Converter 1X8 Port (Duplex)

Media Converter Duplex Fiber 8 Port อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ความเร็ว 10/100 Mb..

฿1,950 ฿1,700

10/100M Fiber Media Converter 1X8 Port (WDM)

10/100M Fiber Media Converter 1X8 Port (WDM)

Media Converter Single Mode 8 Port 10/100 Mbps. รุ่น ET-880EIS-20-8 คืออุปกรณ์แปลงสัญญาณแสงพร้อมรับส..

฿1,750 ฿1,500

10/100M Fiber Media Converter 20KM (Duplex)

10/100M Fiber Media Converter 20KM (Duplex)

Media Converter 1310nm duplex Single Mode และ Multi Mode ความเร็วพอร์ทแลน 10/100 Mbps รุ่น ET-8..

฿1,150 ฿850

10/100M Fiber Media Converter 20KM (WDM)

10/100M Fiber Media Converter 20KM (WDM)

Media Converter Single Mode 10/100 Mbps รุ่น 880IS-20-1 เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์..

฿650 ฿620

10/100M Fiber Media Converter แยกขาย (WDM)

10/100M Fiber Media Converter แยกขาย (WDM)

Media Converter 10/100 Mbps แยกขาย ชนิด Single Mode รุ่น 880IS-20-1 เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณผ่..

฿420 ฿390

Gigabit Fiber Media Converter 1X4 Port 20KM (Duplex)

Gigabit Fiber Media Converter 1X4 Port 20KM (Duplex)

Media Converter Duplex Single Mode & Multi Mode 1x4 Port รุ่น ET-880GIS-20-1/4 อุปกรณ์..

฿1,650 ฿1,590

Gigabit Fiber Media Converter 1X4 Port 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter 1X4 Port 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter Single Mode 1X4 Port รุ่น ET-880GIS-3-1X4 อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่า..

฿1,450 ฿1,350

Gigabit Fiber Media Converter 1X8 Port (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter 1X8 Port (WDM)

Media Converter Single Mode 1X8 Port อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติก ความเร็ว 10/100/1..

฿1,800 ฿1,700

Gigabit Fiber Media Converter 1X8 Port 20KM (Duplex)

Gigabit Fiber Media Converter 1X8 Port 20KM (Duplex)

Media Converter Duplex Fiber 1x8 Port รุ่น ET-880GIS-20-1/8 ความยาวคลื่นแสง 1310nm อุปกรณ์สำหรั..

฿2,100 ฿1,950

Gigabit Fiber Media Converter 20KM (Duplex)

Gigabit Fiber Media Converter 20KM (Duplex)

Gigabit Fiber Media Converter Duplex รองรับการใช้งานร่วมกับสายไฟเบอร์ออฟติกแบบ 2 Core ชนิด Single Mo..

฿1,250 ฿1,150

Gigabit Fiber Media Converter 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter 3KM (WDM)

Fiber Media Converter Single Mode 1310/1550nm (WDM) รุ่น ET-880GIS-3-1 ความเร็ว 10/100/1000 Mbps. (g..

฿890 ฿850

Gigabit Fiber Media Converter Duplex (แยกขาย)

Gigabit Fiber Media Converter Duplex (แยกขาย)

Gigabit Media Converter 10/100/1000 Mbps รุ่น ET-880S-20-1 ชนิด Duplex (Chipset Qualcomm) สำหรับงานร..

฿650 ฿600

Gigabit Fiber Media Converter For LED Card 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter For LED Card 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter For LED Sender Card คือ Media Converter สำหรับการ์ดส่งจอภาพ Led ขนาดให..

฿1,950 ฿1,450

Gigabit Fiber Media Converter MM 850 To SM 1310

Gigabit Fiber Media Converter MM 850 To SM 1310

1.25G Fiber Media Converter Multi Mode 850nm To Single Mode 1310nm เป็นตัวแปลงหรือตัวสลับ สายไฟเบอร์..

฿1,750 ฿1,600

Gigabit Fiber Media Converter SDT 20KM (Duplex)

Gigabit Fiber Media Converter SDT 20KM (Duplex)

Gigabit Fiber Media Converter ชนิด Single Mode 20km และ Multi mode 2km ความยาวคลื่นแสง 1310nm รุ่น S..

