อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, เน็ตเวิร์ก, สายแลน และอุปกรณ์อื่นๆ
ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (กระเป๋าใหญ่)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก (กระเป๋าใหญ่)


  • แบรนด์ OEM
  • รุ่น: T-02
  • รหัส: 000869
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • เข้าชม: 13527

    ฿2,650


  • ฿2,650 ไม่รวมภาษี 7%



ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชีพ อุปกรณ์ชุดใหญ่มาพร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์แบบล้อคกุญแจได้ เหมาะกับงานเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector และงาน Ftth, Fttx ทั่วไปที่ต้องมีการตัดไฟเบอร์ และสามารถวัดและทดสอบค่าแสงได้ทันทีเมื่อทำการเข้าหัวเสร็จ 

** กรณีใช้กับหัว LC ต้องใช้หัวแปลงเพิ่ม

ข้อแนะนำ
การเข้าหัวคอนเนคเตอร์แบบ Fast Connector จะเป็นการใช้แก้ว 2 เส้นมาชนกัน ในหัว Fast Connector จะมีแก้วอยู่เส้นนึงรอไว้ในหัว เพราะฉะนั้นการตัดไฟเบอร์ออฟติกมีความสำคัญมานะครับ สัญญาณแสงจะผ่านไปด้วยดีหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับการตัดสำคัญมาก พยายามดูตำแหน่งในการตัดให้ได้ระยะฉากกับใบมีด ถ้าตัดดี เข้าหัวยังไงก็ผ่านหมดครับผม


อุปกรณ์ประกอบด้วย
1. แท่นตัดสาย (Fiber Clever) รุ่น FC-6S = 1 ตัว
2. เครื่องวัดค่าแสง = 1 เครื่อง (power meter)
3. ปากกายิงแสงขนาด 10 มิลิวัตต์ = 1 ด้าม
4. คีมปอกสาย รุ่น CFS-2 = 1 อัน
5. คีมตัดเปลือกนอก = 1 อัน
6. แผ่นรองตัด, แผ่นวัดระยะตัด = 1 ชิ้น
7. กระเป๋าแบบล้อคกุญแจสำหรับใส่อุปกรณ์ = 1 ใบ
8. สายสะพายข้าง = 1 เส้น
9. กระปุกใส่แอลกอฮอลล์ = 1 กระปุก
10. กรรไกรตัดเคฟล่าห์ 1 อัน
11. คีมปากจิ้งจก = 1 อัน
12. คีมปากนกแก้ว = 1 อัน
13. คีมปากแหลม = 1 อัน

เขียนรีวิว

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (10mW)

ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (10mW)

ชุดอุปกรณ์เครื่องมือสำหรับเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก แบบ Fast Conn..

฿1,400 ฿1,550 ไม่รวมภาษี 7% ฿1,400

POWER METER + VFL 1mW พร้อมกระเป๋า

POWER METER + VFL 1mW พร้อมกระเป๋า

เครื่องมือวัดค่าแสง Optical Power Meter ขายพร้อม VFL-1mW หรื..

฿990 ฿1,150 ไม่รวมภาษี 7% ฿990

แอลกอฮอล์ 99% 1 ลิตร พร้อมกระดาษ 280 ชิ้น

แอลกอฮอล์ 99% 1 ลิตร พร้อมกระดาษ 280 ชิ้น

ชุดอุปกรณ์สำหรับทำความสะอาดสายไฟเบอร์ออฟติก ก่อนทำการเข้าหัว..

฿300 ฿350 ไม่รวมภาษี 7% ฿300

เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ SC, FC, ST (2.5mm)

เครื่องมือทำความสะอาดหัวไฟเบอร์ SC, FC, ST (2.5mm)

เครื่องมือหรืออุปกรณ์ทำความสะอาด หัวไฟเบอร์ออฟติก ชนิด sc/ap..

฿350 ฿380 ไม่รวมภาษี 7% ฿350

ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (4 ชิ้น)

ชุดเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก Fast Connector (4 ชิ้น)

ชุดอุปกรณ์เครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก ชุดประหยัด เหมาะสำห..

฿950 ฿1,200 ไม่รวมภาษี 7% ฿950

แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก Fiber Cleaver รุ่น FC-6S

แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก Fiber Cleaver รุ่น FC-6S

Fiber Cleaver รุ่น FC-6S แท่นตัดสายไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงาน F..

฿590 ฿650 ไม่รวมภาษี 7% ฿590

SC/UPC SM 9/125 Loopback Fiber Module

SC/UPC SM 9/125 Loopback Fiber Module

SC/UPC SM 9/125 Loopback Fiber Module เป็นอุปกรณ์ที่ออกแบบมา..

฿80 ฿100 ไม่รวมภาษี 7% ฿80

ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณด้านล่าง แล้วเราจะแจ้งให้คุณทราบทันทีที่สินค้าพร้อมจำหน่าย

ชื่อ
อีเมล์
ความคิดเห็น