อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก สายไฟเบอร์ออฟติก Media Converter POE Switch

อุปกรณ์ต่อตรงสายไฟเบอร์ออฟติก (Mechanical Splice)

  • รุ่น: L925BP
  • รหัส: 000608
  • สถานะ: สินค้าหมด
  • ผู้เข้าชม: 8022 ครั้ง
  • ฿35
  • ฿30


  • ราคาสินค้าข้างต้น
    ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%
  • 10 ขึ้นไป ราคาชิ้นละ ฿28

ถามคำถาม

ไม่พบผลลัพธ์

อุปกรณ์สำหรับต่อสายไฟเบอร์ออฟติก Mechanical Splice (แมคคานิค สไปรท์) หลักการต่อชนิดนี้คือเป็นการต่อแบบแก้วชนแก้วเลย (แต่ไม่ใช่การหลอมละลายเส้นแก้ว เหมือนการสไปรท์ด้วยเครื่อง) ซึ่งค่าลดทอนสัญญาณของอุปกรณ์ต่อแบบนี้จะมีค่าลดทอนน้อยเพียง 0.2 dB. เป็นอุปกรณ์อีกทางเลือกนึงสำหรับคนที่ไม่มีกำลังทรัพย์ซื้อเครื่องสไปรท์สายซึ่งมีราคาสูง ครับ

** หลักการใช้งานคร่าวๆนะครับ การต่อสายสักษณะแบบนี้จะคล้ายกับการเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ Fast Connector คือการนำปลายเส้นแก้วหรือคอร์ไฟเบอร์มาชนกันเลยโดยมีร่องของอุปกรณ์ควบคุมทิศทางของเส้นแก้ว จากนั้นกดตัวล้อกลงเป็นอันใช้ได้
** คู่มือ คลิก

คุณสมบัติ

ชนิดอุปกรณ์ / สีต่อตรง / สีดำ
รองรับชนิดสายSM,MM
ค่าลดทอนสัญญาณ< 0.2dB.
ค่าแสงสะท้อนกลับ> 40dB.
ความยาวอุปกรณ์
9 ซ.ม. (รวมตัวครอบ)

แสดงความคิดเห็น

โน๊ต: ไม่รองรับข้อความแบบ HTML!
    ต่ำสุด           สูงสุด

สินค้าอื่นๆ

SNAP IN ADAPTER-PLATE 8 SC/UPC WDM / 8 CORE FIBER

SNAP IN ADAPTER-PLATE 8 SC/UPC WDM / 8 CORE FIBER

Snap In Plate Sc/apc 8 port หรือ 8 ไฟเบอร์ สำหรับติดตั้งเข้ากับ ODF Rack Drawer หรือใช้ติดตั้งเข้ากั..

฿250 ฿200

สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (2KM)

สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก SINGLE MODE หัว SC/APC (2KM)

Otdr Lunch Cable หรือ สายดัมมี่ไฟเบอร์ออฟติก ชนิด Single Mode คืออุปกรณ์ช่วยในการจำลองระยะสายไฟเบอร์..

฿3,700 ฿3,500

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC-LC/UPC (QUAD)

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ LC-LC/UPC (QUAD)

ตัวต่อสำหรับยึดในกล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติก ระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกสำหรับหัวไฟเบอร์ชนิด LC Quad (สีฟ้า..

฿35 ฿30

สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

สลิปหุ้มรอยสไปรท์ ขนาดรู 3 มิลลิเมตร ยาว 6 เซ็นติเมตร (100 ชิ้น)

สลิปหุ้มรอยสไปรท์สายไฟเบอร์ออฟติก ( Fiber Optic Fusion Protection Splice Sleeve) คืออุปกรณ์ที่ใช้สวม..

฿100 ฿90

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST-ST (WDM)

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ ST-ST (WDM)

ตัวต่อกลางหัว ST Adapterใช้เชื่อมต่อระหว่างสายไฟเบอร์ออฟติก 2 เส้นเข้าด้วยกัน โดยหัวฝั่งนึงเป็นชนิด ..

฿20 ฿15

ODF RACK MOUNT FIBER OPTIC 1U/19" 24 CORE (WDM)

ODF RACK MOUNT FIBER OPTIC 1U/19" 24 CORE (WDM)

ODF RACK MOUNT DRAWER FIBER OPTIC 1U / 19 นิ้ว / 24 CORE สามารถรองรับได้ถึง 48 Core เมื่อใช้ Adapter..

฿1,290 ฿1,150

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC-SC/UPC (WDM) [แพค 50 ตัว]

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC-SC/UPC (WDM) [แพค 50 ตัว]

คอนเนคเตอร์สำหรับใช้ต่อระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด SC สามารถใช้ต่อได้กับหัวแบบ APC และ UPC จะต่างกัน..

฿500 ฿450

เครื่องมือวัดสัญญาณแสง พร้อมตรวจสอบทิศทาง Optical Fiber Identifier

เครื่องมือวัดสัญญาณแสง พร้อมตรวจสอบทิศทาง Optical Fiber Identifier

Optical Fiber Identifier (ไฟเบอร์ไอเดน) คือเครื่องมือสำหรับตรวจวัดค่าแสง พร้อมบอกทิศทางการวิ่งของแสง..

฿4,900 ฿4,500

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC-SC/APC (WDM) [แพค 50 ตัว]

อุปกรณ์ต่อกลางหัวไฟเบอร์ออฟติกแบบ SC-SC/APC (WDM) [แพค 50 ตัว]

คอนเนคเตอร์สำหรับใช้ต่อระหว่างหัวไฟเบอร์ออฟติกชนิด SC สามารถใช้ต่อได้กับหัวแบบ APC และ UPC จะต่างกัน..

฿500 ฿450

PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

PON OPTICAL POWER METER /1310 / 1490 / 1550

PON Optical Power Meter เป็นอุปกรณ์สำหรับวัดค่าแสง FTTH 3 ค่าแสงพร้อมกัน คือ 1310nm, 1490nm และ 1550..

฿4,500 ฿4,200

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (กระเป๋าใหญ่)

ชุดเครื่องมือเข้าหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานเข้าหัว Fast ทุกชนิด (กระเป๋าใหญ่)

ชุดเครื่องมือเข้าหัว Fiber Optic สำหรับช่างมืออาชีพ อุปกรณ์ชุดใหญ่มาพร้อมกระเป๋าใส่อุปกรณ์แบบล้อคกุญ..

฿3,200 ฿2,800

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-II)

มีดตัดกรีดเปลือกกลางสายไฟเบอร์ออฟติก (Slitter-II)

Fiber Optic Slitter สำหรับสายไฟเบอร์ออฟติก 5 ขนาด สำหรับตัดกรีดบริเวณกลางสาย (Mid Span) เปลือกหุ้มขอ..

฿690 ฿650

Tags : splice, mechanical, , อุปกรณ์ต่อตรงสายไฟเบอร์ออฟติก, (Mechanical, Splice), อุปกรณ์ไฟเบอร์ออฟติก, ตัวต่อ & ตัวแปลง


ขณะนี้สินค้าหมด. กรุณากรอกรายละเอียดด้านล่าง ทางร้านจะแจ้งให้คุณทราบเมื่อสินค้ามาถึง

ชื่อ
อีเมล์
เบอร์โทร
รายละเอียด