฿1,250 ฿1,200

Gigabit Fiber Media Converter SDT 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter SDT 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter ชนิด Single Mode ความยาวคลื่นแสง 1310/1550nm รุ่น&..

฿1,150 ฿900

Gigabit Fiber Media Converter SFP Port

Gigabit Fiber Media Converter SFP Port

Gigabit Fiber Media Converter แบบ Sfp Port รองรับ SFP Module Single Mode และ Multi Mode สำหรับงานระบ..

฿1,200 ฿900

Gigabit Fiber Media Converter SFP SC 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter SFP SC 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter ชนิดใส่ Sfp Module หรือ Mini Gbic จับคู่ขายพร้อม Sfp Module แบบ WDM 3K..

฿1,900 ฿1,450

Gigabit Fiber Media Converter SFP To SFP

Gigabit Fiber Media Converter SFP To SFP

Gigabit Fiber Media Converter แบบ Sfp To Sfp เป็นมัเดียคอนเวอร์เตอร์สำหรับใส่ Sfp Module เพื่อทำการเ..

฿1,450 ฿1,300

Gigabit Fiber Media Converter แยกขาย (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter แยกขาย (WDM)

Media Converter Gigabit แยกขายเป็นตัว Single Mode WDM (Chipset Qualcomm ) สำหรับงานระบบเน็ตเวิร..

฿500 ฿450

Gigabit MM Fiber Media Converter 850nm Duplex

Gigabit MM Fiber Media Converter 850nm Duplex

Gigabit Fiber Media Converter Multi Mode ความยาวคลื่นแสง 850nm รุ่น 950GM (R) Data Chipset Real..

฿1,250 ฿1,100

Rack Mount Fiber Media Converter 14 Slot

Rack Mount Fiber Media Converter 14 Slot

Rack Mount For Media converter 14 Slot หรือ 14 ช่อง (media converter chassis 14 Slot) คือตู้แร็คสำหร..

฿1,950 ฿1,750

Rack Mount HDMI VGA DVI Extender 3U 19" 14 SLOT

Rack Mount HDMI VGA DVI Extender 3U 19" 14 SLOT

ตู้แร็คมีเดียคอนเวอร์เตอร์ 3U 14 ช่อง (media converter chassis 14 Slot) คือตู้แร็คสำหรับจัดเก็บอุปกร..

฿1,950 ฿1,750

10/100M Industrial Fiber Media Converter (WDM)

10/100M Industrial Fiber Media Converter (WDM)

Fast Ethernet Induatrial Grade Fiber Media Converter 10/100 Mbps. เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครื..

฿1,300 ฿1,200

10/100M Industrial Fiber Media Converter 1X4 Port (WDM)

10/100M Industrial Fiber Media Converter 1X4 Port (WDM)

Fast Ethernet Industrial Grade Fiber Media Converter 1X4 Port เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครือข่า..

฿1,600 ฿1,500

Gigabit Fiber Media Converter 1X2 Port 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter 1X2 Port 3KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter Single Mode 2 Port รุ่น ET-880GIS-3-1/2 อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณ..

฿1,050 ฿990

Gigabit Fiber Media Converter 20KM (WDM)

Gigabit Fiber Media Converter 20KM (WDM)

Fiber Media Converter Single Mode 20KM 1310/1550nm (WDM) ความเร็ว Gigabit ใช้ชิพเซท Qualcomm At..

฿1,350 ฿1,290

Gigabit Industrial Fiber Media Converter (WDM)

Gigabit Industrial Fiber Media Converter (WDM)

Gigabit Induatrial Grade Fiber Media Converter เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครือข่ายอินเตอร์เน็ตระ..

฿1,600 ฿1,500

Gigabit Industrial Fiber Media Converter 1X4 Port (WDM)

Gigabit Industrial Fiber Media Converter 1X4 Port (WDM)

1X4 Port Gigabit Induatrial Grade Fiber Media Converter เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครือข่ายอินเต..

฿1,950 ฿1,800

Gigabit Industrial Fiber Media Converter Full Set (WDM)

Gigabit Industrial Fiber Media Converter Full Set (WDM)

Full Set Gigabit Induatrial Grade Fiber Media Converter เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณเครือข่ายอินเต..

฿2,150 ฿1,950

แสดง 1 - 33 จาก 33 รายการ (1)

ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด